สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42308
    Status
    โพส
    250

มาตรฐาน มีเรื่องด่วนสอบถามน้าๆครับ เรื่องประกันภัย

วันนี้มีเจ้าหน้าที่อ้างว่าโทรมาจาก มิตซูสาขาใหญ่ ฝ่ายประกันภัยรถยนต์ โทรมาบอกว่าประกันภัยของคุณจะหมดอายุแล้ว(ซึ่งของผมจะหมดอายุในวันที่ 25 มค 56)ให้ต่อประกันภัยใหม่ซึ่งทางบริษัทจะให้ต่อประกันภัยกับเมืองไทยประกันภัย เพราะ มีส่วนลดเยอะ เขาแจ้งว่าอยู่ที่ 16,759 ซึ่งจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาคอนเฟิมเรื่องจัดส่งเอกสาร ในวันจันทร์จะมีเอกสารส่งถึง และเราต้องชำระเงิน 3000 บ่าท เป็นค่าลงทะเบียนเก็บประวัติ แล้วจะหักออกจากเงินส่วนแรก เหลือ 13759 ซึ่งต้องชำระในวันที่ประกันภัยมารินที่แถมมาหมดคือวันที่ 25 มค 57 มาถึง ณ ตอนนี้รบกวนขอความเห็นจากน้าๆหน่อยครับว่าใครเจอเคสนี้บ้าง

User ID
    42308
    Status
    โพส
    250

มาตรฐาน ตอบ: มีเรื่องด่วนสอบถามน้าๆครับ เรื่องประกันภัย

ชำระเงิน 3000 บ่าท เป็นค่าลงทะเบียนเก็บประวัติ คือ ล้างประวัติการเครม ซึ่งเรายังไม่เคยเครมนะครับ แล้ว จนท ก็บอกนัยๆว่าหลังจากจ่ายแล้วจะเครมอะไรกได้จนถึงวันที่ 25 มค 57 เพราะเค้าจะลบประวัติให้

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: มีเรื่องด่วนสอบถามน้าๆครับ เรื่องประกันภัย

ของผมสินมั่นคงประกันภัย ทางtqmจะโทรมาแจ้งว่าประกันใกล้หมด ให้เราต่อประกันมีให้เลือกจ่ายเงินสด หรือผ่อน4เดือนไม่มีดอกเบี้ย จะส่งเอกสารอีกวันหนึ่งพร้อมรับเงินงวดแรกเลย แล้วเราผ่อนจ่ายอีก3เดือน ประมาณนี้ครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ผมเพิ่งต่อไป วันนี้ผมเพิ่งได้รับกรมธรรณ์ฉบับใหม่ ของโตเกียวมารีนฯ
    ทุน 580,000 เบี้ย 14,xxx (ได้ส่วนลดประวัติดี)
    ต้องถามเรื่องทุนประกัน กับคุ้มครองคู่กรณีด้วยนะครับ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

เผือนเป็นตัวเลือกครับผมเช็เบี้ยให้น้าในคลับเรานี่แหละครับ ประกันซ่อมอู่นะครับ ไทรทันพลัส 4 ประตู ปี 2012
    ทุน 650,000
    กรุงเทพ เบี้ยประกัน 16,499.40 บาท
    สินมั่นคง เบี้ยประกัน 15,990 บาท
    อลิอัน ซีพี เบี้ยประกัน 17,063.29 บาท
    ผ่อนได้ 6 งวด ดอกเบี้ย 0 % ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต ไม่ต้องผ่อนก่อนประกันหมด ประกันหมดเมื่อไหร่ค่อยเริ่มผ่อน
    งวดแรกจ่าย 35 % ครับ

สนใจส่งรายละเอียดมาสอบถามได้นะครับ

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ในขณะนี้มี 2 ท่านดูกระทู้อยู่. (2 สมาชิกและ 0 ผู้เยี่ยมชม)

สวัสดีครับน้าเอ็กซ์

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

สั้นๆเลยน้า อย่าไปเชื่อเลย ใกล้หมดจริงๆแล้วเราค่อยต่อก็ได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newyear ดูโพส
    สั้นๆเลยน้า อย่าไปเชื่อเลย ใกล้หมดจริงๆแล้วเราค่อยต่อก็ได้
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

มันคือโบรกเกอร์ กากๆ ชื่อ tqm ไปเสิร์ชหาชื่อเสียใน google ดูได้ครับ

มันโกหกทุกวิถีทางให้ขายได้ เช่น
    1.โกหกว่า มาจากมิตซู สำนักงานใหญ่ ถ้าโทรหาคนใช้ โตโยต้า ก็โกหกว่ามาจากโตโยต้า สำนักงานใหญ่
    2. ไม่มีบริษัทประกันไหน ล้างประวัติเสียให้ หรือเก็บค่าล้างประวัติเสีย ไม่มีนะครับ
    3. ชอบอ้างว่าปีหน้าเบี้ยประกันจะขึ้น ให้รีบทำ รีบจ่ายก่อน สามพัน (เพราะกลัวคุณไปทำกับเจ้าอื่นก่อน)

อันนี้เป็นคำแนะนำส่วนตัวนะครับ คุณลองเช็คราคาจากโบรกเกอร์หลายๆ เจ้า แล้วเปรียบเทียบ ค่าเบี้ย, ทุนประกัน, ความคุ้มครอง ฯลฯ
    ส่วน tqm ผมแนะนำ บายเถอะครับ เริ่มต้น มันก็โกหกเราแล้ว หาความจริงใจไม่มี แล้วจะเชื่อถือมันได้ยังไงกัน

ถ้าไม่รู้จะไปเช็คเบี้ยที่ไหน ในเว็บเรานี่ก้อเยอะครับ ที่โลตัสก็มี
    ที่ผมเคยทำในหลายๆ โบรกเกอร์ เขาให้แมสเซ็นเจอร์ เอากรมธรรม์ มาส่งให้ถึงมือก่อน แล้วค่อยจ่ายเงินสด หรือรูดบัตรผ่านเครื่อง ซิบแซป

ล่าสุดที่ผมต่อประกัน ทำกับสินมั่นคง ผ่านหน้าเว็บสินมั่นคง (รถมิราจของแฟน) ทุน 350,000 ซ่อมห้าง เบี้ย 14,000 บาท ได้ กิ๊ฟท์ วอยเชอร์ Big Cอีก 5000 บาท
    ส่วน tqm เสนอมาของเมืองไทย ทุน350,000 เบี้ย 18,000 แถมจะเก็บล่วงหน้าสามพันต่างหาก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pongpan_ch : 22-09-2013 เมื่อ 00:42

User ID
    42308
    Status
    โพส
    250

ขอบคุณน้าๆมากครับได้ความรู้ใหม่แยะเลย

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    เผือนเป็นตัวเลือกครับผมเช็เบี้ยให้น้าในคลับเรานี่แหละครับ ประกันซ่อมอู่นะครับ ไทรทันพลัส 4 ประตู ปี 2012
    ทุน 650,000
    กรุงเทพ เบี้ยประกัน 16,499.40 บาท
    สินมั่นคง เบี้ยประกัน 15,990 บาท
    อลิอัน ซีพี เบี้ยประกัน 17,063.29 บาท
    ผ่อนได้ 6 งวด ดอกเบี้ย 0 % ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต ไม่ต้องผ่อนก่อนประกันหมด ประกันหมดเมื่อไหร่ค่อยเริ่มผ่อน
    งวดแรกจ่าย 35 % ครับ

สนใจส่งรายละเอียดมาสอบถามได้นะครับ
    จริงเปล่าครับ ประกันผมหมดมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่ได้ต่อเลย
    สนใจครับ
    รถผม 2012 4d auto ครับ

User ID
    39246
    Status
    โพส
    76

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpan_ch ดูโพส
    มันคือโบรกเกอร์ กากๆ ชื่อ tqm ไปเสิร์ชหาชื่อเสียใน google ดูได้ครับ

มันโกหกทุกวิถีทางให้ขายได้ เช่น
    1.โกหกว่า มาจากมิตซู สำนักงานใหญ่ ถ้าโทรหาคนใช้ โตโยต้า ก็โกหกว่ามาจากโตโยต้า สำนักงานใหญ่
    2. ไม่มีบริษัทประกันไหน ล้างประวัติเสียให้ หรือเก็บค่าล้างประวัติเสีย ไม่มีนะครับ
    3. ชอบอ้างว่าปีหน้าเบี้ยประกันจะขึ้น ให้รีบทำ รีบจ่ายก่อน สามพัน (เพราะกลัวคุณไปทำกับเจ้าอื่นก่อน)

อันนี้เป็นคำแนะนำส่วนตัวนะครับ คุณลองเช็คราคาจากโบรกเกอร์หลายๆ เจ้า แล้วเปรียบเทียบ ค่าเบี้ย, ทุนประกัน, ความคุ้มครอง ฯลฯ
    ส่วน tqm ผมแนะนำ บายเถอะครับ เริ่มต้น มันก็โกหกเราแล้ว หาความจริงใจไม่มี แล้วจะเชื่อถือมันได้ยังไงกัน

ถ้าไม่รู้จะไปเช็คเบี้ยที่ไหน ในเว็บเรานี่ก้อเยอะครับ ที่โลตัสก็มี
    ที่ผมเคยทำในหลายๆ โบรกเกอร์ เขาให้แมสเซ็นเจอร์ เอากรมธรรม์ มาส่งให้ถึงมือก่อน แล้วค่อยจ่ายเงินสด หรือรูดบัตรผ่านเครื่อง ซิบแซป

ล่าสุดที่ผมต่อประกัน ทำกับสินมั่นคง ผ่านหน้าเว็บสินมั่นคง (รถมิราจของแฟน) ทุน 350,000 ซ่อมห้าง เบี้ย 14,000 บาท ได้ กิ๊ฟท์ วอยเชอร์ Big Cอีก 5000 บาท
    ส่วน tqm เสนอมาของเมืองไทย ทุน350,000 เบี้ย 18,000 แถมจะเก็บล่วงหน้าสามพันต่างหาก
    ถูกต้องครับผม ซื้อเงินสดแถมได้ พรบ ฟรีด้วย tqmแพงอย่าเอา

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    จริงเปล่าครับ ประกันผมหมดมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่ได้ต่อเลย
    สนใจครับ
    รถผม 2012 4d auto ครับ
    สนใจเป็นประกันชั้น 1 หรือ 2+,3+ ดีครับ
    ชั้น1 ผ่อนได้ 6 งวด ดอกเบี้ย 0 % ค่าธรรมเนียมในการผ่อน 100 บาท ถ้าสนใจผมขอรายละเอียดทุนประกันตัวเดิมหน่อยครับและประกันหมดวันที่เท่าไหร่หรือส่งเอกสารมาให้ผมทางเมล์ตามลายเซ็นต์ด้านล่างก็ได้ครับจะได้เช็คเบี้ยประกันให้ครับ
    ถ้า 2+,3+ ผมขอเมล์หน่อยครับจะได้ส่งรายละเอียดให้พิจารณาครับ
    หรือโทรสอบถามได้ครับ หรือจะไลน์มาถามก็ได้ครับ 0875124184

ผมเป็นตัวแทนของบริษัท ศรีกรุงโบร์คเกอร์ ครับ สามารตรวจสอบเวปได้ครับ
    ชื่อธุรกิจ (ไทย) : บริษัท ศรีกรุงโบรคเกอร์ จำกัด
    ชื่อธุรกิจ (อังกฤษ) : Srikrung Broker Co., LTD
    ประเภทธุรกิจ : ประกันวินาศภัยทุกประเภท, ประกันภัยรถยนต์, รับสมัครตัวแทนโดยใช้แผนการตลาดแบบ MGM

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ถ้าซื้อเงินสดฟรี พรบ. ครับและมีส่วนลดได้อีกนิดหน่อยครับ
    แต่ถ้าผ่อนคิด พรบ. ให้ในราคาต้นทุน
    รถ 4 ประตู สี่ร้อยกว่าบาทครับ
    ถ้ารถ 2 ประตู หกร้อยกว่าบาท ครับ

ข้อมูลกระทู้