สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32535
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ทำไงดีครับ ได้เสียงมาแต่แรงตก

คือพูดถึงรถเดิมๆน่ะครับ ที่เราเห็นๆเค้าทำท่อโล่งหน้าเพลากันหน่ะครับ เสียงเพราะดีนะ่แต่มันดึงสู้แบบมีหม้อพักเดิมไม่ได้นะครับ ก็เลยเกิดคำถามครับว่า พอจะมีทางมั้ยครับ แบบว่าอยากได้เสียงดัง แต่อัตตาเร่งยังอยู่

คือผมรู้สึกเหมือนหลอกตัวเองอ่ะครับ แหม่ ทำท่อมาวิ่งดีขึ้น ได้เสียง ได้แรง แต่จริงๆรู้สึกเลยครัยว่าห้อย

แต่เอาแคทตาไลติกออก ใส่แทนแคท อุดอีจีอาร์ อันนั้นโอเคครับ ยอมรับวิ่งดี

ขอบคุณครับ

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ ได้เสียงมาแต่แรงตก

ดันดัน ราง อิอิอิอิ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ ได้เสียงมาแต่แรงตก

ดูในกระทู้ของน้าวุฒิเลยครับ มีหลายสูตร

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47119

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ผมใส่ท่อโหเฮ้ยน้าวุฒิทำให้วิ่งดี
    แต่ใช้งานปรกติแน่นอนเราต้องเจอรถติด ทีนี้มันจะเปลืองขึ้น เพราะต่องออกตัวแล้วเบรคบ่อยๆ
    เพราะตรงที่รอบต้นต้องการความอั้นแต่มันโล่งไปแต่กลางยันปลายไหลลื่น
    พวกรถแรงๆ เขาแรงกันอยู่แล้วใส่อะไรไปก็วิ่ง แล้วลงแทร็คออกตัวกันก็รอบสูง มันจะไม่วิ่งได้ไง
    จะเปลี่ยนกลับคืนท่อเดิมเพราะแถวบ้านด่านเยอะกลัวว่าโบกมั่วพอเถียงไปเจอเดินรอบรถแล้วเล่นเรื่องท่อ
    และกลัวไม่แรงและไม่มันเพราะไม่มีเสียง
    ผมจึงลองอ่านเรื่องท่อของ VCE มานานและเริ่มสับสนว่ามันดีไหม
    เพราะมีทั้งว่าดีและไม่ดี เลยลองเองชัวร์กว่า
    แต่ราคาผมว่าสูงเกินไปแต่ผลลัพธ์พอใจก็จบ แถมท่อเสียงเบาลงได้ความทุ้มมาด้วย (แต่ถ้าขับรอบสูงหรือซัดเสียงดังเหมือนเดิมปรกติ)
    ลองดูครับถ้าเสียดายเสียงและรอบกลางยันปลาย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13040

ไม่งั้นก็ท่อเดิมทนจังดีสุด เพราะเห็นหลายๆ คนก็บอกท่อเดิมเราอ่ะดีแล้ว
    แต่ถ้ารับได้เรื่องเสียงเอาประหยัดเงินเห็นผลคุ้มก็ท่อเดิมลงหน้าเพลาตามสูตรน้าวุฒิเลยครับน้า

โชคดีครับ ^^

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ลืมอีกนิด
    จริงๆ ท่อควรทำหลังสุด
    สุดตรงที่ว่าเราจะไม่ทำอะไรกับรถแล้ว
    เพราะถ้าน้าไปตีท่อตามร้านดังๆ เขาก็ต้องถามว่าเราทำอะไรมาบ้างเพื่อที่จะได้จัดสูตรให้เหมาะกับรถน้าครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวและที่ลองมาเองล้วนๆ
    ผิดถูกขออภัย ไปนอนดีกว่าขับรถทั้งวันตั้งแต่ 11 โมงเพิ่งถึงบ้าน 4 ทุ่ม ^^"

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

ถ้าเอาแบบของผมก็ อุดอีจีอา เปลี่ยนแทนแคส เอาพักกลางออกแล้วต่อท่อลงหน้าเพลา ปรับบูสไปที่ 17 psi +กลองอากาศแบบผ้า แค่นี้ครับ
    ได้ทั้งเสียงและรงไม่ตกกว่าตอนมีพักกลางเลยครับ

User ID
    45294
    Status
    โพส
    141

อยากรู้มั่งคับ ถ้าใส่แทนแคทแล้ว ผมว่าจะเอาท่อพักออกแล้วต่อท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมัยคับ แรงบิดจะตกป่าวคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เก็บข้อมูลด้วยคน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tanatpong ดูโพส
    คือพูดถึงรถเดิมๆน่ะครับ ที่เราเห็นๆเค้าทำท่อโล่งหน้าเพลากันหน่ะครับ เสียงเพราะดีนะ่แต่มันดึงสู้แบบมีหม้อพักเดิมไม่ได้นะครับ ก็เลยเกิดคำถามครับว่า พอจะมีทางมั้ยครับ แบบว่าอยากได้เสียงดัง แต่อัตตาเร่งยังอยู่

คือผมรู้สึกเหมือนหลอกตัวเองอ่ะครับ แหม่ ทำท่อมาวิ่งดีขึ้น ได้เสียง ได้แรง แต่จริงๆรู้สึกเลยครัยว่าห้อย

แต่เอาแคทตาไลติกออก ใส่แทนแคท อุดอีจีอาร์ อันนั้นโอเคครับ ยอมรับวิ่งดี

ขอบคุณครับ

ผมมักจะพูดเสมอกับลูกค้าทุกๆคนว่า รถเดิม ท่อเดิม ดีสุดครับ เทียบความคุ้มค่าในการลงทุนนะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boy zmc ดูโพส
    อยากรู้มั่งคับ ถ้าใส่แทนแคทแล้ว ผมว่าจะเอาท่อพักออกแล้วต่อท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมัยคับ แรงบิดจะตกป่าวคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ
    ถ้ารถยังเดิมๆมีพักดีที่สุด(สำหรับความคิดผมนะ) เพราะเอาพักออกต่อท่อออกที่เดิมก็เคยทำ สดหน้าเพลาก็ทำ สุดท้ายมาจบพักใส้ตรงหน้าเพลา

User ID
    45294
    Status
    โพส
    141

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ถ้ารถยังเดิมๆมีพักดีที่สุด(สำหรับความคิดผมนะ) เพราะเอาพักออกต่อท่อออกที่เดิมก็เคยทำ สดหน้าเพลาก็ทำ สุดท้ายมาจบพักใส้ตรงหน้าเพลา
    ขอบคุณคับน้า แล้วถ้าใส่ท่อพักไส้ตรง แต่ท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมั๊ยคับ ผมมีดันรางคับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boy zmc ดูโพส
    ขอบคุณคับน้า แล้วถ้าใส่ท่อพักไส้ตรง แต่ท่อออกท้ายเหมือนเดิมจะดีมั๊ยคับ ผมมีดันรางคับ
    ใสตรงก็ดีนะครับแถมมีดันรางด้วยอีก ส่วนจะวิ่งดีมากใหมนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับสูตรหม้อพักของแต่ละร้าน

User ID
    32535
    Status
    โพส
    63

โอ้โหๆ ครับเด๋วต้องศึกษา
    จริงๆ รถผมท่อเดิมเปลี่ยนเป็นพักแบบใส้เยื้องๆอ่ะครับ ยิงลงหลังเพลาเหมือนเดิม แต่ก็รู้สึกได้ว่าแรงหายไป
    ไปเทียบกะขับรถเพื่อน เดินท่อใหม่ยิงสดหน้าเพลา ยิ่งห้อย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส

ผมมักจะพูดเสมอกับลูกค้าทุกๆคนว่า รถเดิม ท่อเดิม ดีสุดครับ เทียบความคุ้มค่าในการลงทุนนะครับ
    เพราะน้าโต้งนี่แหละหยุดความคิดผมเรื่องเปลี่ยนท่อได้ ท่อเดิมทนจัง ดีฝุดๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เพราะน้าโต้งนี่แหละหยุดความคิดผมเรื่องเปลี่ยนท่อได้ ท่อเดิมทนจัง ดีฝุดๆ

จริงหรา....น้า.....อิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    จริงหรา....น้า.....อิอิ
    จริงค้าบน้าวุฒิ โปรสปีด จูนบายวุฒิ ก็เดินดีเช่นกันค้าบ

ข้อมูลกระทู้