สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับโค๊ด p0638

พลัสเดิม VG ติดโค้ด P-0638 ดับเครื่องก็แล้ว ก็ยังไม่หาย
    โทรถามน้าวุฒิ น้าวุฒิถามว่าขับรถเร็วไปหรือเปล่า ....คิดในใจ วันนี้ไม่ได้ขับเร็วนี่หว่า...น้าวุฒิก็แนะนำว่าต้องใช้สมาร์ทเกจน์ เสียบดูว่าติดโค้ดอะไร ...นึกในใจ เอาแล้วจะเอาสมาร์ทเกจน์ที่ไหนหว่า พอดีนึกได้ว่า เคยเห็นน้าตุ้ยติดอยู่ ก็เลยรีบโทรกวนน้าตุ้ยทันที โชคดีน้าตุ้ยอยู่บ้าน
    น้าตุ้ยก็เลยแนะนำว่าให้ระวังเผื่อรถจะวูบๆ แต่ก็ลองขับจากในเมืองยุดยา มาจนถึงสายเอเชีย
    คิดในใจ..รถก็ไม่วูป ไม่มีอาการอะไร มีแค่ไฟโชว์ พอดีคำพูดน้าวุฒิแล่นเข้าหู ว่าขับเร็วไปหรือเปล่า ก็เลยคิดในใจว่า ไหนๆก็ไฟโชว์แล้ว แล้วรถก็ไม่วูปเลยจัดสักหน่อย กดไป160แล้วก็ลดลงมาที่ความเร็วปกติ จนถึงตลาดกลางยุดยา มาจอดรอน้าตุ้ย เอาสมาร์ทเกจน์มาลบโค้ดให้ ดับเครื่องไปได้แป๊บนึง คนเริ่มร้อน เลยย้ายที่จอดรถใหม่ พอสตาร์ทอ้าวไฟดับซ๊ะงั้น ก็เลยสงสัยว่าสงสัยไม่ชอบให้ขับช้าๆ ก็เลยไฟโชว์ หลังจากกินข้าวและลบโค้ดเสร็จก็เลยจัดซ๊ะจนถึงกรุงเทพ
    ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร
    สรุป ขอบคุณน้าวุฒิ ขอบคุณน้าตุ้ย ถ้าไม่ได้น้าสองคนนี้ผมคงต้องจอดแถวๆนั้น
    ขอบคุณมากๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับโค๊ด p0638

เพราะถังดักไอ ผมป่าวน้าปอย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยด้วยครับโค๊ด p0638

P0638 - Throttle Actuator Control Range/Performance Bank 1

Possible causes
    - Drive-by-wire control system malfunction
    - Throttle actuator malfunction
    - Throttle valve malfunction
    - PCM malfunction

Read more: http://engine-codes.com/p0638.html#ixzz2gCSieF2B

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ถ้ายังขึ้นนมาอีกก็ตรวจสอบตรงชุดลิ้นปีกผีเสื้อนั่นหละครับ เท่าที่ได้ข้อมูลมาน้าเป็นคันที่สองแล้วที่เจอ code นี้อีกคันปาเจโร่

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เพราะถังดักไอ ผมป่าวน้าปอย
    555อยากได้สมาร์ทเกจน์ ราคา พิเศษให้ผมเลย
    ถามหน่อยน้าเอก ถ้าถังดักไอมันรั่วมีผลมั้ย มันมีน้ำมันพุ่งออกมาตามเกลียว แต่ตอนนี้เอาเทปพันเกลียวพันแล้ว ตอนที่ไฟโชว์ มันมีน้ำมันพ่นออกมาเหมือนเด็กขี้มูกโป่งอ่ะ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ถ้ายังขึ้นนมาอีกก็ตรวจสอบตรงชุดลิ้นปีกผีเสื้อนั่นหละครับ เท่าที่ได้ข้อมูลมาน้าเป็นคันที่สองแล้วที่เจอ code นี้อีกคันปาเจโร่
    ขอบคุณครับน้าจี ผมก็ให้น้าวุฒิโพสให้ในเฟสของน้าวุฒิอยู่
    ว่าจะเอาไปแปลอีกที แต่น้าจีจัดการให้ผมแล้ว555ขอบคุณมากเลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไม่เกี่ยวครับน้าปอย โค๊ดที่ฟ้องเกี่ยวกับการเปิดปิดลิ้นปีกผีเสื้อครับ

สมาร์ทเกจ์ 3500 พร้อมขา ปลอบใจให้ พร้อมส่ง ems ให้ล่ะกัน

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไม่เกี่ยวครับน้าปอย โค๊ดที่ฟ้องเกี่ยวกับการเปิดปิดลิ้นปีกผีเสื้อครับ

สมาร์ทเกจ์ 3500 พร้อมขา ปลอบใจให้ พร้อมส่ง ems ให้ล่ะกัน
    5555ขอบคุณครับ เดี๋ยวพร้อมเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบอีกที เดี๋ยวเอาเรื่องกันชนกับน้าหมูให้จบก่อน แล้วค่อยตามด้วย สมาร์ทเกจน์

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ครั้งหน้าเดินทางไกล...ขับช้าๆไม่ได้แล้วนะครับน้าปอย ฟิ้วววววววววววไปเลย

User ID
    14547
    Status
    โพส
    94

Check ตรงนี้คับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ domutsu ดูโพส
    Check ตรงนี้คับ

ขอบคุณครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ครั้งหน้าเดินทางไกล...ขับช้าๆไม่ได้แล้วนะครับน้าปอย ฟิ้วววววววววววไปเลย
    จัดไปเลยน้าตุ้ยแล้วเจอกันนะที่ใดที่หนึ่ง

ข้อมูลกระทู้