หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: Pluse 4 D.เปลียนโช็คยี้ห้อไหนกันดีคับ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ลองลดลมยางดูนะครับ เหลือ สัก 29 น่าจะนิ่มขึ้น โรบัสที่ผมเคยใช้ถือว่าใช้ได้ครับ ราคาหมื่นต้นๆ

ตอนนี้ผมใส่เวสโคด + mx6 ปิงโด ลมยางยังแข็ง เติม 35 ยังมีอาการเป้ๆให้เห็นครับ
    ของน้าโยแหนบเดิมใช่มั้ยครับ ผมเปลี่ยนเป็นแหนบแต่งอาการมันลงได้อีก เปลี่ยนโช้ค+แหนบเดิม มีดีดดิ้นบ้างแต่ลดลงจาก โข้คเดิม+แหนบเดิม เปลี่ยนโช้ค+เปลี่ยนแหนบ มีเป๋บ้างเมื่อเจอทางโหดๆ ถนนเน่าๆจริงๆ แหนบยังไงก็คือแหนบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ตอบ: Pluse 4 D.เปลียนโช็คยี้ห้อไหนกันดีคับ..

ไปจัดมาแล้วคับ ตอนแรกกะจะจัด Profender ไปๆมาๆไปลงที่เจ้าแรดดำ...หลังจากใส่เสร็จยังไม่มีโอกาศทดลองไปรูดถนนหลุมไหนเลยคับ วิ่งกลับตึกประมาณ30กิโลมองหาหลุมก้อไม่ค่อยมี เลยยังสรุปไม่ได้ว่าหายไหม...แต่ก้อเล่นเอาเจ็บตัวพอสมควร 18000 บาท มีภาพมาให้ดูเล่นๆคับ...
    ชื่อ:  2.jpg
ครั้ง: 315
ขนาด:  276.8 กิโลไบต์
    ชื่อ:  4.jpg
ครั้ง: 313
ขนาด:  357.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  6.jpg
ครั้ง: 319
ขนาด:  325.6 กิโลไบต์
    ชื่อ:  8.jpg
ครั้ง: 316
ขนาด:  345.0 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images                        

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

งานไทยราคาเท่างานนอก ต้นตำรับแค่ 13xxx เองน้า

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

สำหรับพลัส รุ่นลูกยางสีส้ม น่าเล่นกว่า นะ อิอิ บูชเดือยบนโอเค ระวังแต่บูหูล่าง ส่วนโช็คหลังทน ครับ

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

งานไทยราคาเท่างานนอก ต้นตำรับแค่ 13xxx เองน้า.....เอ้อ!ถูกกว่าเยอะแฮะ!..ของเราจัดมา18000 เซ็งจิต...
    ......อันนี้ยอมรับตั้งแต่ต้นแล้วคับว่าไม่มี Detial เกียวกับเรื่องนี้เลยเจ้าของร้านเค้าแนะนำให้เล่นตัวนี้ผมก้อตามนั้นเลย ส่วนราคา ไม่รู้ว่าแพงไปรึถูกไป ก้อเอาไว้เป็นอีกทางเลือกให้เพื่อนๆในคลับเลือกตัดสินใจเอง ว่าร้านไหนถูกร้านไหนแพง..ถ้าร้านไหนเค้าเอาเปลียบลูกค้า เด่ว โลกอินเตอร์เน็ตก้อคงลงโทษร้านเค้าเองนะแหละ หรือทำไม่ดีให้ลูกค้า ผลตอบกลับมาก้อคงไม่มีลูกค้า แต่ถ้าบริหาร ซื่อตรง ลูกค้าเค้าก้อพูดกันเองแหละจิงไหมคับ พี่-น้อง.....

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    สำหรับพลัส รุ่นลูกยางสีส้ม น่าเล่นกว่า นะ อิอิ บูชเดือยบนโอเค ระวังแต่บูหูล่าง ส่วนโช็คหลังทน ครับ
    ที่แขวนอยู่ข้างๆใช่มั้ยป๋าท๊อป อิอิ

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

สำหรับเจ้าพลัสของผมตอนนี้ใช้อยู่ตามในรูปครับ โดยรวมโอเคดีครับ ดีกว่าของเดิมเยอะเลยครับ ขับช้ามีแข็งๆ ทื้อๆ บ้าง รูดคอสะพานได้ดี คืนตัวไวดีในระดับนึงครับ และได้ความสูงขึ้นอีกประมาณ 1.5 นิ้วครับ แต่ตอนนี้กำลังหาชุดโช๊ค แหนบใส่หัวเดียว 4x4 อีกคันอยู่เหมือนกันครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ยางเทพ...ต้องโช๊คเทพครับ....ก่อนตัดสินใจ..ศึกษาข้อมูลดีๆ..ที่พูดอย่างนี้เพราะผมเจอมาก่อน...รถ 5 ปี ผมเปลี่ยนไปแล้ว 6 ชุด ..ไม่จบ..มาจบชุดสุดท้าย...ยิ่ง bf ยางหนักมากกว่าเดิมแยะ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย รณรงค์ : 12-10-2013 เมื่อ 22:07

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tommce ดูโพส
    สำหรับเจ้าพลัสของผมตอนนี้ใช้อยู่ตามในรูปครับ โดยรวมโอเคดีครับ ดีกว่าของเดิมเยอะเลยครับ ขับช้ามีแข็งๆ ทื้อๆ บ้าง รูดคอสะพานได้ดี คืนตัวไวดีในระดับนึงครับ และได้ความสูงขึ้นอีกประมาณ 1.5 นิ้วครับ แต่ตอนนี้กำลังหาชุดโช๊ค แหนบใส่หัวเดียว 4x4 อีกคันอยู่เหมือนกันครับ
    ผ่านมาบางบอน หรือ คอนถม แวะมาเช๊คสุขภาพบ้างนะคะแข็งทื่อ คงจะเป็นหลังยุบช้ากว่าหน้า วิ่งเหยาะๆปรับ4มีเด้งสวน ใช้ความเร็วหน้าฟยุ่น ท้ายกดเพลานิ่งๆ มั่นใจได้ส่วนหัวเดี่ยว ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่ด้านหลังที่ต้องเผื่อรอ แหนบเรีนงใหม่ให้เหมาะกับน้ำหนัก สโตรคช๊อคอัพเซ๊ตตามภาระได้เลย ว่างๆแวะมาตรวจสุขภาพกันค่ะ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ข้างหลังใช้เบอร์อะไรอยู่คะ ถ้าเป็น4ลงทวนลง3อาการที่ว่าจะดีขึ้น แต่จะเจออาการโยนในความเร็วสูงแทน เหมือนช๊อคอัพยานๆ ไม่กระชับ ะรรมชาติของmx6 เคาเป็นแบบนั้น ความเร็วเดินทางพอเหมาะเซ๊ตพอดี "รู้เรื่อง" ค่ะ
    เบอร์4 ครับ ตอนแรกใช้เบอร์3 อยากลองหลายๆเบอร์ครับ เดียวจะลองวิ่งทางไกลด้วยเบอร์ 4 ดูนะครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ของน้าโยแหนบเดิมใช่มั้ยครับ ผมเปลี่ยนเป็นแหนบแต่งอาการมันลงได้อีก เปลี่ยนโช้ค+แหนบเดิม มีดีดดิ้นบ้างแต่ลดลงจาก โข้คเดิม+แหนบเดิม เปลี่ยนโช้ค+เปลี่ยนแหนบ มีเป๋บ้างเมื่อเจอทางโหดๆ ถนนเน่าๆจริงๆ แหนบยังไงก็คือแหนบ
    แหนบเดิมอยู่ครับน้าตั้ม สงสัยต้องจัดอีกชุด แต่ บรรทุกของได้เท่าไหร่ครับ เพื่อบางทีไปเที่ยวเรารถกระบะ จำเปนต้องขนของ ถ้าไม่ขน เพื่อนก็จะว่า เห็นแก่ตัว ทำไงดีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 14-10-2013 เมื่อ 10:47

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ที่แขวนอยู่ข้างๆใช่มั้ยป๋าท๊อป อิอิ
    5555+ แต่ขอเป็นรุ่น predator เนอะ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    เบอร์4 ครับ ตอนแรกใช้เบอร์3 อยากลองหลายๆเบอร์ครับ เดียวจะลองวิ่งทางไกลด้วยเบอร์ 4 ดูนะครับ ขอบคุณครับ

แหนบเดิมอยู่ครับน้าตั้ม สงสัยต้องจัดอีกชุด แต่ บรรทุกของได้เท่าไหร่ครับ เพื่อบางทีไปเที่ยวเรารถกระบะ จำเปนต้องขนของ ถ้าไม่ขน เพื่อนก็จะว่า เห็นแก่ตัว ทำไงดีครับ
    แหนบนกแก่รับน้ำหนักเพิ่มได้อีก 200 กิโลครับน้าโย

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

แหนบนกแก่รับน้ำหนักเพิ่มได้อีก 200 กิโลครับน้าโย
    มันจะทำให้สูงขึ้นไหมครับน้าตั้ม เหมือนๆเคยอ่านเจอว่าสูงขึ้นอีก 1- 2 นิ้ว ใช่ไหมครับ อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆครับ

ผมอยากได้เท่าเดิม หรือ เตี้ยกว่าเดิมครับ จริงๆอยากโหลดสักสองนิ้ว แต่กลัวเสียรถครับ และหลังคาบ้านที่ พอดีกับความสูงรถ

แล้วถ้า แหนบเวสโค๊ส จะเป็นยังไงบ้างครับ น้าตั้มพอรู้ไหมครับ จะมีสูงเท่าเดิมไหม แต่น่าจะนุ่มเหมือนๆกัน

จริงๆผมว่าตั้งกระทู้รวมเรื่องโช๊คจะดีกว่านะครับ เพื่อ admin มาเห็น เกรงใจน้าตั้ม กับเจ้าของร้าน add2up ต้องพยายามมาตอบ

ทุกกระทู้ และแต่ล่ะยี่ห้อ ฟิลลิ่งมันต่างกัน ความชอบของแต่ล่ะบุคคลก็ต่างกัน ถ้าเอามารวมหลายๆยี่ห้อ หลายๆคน

น่าจะดีนะครับ จะได้จบทีเดียว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yo GLV : 14-10-2013 เมื่อ 12:46

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มันจะทำให้สูงขึ้นไหมครับน้าตั้ม เหมือนๆเคยอ่านเจอว่าสูงขึ้นอีก 1- 2 นิ้ว ใช่ไหมครับ อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆครับ

ผมอยากได้เท่าเดิม หรือ เตี้ยกว่าเดิมครับ จริงๆอยากโหลดสักสองนิ้ว แต่กลัวเสียรถครับ และหลังคาบ้านที่ พอดีกับความสูงรถ

แล้วถ้า แหนบเวสโค๊ส จะเป็นยังไงบ้างครับ น้าตั้มพอรู้ไหมครับ จะมีสูงเท่าเดิมไหม แต่น่าจะนุ่มเหมือนๆกัน

จริงๆผมว่าตั้งกระทู้รวมเรื่องโช๊คจะดีกว่านะครับ เพื่อ admin มาเห็น เกรงใจน้าตั้ม กับเจ้าของร้าน add2up ต้องพยายามมาตอบ

ทุกกระทู้ และแต่ล่ะยี่ห้อ ฟิลลิ่งมันต่างกัน ความชอบของแต่ล่ะบุคคลก็ต่างกัน ถ้าเอามารวมหลายๆยี่ห้อ หลายๆคน

น่าจะดีนะครับ จะได้จบทีเดียว
    สูงกว่าเดิม 1 นิ้วครับ สโตรคโช้คยังได้อยู่ครับ แหนบเวสโคต เบอร์นุ่มรับน้ำหนักเพิ่มได้ 50 กก. ครับ นุ่มกว่านกแก่ แต่ดีดน้อยกว่าแหนบเดิมครับ สูงเท่าเดิมด้วยครับ รถผมนั่ง 4-5คน เป็นประจำเลยจักนกแก่ดีกว่าครับ หรือจะจัดแหนบแบบเบาๆสไตร์Add2up ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกัน ประหยัดกว่าเยอะด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 14-10-2013 เมื่อ 14:04

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

สูงกว่าเดิม 1 นิ้วครับ สโตรคโช้คยังได้อยู่ครับ แหนบเวสโคต เบอร์นุ่มรับน้ำหนักเพิ่มได้ 50 กก. ครับ นุ่มกว่านกแก่ แต่ดีดน้อยกว่าแหนบเดิมครับ สูงเท่าเดิมด้วยครับ รถผมนั่ง 4-5คน เป็นประจำเลยจักนกแก่ดีกว่าครับ หรือจะจัดแหนบแบบเบาๆสไตร์Add2up ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกัน ประหยัดกว่าเยอะด้วยครับ
    ผมส่วนใหญ่ใช้สองคนกับแฟนครับ แหนบเวสโคต น่าจัด แต่แหนบ add 2 up เท่าไหร่ครับ กระซิบกันหน่อยครับ สูงเท่าเดิมใช่ไหมครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมส่วนใหญ่ใช้สองคนกับแฟนครับ แหนบเวสโคต น่าจัด แต่แหนบ add 2 up เท่าไหร่ครับ กระซิบกันหน่อยครับ สูงเท่าเดิมใช่ไหมครับ
    เดี๋ยวให้น้าป๊อดมากระซิบบอกเองดีกว่าครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้