สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน ว่าด้วยการติด ตัวรับ gps เพิ่ม....

ว่าด้วยการติด ตัวรับ GPSเพิ่ม เป็นของตัว Plus4ประตู ปี2013...พอดีเปิดอ่านในคู่มือของ ALPINE เค้ามีจำหน่าย อะไหร่ เพิ่มเติม เช่น ตัวรับ GPS+mic.และอื่นๆ..ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้ Plus ตัว2013 อยู่มีใครไปติดมาเพิ่มบ้างคับ..พอดีผมสนใจว่าจะติดตั้งเพิ่มโทรไปที่ตามเบอร์ที่ให้มาในคู่มือ เขาบอกให้ติดต่อที่ ศุนย์มิตซุ ได้เลยว่างั้น..วันนี้เลยไปเข้าไปตรวจดูที่ศูนย์ ..สอบถามพนักงาน แม่เจ้าเขาบอกราคามา 48,000 นี่มันขายทั้งชุดfront เลยรึว่ามันราคาตัวรับ GPS อะแพงโครตๆ..ผมก้ถามย้ำนะว่าราคานี้เฉพาะตัวรับใช่รึเปล่าเค้าก้อตอบว่าแม่นแล้ว ฮ่วยคือแพงแท้เหล่า!....
    ....แล้วข้างนอกมีที่ไหนขายบ้างคับใครพอมีความรู้บ้างช่วยชี้แนะที...

User ID
    45766
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน ตอบ: ว่าด้วยการติด ตัวรับ gps เพิ่ม....

อยากติดเหมือนกันครับ GPS+Mic.ฺBluetooth+TV มีใครติดมาบ้างหรือยังครับ ช่วยกันแนะนำด้วยครับ
    (ถ้า GPS 48,000 หายอยากแล้วครับ)

User ID
    48999
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ตอบ: ว่าด้วยการติด ตัวรับ gps เพิ่ม....

อยากได้เหมือนกัน แต่แพงเกิน ตอนนี้ผมใช้ garaxy tap 2 นำทางง่ายกว่าเยอะเลยบอกการจราจรได้ด้วย แม่นมากๆครับ

User ID
    32730
    Status
    โพส
    83

ผมไปซื้อของ Gamin มาใช้ต่างหาก เพราะถ้าเราใช้ตัวเดียวกับทีวี จะไม่สามารถดูพร้อมกันได้ เวลาเครื่องเสียเราสามารถนำตัวเก่าไปโหลดใส่ตัวใหม่ได้อีก เราจะได้ไม่ต้องบันทึกแผนที่ที่เราเคยไปใหม่ครับ ราคา 3,990 บาท ใน 1 ปี อัพแผนที่ฟรีตลอด และเวลาเราไปต่างประเทศก็สามารถนำไปใช้ได้อีกครับ

User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

ตอนนี้ก้อใช้ มือถือนำทางเหมือนกันคับ...ไม่ใช่ไรหรอก แอบบอิจฉารถยี่ห้ออื่นเค้าก้อมีมาให้หมดเรียบร้อยก้อเลยอยากได้ให้สมบูรณ์แบบเหมือนเค้า ไม่รู้เจ้า ALPINE ให้มาทำไมไม่ครบ..ทั้ง GPS+Mic.ฺBluetooth+TV พอจะใช้งานดันบอกให้ต่อ พอจะหาซื้อมาต่อ ดันไม่มีให้ อิฉันละงง.!...

User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

ชุดเนี้ยครับ ราคาไม่เกินหมื่นครับ. ผมใสยุ่. 2012ไม่รุ้เหมือนกันป่าว
    Attached Images Attached Images  

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitti.luckystar ดูโพส
    ผมไปซื้อของ Gamin มาใช้ต่างหาก เพราะถ้าเราใช้ตัวเดียวกับทีวี จะไม่สามารถดูพร้อมกันได้ เวลาเครื่องเสียเราสามารถนำตัวเก่าไปโหลดใส่ตัวใหม่ได้อีก เราจะได้ไม่ต้องบันทึกแผนที่ที่เราเคยไปใหม่ครับ ราคา 3,990 บาท ใน 1 ปี อัพแผนที่ฟรีตลอด และเวลาเราไปต่างประเทศก็สามารถนำไปใช้ได้อีกครับ
    ตามน้าดีกว่า ถูก ใช้ได้ไม่หลง แถมหนังสือคู่มือแผนที่เส้นทางอีกเล่ม ไปถึงจุดหมายแน่นอน

ข้อมูลกระทู้