หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

มาตรฐาน Re: ...เดินเที่ยวทุ่งนา...

องค์ประกอบของภาพบางภาพสมบูรณ์มาก จัดองค์ประกอบได้ดี ไม่ทราบว่าศีกษามาทางนี้โดยเฉพาะหรือเปล่า ภาพทุกภาพถือว่าโดนเลยครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ...เดินเที่ยวทุ่งนา...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    สวยมากๆๆๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jingjoeplus ดูโพส
    ฝีมือครับ จัดองค์ประกอบได้สวย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kla ดูโพส
    สวยครับ ได้บรรยากาศมากเลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tukatuka ดูโพส
    องค์ประกอบของภาพบางภาพสมบูรณ์มาก จัดองค์ประกอบได้ดี ไม่ทราบว่าศีกษามาทางนี้โดยเฉพาะหรือเปล่า ภาพทุกภาพถือว่าโดนเลยครับ
    ขอบคุณครับ การถ่ายรูปก็ศึกษาเอาจากเวบถ่ายรูปทั่วไปละครับ รูปสวยๆ ของเพื่อนๆ ที่นี่ก็เป็นหนึ่งในแรงกระตุ้น ยังมีอะไรต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    80
    Status
    โพส
    401

วันอาทิตย์ ก็ไปแถว ๆ นั้นมา ครับ อยู่ที่ก้นอ่าวนะครับ แต่ไม่ได้ภาพสวย ๆ เลย ครับ ฝนตกมาก ๆ เลยครับ 55555

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pattanachai ดูโพส
    วันอาทิตย์ ก็ไปแถว ๆ นั้นมา ครับ อยู่ที่ก้นอ่าวนะครับ แต่ไม่ได้ภาพสวย ๆ เลย ครับ ฝนตกมาก ๆ เลยครับ 55555
    เสียดายไม่ได้เจอกันนะครับ แต่วันอาทิตย์ผมอยู่แถวๆ อ.นายายอาม จ.จันทฯ ครับ ได้รูปเด็ดๆ มาด้วย เดี๋ยวมีเวลา สัปดาห์หน้าจะเอามาลงอีก

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

สวยครับ องค์ประกอบมุมมองใช้ได้ดีทีเดียว ผมค่อนข้างไม่ค่อยถนัดงาน Landscape สักเท่าใหร่รู้สึกว่าถ่ายออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจ บางที่เราไปถ่ายที่เดียวกันกับเราถ่ายมา กับคนอื่นเค้าถ่ายมาดูมันต่างกันมาก คงต้องศึกษาอีกเยอะแหละครับสำหรับผม

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

รูปที่ 2 กับ 6 ได้อารมณ์ wallpaper ของ XP เลย สวยดีค่ะ

สวยมากมายค่ะ ดูสบายๆ

เจ้านางถ่ายภาพไม่เคยได้ยังงี้สักที...เฮ้อ....

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CK Driftking ดูโพส
    สวยครับ องค์ประกอบมุมมองใช้ได้ดีทีเดียว ผมค่อนข้างไม่ค่อยถนัดงาน Landscape สักเท่าใหร่รู้สึกว่าถ่ายออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจ บางที่เราไปถ่ายที่เดียวกันกับเราถ่ายมา กับคนอื่นเค้าถ่ายมาดูมันต่างกันมาก คงต้องศึกษาอีกเยอะแหละครับสำหรับผม
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheTimzum ดูโพส
    รูปที่ 2 กับ 6 ได้อารมณ์ wallpaper ของ XP เลย สวยดีค่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    สวยมากมายค่ะ ดูสบายๆ

เจ้านางถ่ายภาพไม่เคยได้ยังงี้สักที...เฮ้อ....
    ขอบคุณครับ วันนั้นอากาศเป็นใจด้วย หลังจากเจอฟ้าทึมๆ มาหลายสัปดาห์

User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

โอ้ว...ภาพสวยหลายใบเลยครับ แมลงปอก็สวยมากคุมdofได้ดีมากๆ ภาพที่8กับภาพสุดท้ายถ้ารอแสงเย็นกว่านี้อีกแสงจะออกเป็นสีทองๆน่ะครับจะแหล่มเลย สรุปแล้วซื้อเลนส์เพิ่มโดยด่วน5555

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    โอ้ว...ภาพสวยหลายใบเลยครับ แมลงปอก็สวยมากคุมdofได้ดีมากๆ ภาพที่8กับภาพสุดท้ายถ้ารอแสงเย็นกว่านี้อีกแสงจะออกเป็นสีทองๆน่ะครับจะแหล่มเลย สรุปแล้วซื้อเลนส์เพิ่มโดยด่วน5555
    โอวๆ..ขอบคุณครับ เดี๋ยวไว้ลองหาบรรยากาศยามเย็นดูบ้าง ส่วนเรื่องเลนส์เดี๋ยวทำเรื่องขออนุมัติก่อนครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

เยี้ยมมาก...ภาพสวยคมมากครับ...เห็นแล้วอยากไปพักสัก4-5วัน

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

ผมชอบ ภาพนี้ครับดูมันมันมิติดี ที่มีถนน ลึกเข้าไป แต่เสียดายมันที่เสาไฟฟ้าทำให้รกตา ผมเลยขออนุญาต เอามาเสกให้เสาไฟฟ้าให้หายไป แล้วก็ใส่กรอบ แบบ Pano หน่อย ก็เลยออกมาแบบนี้ครับ ยังไม่ค่อยเนียนเท่าใหร่ ขอบคุณท่าน VDC เจ้าของภาพครับ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

แหล่มเลยครับน้า ทำเป็นพาโนแล้วเข้าท่าแฮะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก ไม่ได้ถ่ายเลย ธันวานี้คงได้พักผ่อน ไปเที่ยวหาทำเลถ่ายแจ่มๆ ซักที

Eaknarin
    ผู้เยี่ยมชม

สวยครับ..ภาพสีสันสวย..ดูมีมิติครับ

User ID
    19
    Status
    โพส
    929

สวยใส สบายตาดีมากเลยครับ
    ถ่ายทุ่งนาริมถนนแบบนี้ผมว่าค่อนข้างยากนะครับ
    บางทีหา subject ไม่ค่อยได้ บางที่บรรยกาศสวย ๆ เจอเสาไฟฟ้า สายไฟฟ้าเข้า หมดท่าเลย...

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้