สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ถามน้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าเช็คระยะ มีตรวจเช็ค CNG ให้ด้วยหรือเปล่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    46205
    Status
    โพส
    7

มาตรฐาน ถามน้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าเช็คระยะ มีตรวจเช็ค CNG ให้ด้วยหรือเปล่า

พอดี เข้าเช็คระยะ ทั้ง 10000 และ 20000 ที่ศูนย์ เห็นบอกว่า ที่ศุนย์ไม่มีช่าง SCG ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ต้องตรวจสอบ ระบบ CNG ก็ได้ พอดีใช้รถแก๊ส เลยค่อยข้างเป็นห่วงเรื่องนี้ น้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าตรวจสอบระบบ CNG ยังไงกันบ้างครับ หรือมีอะไรแนะนำ ได้บ้างครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าเช็คระยะ มีตรวจเช็ค CNG ให้ด้วยหรือเปล่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toom76 ดูโพส
    พอดี เข้าเช็คระยะ ทั้ง 10000 และ 20000 ที่ศูนย์ เห็นบอกว่า ที่ศุนย์ไม่มีช่าง SCG ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ต้องตรวจสอบ ระบบ CNG ก็ได้ พอดีใช้รถแก๊ส เลยค่อยข้างเป็นห่วงเรื่องนี้ น้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าตรวจสอบระบบ CNG ยังไงกันบ้างครับ หรือมีอะไรแนะนำ ได้บ้างครับ
    ถ้าใช้งานได้ปรกติก็ไม่เป็นไรครับ(แต่เช็คโปรแกรมแก๊สหน่อยก็ดี) ส่วนเรื่องรั่วซึมตรวจเช็คด้วยตัวเองได้ครับ โดยใช้ฟองซันไลผสมน้ำข้น ใช้ฟองน้ำบีบฟองไปตามข้อต่อต่างๆครับ ถ้าไม่มีฟองก็ผ่านครับ

User ID
    18565
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆ ที่ใช้ Triton CNG เข้าเช็คระยะ มีตรวจเช็ค CNG ให้ด้วยหรือเปล่า

(พ่อ)ผมใช้มาแสนสองแล้วครับยังไม่ได้เปลียนกรองแก๊สเลย ช่วงระยะ1แสนโลก็ไม่ได้เช็กระบบแก๊สให้ ยังไม่รู้จะไปเปลียนที่ไหนดีเลยครับ

User ID
    12127
    Status
    โพส
    118

ผมจะ 120,000 แล้วครับ เปลี่ยนกรองแก๊สที่ศูนย์ได้เลยครับ ทุก 40,000 ราวๆ 400-500 บาทครับ

ข้อมูลกระทู้