สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    46769
    Status
    โพส
    2

Cool รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

แฟนมานั้งรถ เป็นกระบะ 4 ประตู ยกสูง เวลาผ่านลูกคลื่นในหมูบ้าน มันกระเด้งแรง แฟนเพิ่งตั้งท้อง 1 เดือนแล้ว ทางผมจะแก้ปัญหาโดยต้องไปเปลี่ยนลมยางเป็นไนโตรเจนช่วยได้ไหมครับ ราคาแพงไหม ผมไม่ได้มีของที่กระบะ วิ่งเปล่าๆครับ และต้องเติมลมยางล้อหน้าและหลังเท่าไรครับ ผมบ้ายอยู่ซอยจรัญ 13 ต้งอไปหาหมอที่ศิริราช ถนนมันเป็นหลุมเป็นบ่อ ขับยากมากครับ เพื่อนๆ แนะนำหน่อยครับ

User ID
    49017
    Status
    โพส
    2

Red face ตอบ: รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

เติมลมยาง29หน้า,หลังนิ่มขึ้นแต่รถจะโยนนิดหน่อยคับผมใช้วิธีนี้เอาคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มาตรฐาน ตอบ: รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

เช็คลมยาง ตามน้าข้างบนก่อนครับ..โช๊คเดิมนิ่มดีครับ

User ID
    46769
    Status
    โพส
    2

Cool ตอบ: รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

ในคู่มือบอกรถไม่บรรทุกเติมแค่ 29 เหมือนกันทั้งล้อหลังด้วย และขอสอบถามเพิ่มถ้าเรานำรถไปเติมแบบไนโตเจน จะนุ่มกว่าไหม แถวบางแคหาร้านเติมได้แถวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไนครับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน ตอบ: รถมันเวลาผ่านลูกคลื่นกระด้างมากครับ แก้ไขอย่างไร

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ montri1802 ดูโพส
    ในคู่มือบอกรถไม่บรรทุกเติมแค่ 29 เหมือนกันทั้งล้อหลังด้วย และขอสอบถามเพิ่มถ้าเรานำรถไปเติมแบบไนโตเจน จะนุ่มกว่าไหม แถวบางแคหาร้านเติมได้แถวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไนครับ
    ระวังจะเจอไนโตรเจนปลอม ผมเคยเจอเอาลมธรรมดามาหลอกขาย ถ้าไนโตรจริง ผมว่าไม่เห็นต่าง แต่จะได้ความเงียบมานิดหน่อยครับ กับไม่ค่อยได้เติมลมบ่อยๆ(เอาแบบจนลืมกันเลยหล่ะถ้ายางไม่รั่ว) ถ้าเทียบกับลมธรรมดา อีกอย่างเวลาขับไกลๆอุณหภูิมยางไม่ร้อนมากถ้าเทียบกับลมธรรมดาครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 27-10-2013 เมื่อ 08:50

User ID
    41848
    Status
    โพส
    107

ขับระวังเอาครับ แฟนผมก็พึ่งคลอดครับ ช่วงท้องอ่อนๆ ผมขับรถระวังมากหูตาไวหน่อย ติดป้ายหลังรถหน่อยก็ดีครับ มีคนท้อง

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

แค่ไนโตเจนคงให้ผลไม่ต่างกันมั๊งคะ ถ้าแรงดันเท่ากัน
    ....รบกวนท่านจขกท.ลองก้มดูแหนบหลังหน่อยค่ะ ว่ายังมีความโก่งอยู่บ้างหรือไม่ สังเกตุระยะห่างระหว่างแผ่นล่างสุด(แหนบบรรทุก)กับแหนยแผ่นถัดไปหรือชุดแหนบหลัก
    ....ปัญหา คือ แหนบมันมีระยะยุบตัวน้อยไปนิดนึงค่ะ ลองหาร้านทำแหนบ บอกให้เค๊าช่วยถอดแหนบบรรทุกออกมาดัดปลายลงหน่อย เพื่อเพิ่มระยะยุบตัวของแหนบหลัก "อย่าเอาแหนบบรรทุกออกนะคะ" เราจะได้ความนุ่มเพิ่มขึ้นมาอีกหน่อย บนพื้นฐานแหนบเดิม ลองดูค่ะ
    มีปัญหาระบบช่วงล๋างแวะมาพูดคุยกันค่ะ http://www.facebook.com/Add2UP

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ paisal_sv ดูโพส
    ขับระวังเอาครับ แฟนผมก็พึ่งคลอดครับ ช่วงท้องอ่อนๆ ผมขับรถระวังมากหูตาไวหน่อย ติดป้ายหลังรถหน่อยก็ดีครับ มีคนท้อง
    เห็นด้วยครับ ส่วนการติดป้ายผมว่าเป็นภาษาไทยเราดีที่สุดครับ ตอนแฟนผมท้อง ผมก็ไปเดินซื้อแต่มันจะเป็นแบบสัญลักษณ์และภาษาอังกฤษ เอามาติด ตาสีตาสาแถวบ้านด่าผมประจำ ว่าขับรถช้าขับรถขวาง เพราะเขาดูและอ่านไม่ออก ผมเลยเปลี่ยนไปให้ร้านตัดสติกเกอร์เปลี่ยนภาษาให้ใหม่เอาตัวโตๆ ค่อยดีขึ้นครับ

ข้อมูลกระทู้