หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

Cool อยากให้ plus เป็นขับ 4 ต้องทำไงบ้าง

ตอนนี้ใช้ PLUS 4 DOORS AUTO อยากทำให้เป็นขับ 4 ต้องทำไงบ้าง

รบกวนน้าๆ ที่เคยทำ แนะนำหน่อยครับ

คืออยากขับ 4 แต่ไม่อยากเปลี่ยนรถ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: อยากให้ plus เป็นขับ 4 ต้องทำไงบ้าง

ถ้าสะดวกหน่อยก็แวะไปช๊อปอ๊อฟโร๊ดหรือช๊อปทำรถที่พร้อมแปลงระบบค่ะ
    ....ค่าใช้จ่าย เบ็ดเสร็จ อยู่ระหว่าง 80000-100000 ค่ะ
    ....ขิบครบยกขึ้น-ลงคงไม่เกินอรทิตย์ ถ้าไม่ติดงานข้าวเคียงกรือคิวอื่นๆ ค่ะ
    หาประสบการณ์ให้กับการเล่นรถ
    ....หาของ 1.ชุดเกียร์ทรานเฟอร์ตรงรุ่น(ธรรมดาจบไวกว่า)2.ชุดแพหน้า(เฟืองท้าย+เสื้อเฟือง+ดุมล้อ+เพลาข้างl&r)3.เพลากลาง4.ครอบอุโมงค์(คอนโซลกลาง+ถุงเกียร์)4.ชุดสายไฟเซ็นเซอร์เกียร์+ถังพักลมยิงเฟือง+ระบบสายลม5.ชุดไฟแสดงสถานะเกียร์บนหน้าปัทถ์รถ6.อื่นๆ..ปลีกย่อย
    ....หาอู่และคุย งานดัดแปลงอู่ทั่วำปไม่อยากรับ เนื่งจากปัญหาผลตอบแทนและการรับผิดชอบงาน
    ....ทำใจ ไม่มีอะไรพร้อมหรือลงตัวพอดี(แม้ใช้อุปกรณ์ตรงรุ่นแล้วก็ตาม) เผื่อเวลาเก็บงานและอาการข้างเคียงหน่อยก็ดีค่
    .
    ราคาอาจจะอตกต่างกันไม่มาก ได้อย่างเสียอย่าง อู่ที่ทำอยู่แล้วก็เร็วหน่อยค่าใช้จ่ายอาจลดลงได้อีกถ้าแลกขเงที่ไม่ได้ใช้เช่น เกียร์ แต่อาจเจออุปกรณ์ไม่ตรงรุ่นซึ่งใช้งานได้เหมือนดัน ส่วนการจัดของเองอาจจัขลักขลักหน่อยซึ่งก็ถือเป็นประสบการณ์ของเหลือใช้ก็แบกกับำปเทิร์นร้านที่เอาอะไหล่มาได้
    .
    ประมาณนี้นะคะ คร่าวๆ อาจถูกกว่าหร้อแพงกว่านี้ได้อีกค่ะ แค่ประมาณการนะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: อยากให้ plus เป็นขับ 4 ต้องทำไงบ้าง

ถ้ามันใจก็จัดเลยครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า ไม่อยากเปลี่ยนรถ งบ 5-10 หมื่นแล้วแต่ความสามารถในการหาของและอู่ครับ

แต่โฟวีลมันก็ไม่ได้เก่งกาจไปกว่า พลัสซักเท่าไรหรอกครับ ใส่แอล็อคหลัง กับวินหน้า ไปได้ดีกว่า 4*4 เดิมๆ ฮะ อิอิ ถามกลับก่อนว่า 4*4 ที่อยากได้

ออโต้ รึ แมนนวลครับ รายละเอียดของทั้งสองอย่างแตกต่างกันเยอะครับสงสารคนตอบมั่งน้าขา

และพลัสเดิมๆที่ขับอยู่ 140 หรือ 178 แรงม้า มันตอบคำถามได้คนละอย่างกันเลยครับ ขอแคบลงอีกนิดครับ

User ID
    50189
    Status
    โพส
    69

รอชมอีกคน กะวางคานอยุ่เหมื่อนกัน ...

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

"แต่โฟวีลมันก็ไม่ได้เก่งกาจไปกว่า พลัสซักเท่าไรหรอกครับ ใส่แอล็อคหลัง กับวินหน้า ไปได้ดีกว่า 4*4 เดิมๆ ฮะ อิอิ "

จริงหรือครับน้าโต้ง ใจชื้นขึ้นเยอะเลย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    "แต่โฟวีลมันก็ไม่ได้เก่งกาจไปกว่า พลัสซักเท่าไรหรอกครับ ใส่แอล็อคหลัง กับวินหน้า ไปได้ดีกว่า 4*4 เดิมๆ ฮะ อิอิ "

จริงหรือครับน้าโต้ง ใจชื้นขึ้นเยอะเลย
    ครับ เราให้กำลังใจซึ่งกันและกันอิอิ

ผมผ่านอารมณ์นี้มาก่อน จากประสพการณ์ส่วนตัว ผมขายพลัสไปถอย4x4ป้ายแดงอิอิ จบข่าว

User ID
    50189
    Status
    โพส
    69

พลัสก็วิ่งทุกทางเหมือนกันถ้ามีใจ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ครับ เราให้กำลังใจซึ่งกันและกันอิอิ
    น้าโต้งงั้นแลกรถกันกะผมป่ะ อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ถ้ามันใจก็จัดเลยครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า ไม่อยากเปลี่ยนรถ งบ 5-10 หมื่นแล้วแต่ความสามารถในการหาของและอู่ครับ

แต่โฟวีลมันก็ไม่ได้เก่งกาจไปกว่า พลัสซักเท่าไรหรอกครับ ใส่แอล็อคหลัง กับวินหน้า ไปได้ดีกว่า 4*4 เดิมๆ ฮะ อิอิ ถามกลับก่อนว่า 4*4 ที่อยากได้

ออโต้ รึ แมนนวลครับ รายละเอียดของทั้งสองอย่างแตกต่างกันเยอะครับสงสารคนตอบมั่งน้าขา

และพลัสเดิมๆที่ขับอยู่ 140 หรือ 178 แรงม้า มันตอบคำถามได้คนละอย่างกันเลยครับ ขอแคบลงอีกนิดครับ
    แบบนี้ใช่ม่ะครับ 5555ไม่รอดชื่อ:  DSCN0877.jpg
ครั้ง: 1945
ขนาด:  151.6 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCN0889.jpg
ครั้ง: 1898
ขนาด:  101.7 กิโลไบต์

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boydear ดูโพส
    น้าโต้งงั้นแลกรถกันกะผมป่ะ อิอิ
    เง้ออออออ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    แบบนี้ใช่ม่ะครับ 5555ไม่รอดชื่อ:  DSCN0877.jpg
ครั้ง: 1945
ขนาด:  151.6 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCN0889.jpg
ครั้ง: 1898
ขนาด:  101.7 กิโลไบต์
    แต่ทางนี้มันโหดเกิ้นนนนนน

ขอโทษนะครับ ที่ตั้งกระทู้แล้วหายไป พอดีว่าช่วงนี้งานมัรยุ่งมากครับ

ขอตอบคำถามน้าโต้งก่อนนะครับ
    1. เป็น พลัส สี่ประตู ปี 2012 ครับ ตอนนี้ยกขึ้น 2 นิ้ว ยาง 265/70/17
    2. เครื่อง vg178 ครับ
    3. อยากได้เป็นเกียร์ออโต้ครับ ของเดิมมันออโต้ ครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EagleWings : 19-11-2013 เมื่อ 14:43

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    ขอโทษนะครับ ที่ตั้งกระทู้แล้วหายไป พอดีว่าช่วงนี้งานมัรยุ่งมากครับ

ขอตอบคำถามน้าโต้งก่อนนะครับ
    1. เป็น พลัส สี่ประตู ปี 2012 ครับ ตอนนี้ยกขึ้น 2 นิ้ว ยาง 265/70/17
    2. เครื่อง vg178 ครับ
    3. อยากได้เป็นเกียร์ออโต้ครับ ของเดิมมันออโต้ ครับผม
    ตอบให้ครับน้า ว่าค่อนข้างยากครับ เอาเรื่องเกียก่อน
    ****หาเกียออโต้โฟวีลพร้อมชุดสายไฟ 178 ทั้งคันคาดว่าหาไม่ได้แน่ครับ ถ้าของ 140 ม้า ยังพอหาได้ แต่นั้นละ มันก็ใช้กับ 178 น้าไม่ได้อยู่ดี
    **** หาเฉพาะท่อนทรานเฟอ มาผ่าแล้วชนมีหลายคนเคยบอกผมว่าทำได้ แต่ไม่ได้ต่อยอดว่าที่ไหนมันยุ่งยากเกิน

ผมเลยไปจบที่เกียร์ธรรมดา จบเรื่องเกียแล้วมาต่อที่แพหน้าอีกครับ

เฟืองท่ายวีจีเดิมๆ มัน 3.9 ครับ ชะนั้นเฟืองขับลูกหน้าที่เราจะหามาใส่ ต้อง 3.9 ด้วยครับ ซึ่งแพหน้าไทรทัน โฟวีลวีจี จะหาได้ไหมผมคิดว่ายากนิดนึงแต่ก็พอมี แต่ที่หาง่ายๆมันจะเป็นเฟือง 4.1 ของ 140 ม้า ก็ไม่เท่ากับเฟืองหลังเดิมๆอีก ต้องหาเฟืองหลัง 4.1 มาใส่ด้วย ซึ่งจะเข้ากับเสื้อคานหลังเดิมๆเราได้ ต้องเป้นเฟืองท้ายตัว 12 น็อต ของ เครื่อง 3200 ครับ

ผมไม่แนะนำครับน้า เอาเงินงบ 1 แสน ไปถมอีกซักสองแสน ได้แกรนเชโรกีหล่อๆมาขับแล้วฮะ

ขอบคุณครับน้า สำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้กำลังมองหา มือสอง มาประกอบการตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ รุ่น + ยี่ห้อ น้าแนะนำ ตัวไหนบ้างครับ คือคันนี้ เมียไม่ยอมขายครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า สำหรับคำแนะนำ

ตอนนี้กำลังมองหา มือสอง มาประกอบการตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ รุ่น + ยี่ห้อ น้าแนะนำ ตัวไหนบ้างครับ คือคันนี้ เมียไม่ยอมขายครับ
    ผมเองก้งูๆปลาๆครับน้า อาศัยว่าเคยทำเลยกล้าให้ข้อมูล ส่วนเรื่องอื่นๆมันต้องดุว่าน้าชอบเที่ยวขนาดไหนครับ สถานที่เราจะไปจะเป็นตัวชี้วัดรถที่เราจะเอามาใช้ได้อย่างดีครับ เรื่องรถมาันมากมายนะผมว่า ความชอบไม่เหมือนกันครับ ถ้าเที่ยวแค่อุทยาน ตั้นพลัสเราก็ไปสบายๆอยู่แล้วหายางดอกหยาบๆกว่าเดิมๆหน่อย เต็ดรึออโต้ดริฟล็อคก็ไปได้ดีกว่าเดิมเยอะแล้ว งบประมาณก็ไม่มากมาย แต่ถ้าจะไปพุเตย โป่งกระดังงา เขาปลาน้อย อะไรเทือกนั้น คานแข็งๆกลับมายังเจ็บตัวใช่ย่อยครับ

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

ผมเองก้งูๆปลาๆครับน้า อาศัยว่าเคยทำเลยกล้าให้ข้อมูล ส่วนเรื่องอื่นๆมันต้องดุว่าน้าชอบเที่ยวขนาดไหนครับ สถานที่เราจะไปจะเป็นตัวชี้วัดรถที่เราจะเอามาใช้ได้อย่างดีครับ เรื่องรถมาันมากมายนะผมว่า ความชอบไม่เหมือนกันครับ ถ้าเที่ยวแค่อุทยาน ตั้นพลัสเราก็ไปสบายๆอยู่แล้วหายางดอกหยาบๆกว่าเดิมๆหน่อย เต็ดรึออโต้ดริฟล็อคก็ไปได้ดีกว่าเดิมเยอะแล้ว งบประมาณก็ไม่มากมาย แต่ถ้าจะไปพุเตย โป่งกระดังงา เขาปลาน้อย อะไรเทือกนั้น คานแข็งๆกลับมายังเจ็บตัวใช่ย่อยครับ
    จะเอาพลัส เบนซิน ไปติดวินส์ ติดหล่มเอาตัวไม่รอด จะอายชาวบ้านเขานะน้าโต้ง อิอิ(หมายตาไว้เลย ติดวินส์)

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

รออีกนิดครับ ทำให้ดู Plus tranformer

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​เห็นแปลงร่างเป็นขับ 4 หลายคันแล้วครับ อยากๆ เบื่อๆ เหมือนกันตอนนี้

User ID
    32145
    Status
    โพส
    166

ไปเจอมาน่าสนใจผมก็อยากทำเหมือนกันครับ http://www.jungle4x4group.com/webboa...hp?topic=741.0

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ชอบจัดเลย น้าตรีทำมาหลายคันแล้ว อยู่แถวบ้านผมเอง แต่ถ้าวางคาน จบกว่า อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้