สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

กระทู้: มีน้าสมาชิก ttc. ท่านใดพักอยู่ บุญประดับแมนชั่น ซอยโคกมะยม 13 บ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน มีน้าสมาชิก ttc. ท่านใดพักอยู่ บุญประดับแมนชั่น ซอยโคกมะยม 13 บ้างครับ

พอดีผมจะเดินทางไปที่นั่นประมาณสิ้นเดือนนี้ แต่ยังไปไม่ถูก ตอนนี้กำลังศึกษาเส้นทางอยู่ครับ เลยโพสถามก่อนถ้าเผื่อมีสมาชิกท่านใดพักอยู่ที่นั่นหรือระแวกใกล้เคียงรบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับเผื่อใด้มีโอกาศใด้เจอกันครับ ขอบคุณครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: มีน้าสมาชิก ttc. ท่านใดพักอยู่ บุญประดับแมนชั่น ซอยโคกมะยม 13 บ้างครับ

รอสมาชิก ที่อยู่แถวนั้นมาตอบ นะครับ
    น้าทีป น่าจะอยู่แถวนั้น

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน ตอบ: มีน้าสมาชิก ttc. ท่านใดพักอยู่ บุญประดับแมนชั่น ซอยโคกมะยม 13 บ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    รอสมาชิก ที่อยู่แถวนั้นมาตอบ นะครับ
    น้าทีป น่าจะอยู่แถวนั้น
    ขอบคุณครับน้า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..น้าจะวิ่งมาจากไหนครับ ถ้ามาจากมอเตอร์เวย์ ด่านธัญญะด่านสุดท้าย น้ามองป้ายบางปะอิน วิ่งยาวเลยครับ และมองป้ายสระบุรี-อยุธยา-วังน้อยนะครับ พอลงสะพานต่างระดับหน้า มหาลัยสงฆ์ น้าวิ่งมาถึงวังน้อยไม่เกิน 15 กม. เตรียมแยกซ้ายเข้าอยุธยา (ก่อนแยกซ้ายจะมีสะพานลอยท่ารถวังน้อยนะครับ) น้าวิ่งตรงมาเรื่อยๆประมาณ 7-8 กม.จนถึง 4 แยกไฟแดงอุทัย น้าเลี้ยวขวาเลยนะครับ ถนนเส้นนี้จะไปทางโคกมะยมครับ............อีกเส้นทาง1นะครับ ถ้าน้ามาจาก กทม-รังสิต-บางขัน-นวนคร-ประตูน้ำพระอินทร์ วิ่งเข้าสายเอเซียอยุธยา-นครสวรรค์ จากแยกที่ตัดจาก ระหว่างไปสระบุรีกับอยุธยานะครับ จากจุดตัดนี้ ประมาณ 20 กม. ถึงอยุธยา ระหว่างที่วิ่ง จะผ่านจุดหลักซ้ายมือติดถนน คือ โลตัสบางปะอิน---->บิีกซีอยุธยา---->โลตัสอยุธยา เห็นโลตัสแต่ไกลๆน้าเตรียมออกซ้ายเข้าวังน้อยวนสะพานต่างระดับ ลงมาวิ่งตรงเลยครับ วิ่งจนมาถึง 4แยกไฟแดงอุทัย น้าเลี้ยวซ้ายเลยนะครับ และวิ่งตรงไปเรื่อยๆครับ โคกมะยมจะอยู่ข้างหน้าแระ ช่วงนี้ผมไม่แม่นแระครับ รอให้น้าๆท่านอื่นที่อยู่แถวนั้น มาบอกเส้นทางอีกทีนะครับ มีอะไรโทรมาสอบถามได้ตลอด 24 ชม. 080-940-9584 มุ้ยครับ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..น้าจะวิ่งมาจากไหนครับ ถ้ามาจากมอเตอร์เวย์ ด่านธัญญะด่านสุดท้าย น้ามองป้ายบางปะอิน วิ่งยาวเลยครับ และมองป้ายสระบุรี-อยุธยา-วังน้อยนะครับ พอลงสะพานต่างระดับหน้า มหาลัยสงฆ์ น้าวิ่งมาถึงวังน้อยไม่เกิน 15 กม. เตรียมแยกซ้ายเข้าอยุธยา (ก่อนแยกซ้ายจะมีสะพานลอยท่ารถวังน้อยนะครับ) น้าวิ่งตรงมาเรื่อยๆประมาณ 7-8 กม.จนถึง 4 แยกไฟแดงอุทัย น้าเลี้ยวขวาเลยนะครับ ถนนเส้นนี้จะไปทางโคกมะยมครับ............อีกเส้นทาง1นะครับ ถ้าน้ามาจาก กทม-รังสิต-บางขัน-นวนคร-ประตูน้ำพระอินทร์ วิ่งเข้าสายเอเซียอยุธยา-นครสวรรค์ จากแยกที่ตัดจาก ระหว่างไปสระบุรีกับอยุธยานะครับ จากจุดตัดนี้ ประมาณ 20 กม. ถึงอยุธยา ระหว่างที่วิ่ง จะผ่านจุดหลักซ้ายมือติดถนน คือ โลตัสบางปะอิน---->บิีกซีอยุธยา---->โลตัสอยุธยา เห็นโลตัสแต่ไกลๆน้าเตรียมออกซ้ายเข้าวังน้อยวนสะพานต่างระดับ ลงมาวิ่งตรงเลยครับ วิ่งจนมาถึง 4แยกไฟแดงอุทัย น้าเลี้ยวซ้ายเลยนะครับ และวิ่งตรงไปเรื่อยๆครับ โคกมะยมจะอยู่ข้างหน้าแระ ช่วงนี้ผมไม่แม่นแระครับ รอให้น้าๆท่านอื่นที่อยู่แถวนั้น มาบอกเส้นทางอีกทีนะครับ มีอะไรโทรมาสอบถามได้ตลอด 24 ชม. 080-940-9584 มุ้ยครับ
    น้ามุ้ยอธิบายได้ชัดเจนเลยครับเพิ่มเติมจากแยกอุทัยมาเรื่อย ๆ ผ่าน 1 ไฟแดง (ตรงนี้คือแยกเข้านิคมโรจนะครับ) จากแยกไฟแดงตรงไปประมาณ 1 กม.ถึงโคกมะยมครับถ้าเลยโคกมะยมไปอีกประมาณ 500 เมตรถึงที่พักผมครับติดต่อผมได้ตามลายเซ็นต์ด้านล่างเลยครับ

User ID
    46993
    Status
    โพส
    743

แจ่มๆๆๆ

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

เพิ่มเติมครับสังเกตซ้ายมือจะผ่านโลตัสเอ็กเพรส และผ่านเซเว่นตรงซุ้มประตูวัดโคกมะยมมา 50 เมตรก่อนข้ามสะพานข้ามคลองจะมีทางแยกซ้ายมือให้เลี้ยวลงไปเลยครับขับรถเรียบริมคลองไปประมาณ 100 เมตรขวามือจะมีสะพานข้ามคลองให้เลี้ยวขาวเข้าสะพานจะเห็นหอพักบุญประดับอยู่ตรงหน้าพอดีครับ

User ID
    41660
    Status
    โพส
    465

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    น้ามุ้ยอธิบายได้ชัดเจนเลยครับเพิ่มเติมจากแยกอุทัยมาเรื่อย ๆ ผ่าน 1 ไฟแดง (ตรงนี้คือแยกเข้านิคมโรจนะครับ) จากแยกไฟแดงตรงไปประมาณ 1 กม.ถึงโคกมะยมครับถ้าเลยโคกมะยมไปอีกประมาณ 500 เมตรถึงที่พักผมครับติดต่อผมได้ตามลายเซ็นต์ด้านล่างเลยครับ
    ก่อนถึงโคกมะยม แวะร้านถุงเงิน ดาบแฮป กันก่องดีมะ 555+

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ one_saa ดูโพส
    ก่อนถึงโคกมะยม แวะร้านถุงเงิน ดาบแฮป กันก่องดีมะ 555+
    ดีครับน้าเอ็กซ์เดี๋ยวน้าชลตามมาสมทบอีก 555

User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

ขอบคุณความกรุณาจากน้าๆสมาชิก TTC. อยุธยา ทุกท่านนะครับ เรื่องก็คือผมค้ำประกันรถให้เพื่อนไว้ เป็น Triton 4 ประตู สีบรอนเงิน ท้ายโค้ง ปี2010 ซื้อจากเต้นท์รถมือสองมา ป้ายทะเบียน กธ 9739 ระยอง จัดไฟแนนท์ที่ระยอง ตอนอยากใด้รถเค้าก็มาอ้อนวอนขอให้ช่วยค้ำให้ เราก็เห็นใจเพราะมีลูกเล็กเหมือนกัน (ลูกเค้าคลอดหลังลูกผมอาทิตย์เดียวตอนนี้ก็ประมาณ 1 ขวบ) งานเค้าผมก็ฝากให้ เพราะเห็นว่ามีงานที่มั่นคงรายใด้ดีก็คิดว่าจ่ายค่างวดใด้อยู่ สุดท้ายผ่อนใด้ประมาณ 3 งวด ลาออกจากงาน แล้วหนีไม่จ่ายซะงั้น แถมเอารถออกนอกพื้นที่ ไฟแนนท์ก็ตามเอาเรื่องกับผม ผมเองก็ติดต่อเค้าไม่ใด้โทรไปก็ไม่รับสายติดต่อกลับก็ไม่ติดต่อ ล่าสุดผมติดต่อผ่านทางแม่ยายเค้าทราบว่า เจ้าตัวและรถอยู่ที่ บุญประดับแมนชั่น โคกมะยม 13 ผมจะออกเดินทางจากระยองประมาณพรุ่งนี้เช้าโดยไปคนเดียว คงต้องนั่งรถโดยสารประจำทางเพื่อขับรถกลับระยอง ถ้าติดขัดเรื่องเส้นทางจะขอรบกวนโทรหาน้ามุ้ยกับน้าประทีปเพื่อถามเส้นทางและการต่อรถนะครับน้า ขอบคุณสำหรับความกรุณาของน้าสมาชิก TTC. อยุธยาทุกท่านอีกครั้งครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ยินดีครับน้าเก่ง..ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ยินดีครับน้าถ้าลงรถที่วังน้อยนั่งรถตุ๊ก ตุ๊ก มาลงที่่ โคกมะยมเลยก็ได้ครับสะดวกดี เสียดายพรุ่งนี้ผมทำงานครับ

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

แล้วติดต่อเขาได้แล้วเหรอครับ

User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ยินดีครับน้าเก่ง..ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    ยินดีครับน้าถ้าลงรถที่วังน้อยนั่งรถตุ๊ก ตุ๊ก มาลงที่่ โคกมะยมเลยก็ได้ครับสะดวกดี เสียดายพรุ่งนี้ผมทำงานครับ
    ขอบคุณในความกรุณาของน้ามุ้ยและน้าประทีปมากเลยครับมีโอกาศคงใด้เจอกันครับ.

User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

แล้วติดต่อเขาได้แล้วเหรอครับ
    ยังเลยครับน้าโทรไปติดแต่ไม่ยอมรับสาย โทรกลับก็ไม่โทร แต่ทั้งแม่ และแม่ยายเค้ายืนยันว่ารถและคนอยู่ตรงนั้นน่ะครับ
    ถ้าน้าประทีปผ่านตรงนั้นจะขอรบกวนน้าลองดูให้หน่อยว่ารถยังอยู่มั้ยครับ Triton 4 ประตู สีบรอนเงิน ท้ายโค้ง ปี2010 ป้ายทะเบียน กธ 9739 ระยอง เห็นแม่ยายเค้าบอกว่าไปเซ้งร้านค้าขายของและกับข้าวอยู่ที่ บุญประดับ แมนชั่นน่ะครับ 086-7373626 เบอร์โทร ผมที่โทรหาน้าตอนประมาณ 9.50น. น่ะครับ ขอบคุณครับน้า

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    ยังเลยครับน้าโทรไปติดแต่ไม่ยอมรับสาย โทรกลับก็ไม่โทร แต่ทั้งแม่ และแม่ยายเค้ายืนยันว่ารถและคนอยู่ตรงนั้นน่ะครับ
    ถ้าน้าประทีปผ่านตรงนั้นจะขอรบกวนน้าลองดูให้หน่อยว่ารถยังอยู่มั้ยครับ Triton 4 ประตู สีบรอนเงิน ท้ายโค้ง ปี2010 ป้ายทะเบียน กธ 9739 ระยอง เห็นแม่ยายเค้าบอกว่าไปเซ้งร้านค้าขายของและกับข้าวอยู่ที่ บุญประดับ แมนชั่นน่ะครับ 086-7373626 เบอร์โทร ผมที่โทรหาน้าตอนประมาณ 9.50น. น่ะครับ ขอบคุณครับน้า
    ได้ครับยังไงถ้าได้ผ่านไปเดี๋ยวดูให้ครับ

User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

ได้ครับยังไงถ้าได้ผ่านไปเดี๋ยวดูให้ครับ
    ใด้รถคืนแล้วครับ ขอบคุณน้า ประทีป น้ามุ้ย และน้าแจ๊ค อยุทยา สำหรับมิตรภาพครับ มีโอกาศมาทางระยองโทรหาผมใด้นะครับน้า ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีจิตรครับ.....ปล. เดี๋ยวผ่านไปทางอยุธยาจะโทรหานะครับเผื่อมีโอกาศใด้เจอกันจะขอบคุณด้วยตัวเองจากใจอีกครั้งครับน้า

User ID
    43235
    Status
    โพส
    137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Somkieat.c ดูโพส
    ใด้รถคืนแล้วครับ ขอบคุณน้า ประทีป น้ามุ้ย และน้าแจ๊ค อยุทยา สำหรับมิตรภาพครับ มีโอกาศมาทางระยองโทรหาผมใด้นะครับน้า ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีจิตรครับ.....ปล. เดี๋ยวผ่านไปทางอยุธยาจะโทรหานะครับเผื่อมีโอกาศใด้เจอกันจะขอบคุณด้วยตัวเองจากใจอีกครั้งครับน้า
    ดีใจด้วยครับน้าเก่งที่ได้รถคืน

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ยินดีด้วยครับน้าเก่ง

ข้อมูลกระทู้