หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

yuung
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ประกาศเตือนรถจอดในศูนย์ก็ไม่ปลอดภัย

ตามที่ผมได้เขียนไว้ในตอนท้ายของหัวข้อ Up vertion5...........ผมได้รับแจ้งจากศูนย์พัทยา ก่อนถึงนาเกลือฝั่งขาเข้าพัทยา(มาจากชลบุรี)ว่าผมต้องจ่ายค่ากระจก 1,000 ผมก็เลยถ่ามว่า....ผมต้องซื้อกระจกของผมคืนด้วยหรือทางศูนย์หัวเราะ ทั้งๆที่วันนั้นเขาก็เช็คทุกอย่างว่ารถผมไม่เคยเกิดอุบัติเหตุใดๆเลยแล้วผมจะไปเปลี่ยนเอากระจกมองข้างแบบธรรมดามาใส่ทำไม(รถผมเป็นรุ่น 3.2 Auto กระจกมองข้างพับได้ และใช้งานทุกวันในที่จอดรถ แต่กลับจากศูนย์พับด้านคนขับได้ข้างเดียว) ทางศูนย์บอกถามช่างแล้วไม่มีใครเอาไป...(โจรที่ไหนมันจะรับสารภาพวะไอ้........)ผมถามถึงกล้องวงจรปิด เขาบอกว่าช่างเอารถคุณไปจอดไว้ในตำแหน่งที่มองไม่เห็น....เงินไม่ใช่ประเด็นแต่ความไว้วางใจคือสิ่งสำคัญ ขนาดเห็นกับจะๆ ยังโดน แล้วอะไหล่ที่มองไม่เห็นแต่บอกว่าเปลี่ยนแล้วจะเชื่อได้อย่างไรผมไม่ต้องการอะไรจากศูนย์นี้แม้แต่คำขอโทษที่คุณพูดแต่ผมอยากเตือนเพื่อนสมาชิคให้ระวังรถท่านเพราะมันไม่ใช้ราคา100-200

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ประกาศเตือนรถจอดในศูนย์ก็ไม่ปลอดภัย

แจ้ง Mmth เลยครับ...หากมันเลวต้องเลวกลับครับ....อย่าให้มันได้ใจ.....

a73ch007
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ประกาศเตือนรถจอดในศูนย์ก็ไม่ปลอดภัย

หงะ
    ผมเข้า 0 นั้นบ่อยซะด้วย เห็นทีน่ากลัวหงะ ทำไงดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ทำหนังสือทวงถามไปยังเจ้าของศูนย์แล้วสำเนาไปยัง Mmth เลยครับ ลงทะเบียนตอบรับด้วย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ศูนย์ไม่ดีอย่าเอามันไว้ ต้องประจาน มันให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยครับ

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

ก็ ต้องระมัดระวัง เอาแหละ ครับ ผมเจอมากับตัวเหมือนกันครับ เรื่อง แบบนี้ เวลาเข้า0 ต้องขยัน เดินมองนะครับ ไม่งั้น ซวยครับ คราวหนึ่งผม ไปเปลี่ยน อะไหล่ ประเก็น เกียร์มันรั่ว พอซ่อมเสร็จ ขับออกมา ไง๋ยางแทนเกียร ขาดชำรุด แถบไม่ยอมแจ้งอีกต่างหาก ทำให้รถผม เสียงดังเหมือน ตีเหล็กเลยอะครับ ต้องกลับวนไปเปลี่ยนอีก ซวยๆจริงๆ เสียเงินเพิ่มเสียเวลาอ้างโน้นอ้างนี้ กำ และอีกหลายเรื่อง บรรยายไม่หมดครับ ต้องรัดกุมเองครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อย่าปล่อยคนชั่ว ให้ลอยนวล.....ลล

เจ้าเข้ม
    ผู้เยี่ยมชม

แล้ว จะเป็นแบบนี้หมดมั้ย
    ศูนย์ออร์โต้ศรีนครินทร์จะเป็นมั้ย
    เคยเอารถไปเปลี่ยนยอย
    แต่ไม่หาย
    สาร์นี้ก็จะไปอีกรอบ
    กลัวแฮะ

User ID
    111
    Status
    โพส
    31

ร้องเรียนไปที่ mmth เลยครับ

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

แหมทำไมทำแบบนี้นะ เสียชื่อจริงๆเลย เรวจริงๆเลย

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

อย่าปล่อยมันไว้ครับ มันต้องรับผิดชอบ เอาใจช่วยครับ

pphong99
    ผู้เยี่ยมชม

นี่นะหรือเมืองพุทธ ไปกันใหญ่แล้ว จะใว้ใจอะไรได้เนี๋ย หนีไปอยู่ป่าดีก่า

pphong99
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าคนไม่มีจริยธรรม การเอาผิด ปัจจุบัน กฎหมายทำอะไรได้น้อยมาก เพราะต้องการหลักฐาน และใช้เวลานาน บางคนเขาเสียเวลาทำมาหากิน เฮ้อ มนุด ทำใจ หนอ ทำใจ เวรกรรม

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ศูนย์ แหกต่วย อย่างนี้ ต้องจัดการให้เข็ดหลาบ

เนื้อร้ายต้องตัดออก

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ฟ้อง เลยคับโทร เข้าฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์คับไม่ก็ส่งจดหมายถึง mmthคับ

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อย่าเอาไว้ตามนั้น

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

Up ช่วยประจาน เค้าไม่รู้กันรึงัยว่ามีสังคมอย่างพวกเราอยู่ค นทำนี่ไม่คิดเลยนะว่ามันจะเกิดอะรัยขึ้นกับ0 555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวนครับ จะได้รู้ ว่าเป็นที่ศูนย์หรือเป็นที่ตัวบุคคลครับ แต่ที่แน่ๆ ต้องจัดไปอย่าปล่อยให้มันมาทำเลวกับคนอื่นอีก คนเลวๆจะได้หมดไปในประเทศไทย ผมไม่เคยชะล่าใจ จะยืนประกบคอยทำตัวเกะกะ เค้าทำงานตลอดครับ จะดูตลอด แต่บางทีก็แกล้งโง่ เพราะโดนโกงน้ำมันเครื่องจะๆ หลังๆใช้แกลอนใหญ่ถ้าเหลือคอยเปลี่ยนรอบหน้า ศูนย์ที่เคยโกงผม ไม่จำเป็นผมไม่ไปเหยียบให้มันโกงอีกรอบครับ ศูนย์ดีๆ จะเสื่อมเพราะไอ้......ห่วยๆ แก้ไขเรื่องนี้ไม่ได้ สงใสความไว้เนื้อเชื่อใจ มิซซู ถดถอยแน่ๆ ต้องรีบจัดการครับ เรื่องร้ายแรงแบบนี้ไม่ไหว

User ID
    3214
    Status
    โพส
    22

เบื่อ สุดๆ กับไอ้ศูนย์บริการแบบนี้
    มาตรฐานอยู่ตรงไหน..
    แทนที่เวลารถมีปัญหา..อย่างน้อยๆ ก็มีศูนย์บริการไว้คอยช่วยเหลือแต่
    ทางศูนย์บริการบางแห่ง กลับดูถูกลูกค้าโดยการหลอก.. อย่างเช่น เวลาผมไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับทางศูนย์ ศูนย์บอกกับผมว่าจะตรวจเช็คลมยางให้ด้วย เป่ากรองอากาสให้ เช็คสายพาน (รายละเอียดทั้งหมดนี่เค้าก็ ปริ๊นออกมาให้พร้อมกับใบที่เราจะเอาไปจ่ายตังอ่ะน๊ะ)
    พอถึงเวลาจริงๆ.. พอช่างเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จ ก็เอาไปล้างเลย
    ผมก็นั่งอยู่ข้างนอกตลอดเวลา ไม่ได้เข้าไปนั่งในห้องรับรองแต่ก็ไม่วาย..
    พอล้างรถเสร็จ..ผมก็ตรวจดูว่าเค้าทำให้ผมหรือป่าวที่บอกว่าจะ ตรวจเช็คนู่นนี่ให้
    ปรากฏว่า ยางก็ยังไม่เช็ค กรองก็ไม่ได้เป่า ..เซ็ง
    สุดท้ายก็ฝากถึงผู้ที่ทำหน้ารับผิดชอบตรงส่วนนี้ด้วยน๊ะครับ...แม้ว่ามันดูเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่ก็
    ช่วยกรุณาทำให้ทุกศุนย์บริการของบริษัทมีมาตรฐานที่ลูกค้าส่วนใหญ่เชื่อถือได้..จะได้ไหม?

Gsus7
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง/ล้างรถ ตามระยะ แต่พอกับมาล้ออะไหร่หายไปไหนหว่า
    ทั้ง ๆ ที่รถก็จอดอยู่ ในบ้านตลอด สงในว่าศูนย์จะเอาไป.. . เพื่อน ๆ ระวังกันด้วยนะครับก่อนเอาเข้าศูนย์ เช็คล้ออะไหร่ไว้ด้วยเราจะได้แย้งได้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้