หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน เมื่อปั้มบอกว่าเกจวัดน้ำมันเจ้าพลัสผมเสีย

เหตุเกิดมาสักระยะครับ บ้านผมอยู่เยื้อง(แบบใกล้ๆตรงข้ามกันเลย)กับปั้มตราเสือ ปกติก็ไม่เคยเติมน้ำมันกับปั้มนี้ครับถึงจะใกล้บ้าน แต่วันนั้นผมขี้เกียจไปปั้มไกลเพราะตอนเช้าต้องไป service ลูกค้าไกล ก็เลยเข้าไปเติม หลังจากกลับมาจากทำงานข้างนอก ซึ่งน้ำมันเตือนใกล้ทางเข้าบ้านพอดี ผมก็เข้าช่องเติมปรกติ พอดีตอนนั้นก็หาตังค์ที่ผมเก็บไว้ในเกะ แป็บเดียวพนักงานบอกเติมเสร็จแล้วผมก็เอะใจอยู่ ผมก็เลยดูเกจน้ำมันมันยังเตือนอยู่ ตายห่าปรกติผมเติม 300 บาท มันจะได้ประมาณ 9 ลิตร เกจน้ำมันก็จะดับพอดี ได้น้ำมันมาประมาณ 1 ขีด แต่วันนั้นมันยังอยู่เหมือนเดิม ผมก็เลยไม่ยอม เถียงกันสักพัก พนักงานมันก็เอาสลิปพิมพ์จากคอมมาให้ดูมันก็ตรง แต่ตอนนั้นผมไม่ได้ดูเวลาตรงๆว่าตัวเองเข้าเติมกี่โมง ผมคิดว่าอาจจะไม่ใช่ของผม เพราะอาจจะเป็นคันก่อนหน้าผมแน่ สักพักคงจะเป็นหัวหน้าพนักงานเดินมาเคลียร์ด่าผมว่าเกจวัดน้ำมันผมเสีย ตายห่าผมก็ขึ้นสิ ไม่ยอมเอารถออกจากปั้มขวางไว้อย่างนั้น และผมขอคุยกับเจ้าของปั้มเลย ก็ได้คุยแต่ก็มันก็ไม่ยอม มันบอกว่าจะขอตวงน้ำมัน ผมก็เอาสิ บ้านตูก็อยู่แค่นี้เอง มันเอาช่างมา(ซึ่งช่างคนนี้ก็ดันรู้จักกับผมอีกบ้านอยู่ติดกัน แต่เจ้าของปั้มมันไม่รู้จักกับผม)ถอดถังน้ำมันผมตวงยกใหญ่(รุ่นผมไม่มีน็อตถ่ายน้ำมันต้องถอดถังอย่างเดียว) ระหว่างนั้นผมก็โทรหาศูนย์ และให้มันคุยกับช่างศุนย์ เรื่องน้ำมันค้างถังเมื่อไฟเตือน ซึ่งช่างศูนย์ฯก็บอกประมาณ 10-12 ลิตร เมื่อตวงเสร็จน้ำมันผมก็ได้ประมาณ 10 ลิตร ดังนั้นมันจึงพากันจ๋อย ซีดกันทั้งหมด เพราะน้ำมันค้างถัง 10 ลิตร ผมเติม 300 บาท จะได้ประมาณ 9 ลิตร น้ำมันรวมต้อง 19 ลิตร แต่นี่มันมีแค่ 10 ลิตร ลืมบอกไปผมอยู่อุดร แต่ทะเบียนผมมันของหนองคาย มันคงคิดว่าคนไกล ก็คงรีบๆไป แต่บ้านผมดันอยู่ตรงข้ามกับปั้มมันเลย หลังจากนั้นมันก็ยอมและเติมน้ำมันคืนให้ผม เกจน้ำมันก็ขึ้นตามปรกติ ผมก็เลยเรียกทั้งหัวหน้างาน และเจ้าของมาดู(ยกเว้นช่างที่ถอดถัง ก็เข้าใจเขาแค่ลูกน้อง บ้านติดกันคุยกันบ่อย เขาก็อายๆอยู่) ยิ่งซีดพูดไม่ออก ผมก็เลยพูดไปไม่อยากเอาเรื่อง ทั้งเรื่องโกงน้ำมัน และสภาพเจ้าพลัสผมต้องมาถูกรื้อถอดถังน้ำมัน จริงๆว่าจะเอาให้มากกว่านี้ แต่บ้านมันใกล้กันเด็กปั้มก็มีแต่โจรๆ ผมก็เลยไม่อยากไปว่ามาก ก็แค่ให้มันรับผิดชอบเติมน้ำมันให้ผมคืน ตัวผมก็ไม่กลัวหรอก แต่ลูกเมียสิครับ ผมก็เลยจบๆๆไป ผมเล่าเรื่องนี้ไว้เผื่อจะได้เป็นประโยชน์กับพี่น้องในคลับบ้างครับ ว่าอย่าไว้ใจปั้มมันมาก หรือ อื่นๆ ก็ตาม
    ชื่อ:  DSC00661.JPG
ครั้ง: 521
ขนาด:  147.9 กิโลไบต์
    ปั้มนี่เลย ผมถ่ายจากห้องทำงานผมเลย ไกล้กันไหมหล่ะ ป้ายหน้าบ้านผมก็ออกจะโต สติกเกอร์ชื่อร้านก็ติดหลังรถด้วย มันยังไม่สังเกตุ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 21-11-2013 เมื่อ 11:59

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อปั้มบอกว่าเกจวัดน้ำมันเจ้าพลัสผมเสีย

แย่มากเลย...เจอแบบนี้...ขายขี้หน้าประชาชี...รุ้ถึงไหนอายถึงนั่น...อย่าไปเข้าอีเลยครับ...ปัีมแย่ๆอย่างนี้...

User ID
    32448
    Status
    โพส
    248

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อปั้มบอกว่าเกจวัดน้ำมันเจ้าพลัสผมเสีย

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

เลวมาก

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

ปั้มแถว ตจว มักจะชอบโกง
    ผมเจอบ่อยเมื่อไปทาง สารคามซิตี้ ขอนแก่น โคราช
    เจอโกงบ่อยๆจนแบบว่า ต้องห่อน้ำมันไปจากบ้านเอง(ถึงจะไม่เยอะแต่เจ็บใจ)

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เล่นกันแบนี้เลยเหรอ

User ID
    43114
    Status
    โพส
    232

ผมสิ่ แปลกจัยมาก ผมเข้าปั้มเซลแถวๆแสมดำ สั่งเด็กปั้มให้เติม1พัน มาดูอีกทีมันเติมให้เต็มถังทุกทีคับ
    หลายครั้งและ รีบๆก็ไม่อยากจะมาเสียเวลา เลยตามเลยทุกครั้ง

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

เคยเจอที่ขอนแก่นครับ ยิ่งช่วงเทศกาล คนเยอะๆนะครับ พวกนี้ชอบลักไก่ ยิ่งรถต่อแถวกันยาวๆ
    ไอ้เราก็รีบออกเพราะเกรงใจคันหลัง ขับมาสักพัก สังเกตุดูเกจน้ำมัน เราเติมพันนึงแต่ทำไมเหมือน
    ขึ้นมาสักห้าร้อยเอง แต่ก็มั่นใจว่าโดนโกงแล้ว คราวหน้าคงต้องลงไปยืนดู

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

เลวคับ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ปั้มไหนน้อแถวอุดร จะได้เลี่ยงๆ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ผมเคยเจอแถวๆ เส้นกิ่งแก้ว เติมห้าร้อย แต่กดให้แค่สามร้อย .... นับจากนั้นมา ผมสังเกตุหัวจ่ายตลอดทุกครั้งที่เติมครับ

User ID
    18390
    Status
    โพส
    206

ผมยังจำได้ที่เป็นคลิปดังเมื่อหลายเดือนก่อน พวกนี้หากินแบบนี้ ไม่ต่างกับโจร มันปล้นกันชัดๆ เวลาผมเติมผมจะลงไปยืนดูเลยครับว่าเริ่มจาก เลข0 จริงหรือป่าว

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

แล้วเด็กปั๊มที่เติมให้น้าวันนั้นยังทำงานอยู่อีกหรือเปล่า ถ้ายังอยู่ไม่นานมันก็ทำอีก

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

ต้องคอยมองตลอดทุกครั้งเวลาเติม บางทีหัวยังไม่ตัด มันก็ดึงออกมาซ๊ะงั้น เปื้อนรถตูอีก หกไปเท่าไรให้มันเติมคืนให้หมด555ของรักของหวง

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ปั้มไหนน้อแถวอุดร จะได้เลี่ยงๆ
    หนองหาน ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong11st ดูโพส
    แล้วเด็กปั๊มที่เติมให้น้าวันนั้นยังทำงานอยู่อีกหรื อเปล่า ถ้ายังอยู่ไม่นานมันก็ทำอีก
    ผมก็ไม่ได้สนใจมองไปหามันเท่าไหร่ครับ ก่อนหน้าผมก็โดนไปหลายคันครับ โดยเฉพาะรถเก่าๆ แถวบ้านนอก ที่ไม่มีเกจวัดน้ำมันหรือเกจน้ำมันเสีย (ได้ยินเขาว่ามา เป็นเหตุที่ผมไม่เคยเข้าเติมเลย จนมาเติมครั้งแรกก็เจอเลย)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 19-11-2013 เมื่อ 16:56

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ผมซิ บอกเติม 500 แต่ที่ตู้มันวิ่งไป 600 แระ สุดท้ายได้แค่ด่ามัน

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ที่หาดใหญ่เคยเจอกับตัวเองเหมือนกันปั้มใบไม้เขียว เติม 1000 ได้น้ำมัน 600 เซ็งมากๆ เลิกเข้าเลย

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

น้าๆต้องระวังกันนะครับ เท่าที่สังเกตุเด็กปั๊มคนไทยด้วยกันนี่แหละครับตัวดี
    ส่วนพวกพม่าสังเกตุดู บอกเท่าไหร่เติมเท่านั้น แต่ไม่แน่อยู่นานไปอาจมีลูกเก๋า
    ทางที่ดีควรลงมาดู หรือ ทำให้เด็กปั๊มเห็นว่าเรามองดูอยู่นะ มันจะได้ไม่กล้าครับ

User ID
    43662
    Status
    โพส
    30

ต้องสังเกตุดีๆครับ..กลโกงมันมีเยอะ ใช้แม่เหล็กก็เป็นอีกวิธีครับ...โดยเลขที่มิเตอร์มันจะวิ่งต่อจากเลขที่มันเติมก่อนหน้านี้ครับ มันจะไม่เซ็ต 0 แม้จะชักหัวจ่ายออกมาก็ตาม..เราต้องสังเกตุให้มิเตอร์เซ็ต 0ครับ ถึงจะไม่โดนโกง..ส่วนมากเราไม่ค่อยสังเกตุ

User ID
    43662
    Status
    โพส
    30

อีกอย่างนะครับ..ขอเตือนน้าๆที่ใช้บัตรเคดิด หรือเดบิต รูดจ่ายค่าน้ำมัน..ระวังเค้าจะรูดเบิลนะครับ..แต่เอามาให้เราเซ็นใบเดียว..เราจะเสียเงินโดยใช้เหตุครับ..เพราะคนส่วนใหญ่พอยอดบัตรมาเราจะไม่คิดหรือจำไม่ได้ว่าเราไปรูดอะไรมาบ้าง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้