หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ปวดจิต ของแต่ง กับประกันภัยชั้น 1

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    เวลาทำประกันต้องแจ้งของแต่งครับถึงจะเครมได้
    แต่เบี้ยก็จะแพงขึ้นครับ
    ตามนั้นครับ เปลี่ยนยางใหม่ หรือใส่ไรเพิ่มแจ้งกับทางประกันไปเบี้ยเพิ่มนิดหน่อย แต่ได้รับความคุ้มครองทุกชิ้นครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 22-11-2013 เมื่อ 14:46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

มาตรฐาน ตอบ: ปวดจิต ของแต่ง กับประกันภัยชั้น 1

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    เวลาทำประกันต้องแจ้งของแต่งครับถึงจะเครมได้
    แต่เบี้ยก็จะแพงขึ้นครับ
    ตามนั้นเค้าจะมาถ่ายรูปชุดแต่งครับ

User ID
    44867
    Status
    โพส
    124

เวลาไปใส่ของแต่งมาหลังจากทำประกัน ต้องโทรไปแจ้งประกันครับ ว่าใส่อะไรไปบ้าง ไม่งั้นเค้าจะไม่เคลมให้ครับ เบี้ยไม่ได้เพิ่มขึ้นครับ เท่าเดิม งิ ตอนผมใช้ new lancer ผมเปลี่ยนไฟ เป็น new ตัวนอกไฟปรับระดับได้แบบ evo ใส่ชุดพาร์ท cwest รอบคัน เค้าก็เคลมให้นะ แต่ต้องแจ้งเค้าก่อน ชิ้นที่เค้าหาไม่ได้ เค้าจะแจ้งเราให้ เราเป็นคนหาคือให้เรา จ่ายเงินไปก่อน แล้วเอาบิลมาเบิกเค้า ครับ

User ID
    40495
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamarn ดูโพส
    เวลาไปใส่ของแต่งมาหลังจากทำประกัน ต้องโทรไปแจ้งประกันครับ ว่าใส่อะไรไปบ้าง ไม่งั้นเค้าจะไม่เคลมให้ครับ เบี้ยไม่ได้เพิ่มขึ้นครับ เท่าเดิม งิ ตอนผมใช้ new lancer ผมเปลี่ยนไฟ เป็น new ตัวนอกไฟปรับระดับได้แบบ evo ใส่ชุดพาร์ท cwest รอบคัน เค้าก็เคลมให้นะ แต่ต้องแจ้งเค้าก่อน ชิ้นที่เค้าหาไม่ได้ เค้าจะแจ้งเราให้ เราเป็นคนหาคือให้เรา จ่ายเงินไปก่อน แล้วเอาบิลมาเบิกเค้า ครับ
    ครับขอบคุณมากครับ

User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

ขอถามเป็นความรู้นะครับ ถ้ากรณีน้า jumper ไม่มีประกัน แล้วประกันคุ่กรณีจะชดใช้ให้อย่างไรครับเพราะผมก็ไม่ได้ทำประกันครับ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wian ดูโพส
    ขอถามเป็นความรู้นะครับ ถ้ากรณีน้า jumper ไม่มีประกัน แล้วประกันคุ่กรณีจะชดใช้ให้อย่างไรครับเพราะผมก็ไม่ได้ทำประกันครับ
    ถ้าเราเป็นฝ่ายถูกประกันของคู่กรณีจะเป็นคนออกใบเคลมให้เราครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

บริษัทประกันตอบได้ถูกต้องแล้วครับ มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ แฟร์ๆ ทั้ง 2 ฝ่าย ตอนทำประกันเราตกลงกันสภาพรถ+อุปกรณ์แบบนี้ เขาก็รับผิดชอบตามนั้นเต็มที่ แต่หากไปแต่งรถมาแล้วไม่แจ้งประกัน จะให้บริษัทประกันมารับผิดชอบมันก็ไม่แฟร์จริงๆ อันนี้ผมเข้าใจทั้ง 2 ฝ่าย บริษัทประกันเขาก็รับผิดชอบเต็มที่ถ้าเราแจ้งเขาทุกอย่าง ส่วนเราก็ไม่รู้มาก่อนว่าไปแต่งมาแล้วต้องแจ้งประกัน ... เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณน้าเจ้าของกระทู้ที่เอามาแชร์ น้าๆ คนอื่นๆ จะได้เข้าใจและเข้าใจกันใหม่ ในการต่อประกันในปีต่อไป ถ้ามีอุปกรณ์อะไรไปใส่เพิ่มเติมมาให้แจ้งกับบริษัทประำกันไปเลยตรงๆ ค่าเบี้ยอาจจะแพงขึ้น แต่ถ้าเราอยากได้เบี้ยที่ถูกเขาก็จะไม่รับประกันสิ่งที่ไปตกแต่งมา ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้