สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ขอความเห็นเรื่องโช๊คprofender+ สปริงโด198

มีน้าๆท่านใดใส่โช๊คโปรเฟนเดอร์แก๊สพรีเมียมแกน20 กับสปริงโดเบอร์198บ้างครับ อยากสอบถามฟิวลิ่งจะเป็นอย่างไรครับ
    จะแข็งกว่าปริงเดิมหรือนุ่มกว่าครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน ตอบ: ขอความเห็นเรื่องโช๊คprofender+ สปริงโด198

เคยใช้โช้คแก๊สโปรเฟนเดอร์ 3 เดือนเท่านั้นเปลี่ยน เพราะของเดิมดีกว่า
    เปลี่ยนมาถึง 6 ชุด สุดท้ายมาจบที่ pm 9 ของร้านพีพียานยนต์ใช้มา 2 ปีแล้ว
    อาการท้ายกระเด้งกระดอนหายไป เข้าโค้งดีกว่าเดิมมาก
    เกาะถนน/หนึบดีมาก ราคาก็ไม่แพงเกินไป
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ขอความเห็นเรื่องโช๊คprofender+ สปริงโด198

เอาอีกแล้วหรือ

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เอาอีกแล้วหรือ
    ป่าวคับ....ไปเห็นเว็บข้างบ้านมา เขาบอกว่าใส่โช๊คโปรฯกับสปริงเดิมบอกว่าเเข็งๆกระด้างๆเด้งๆ พอไปใส่สปริงโดมา บอกว่านุ่ม... รูดหลุมนิ่งกว่าสปริงเดิมอีก
    และมีคนบอกว่าสปริงโดเหมาะกับโช๊คทวินทูปที่มีค่าหนืด(รีบาว)เยอะๆ เช่น โอแมน โปรเฟนเดอร์ เวสโคสทวินทูปเป็นต้น
    ซึ่งโดยส่วนตัวเเล้วที่เคยใส่โปรเฟนเดอร์มากับสปริงเดิม ความรู้สึกคือค่อนข้างแข็ง และถ้าเจอสปริงโดไปอีกน่าจะแข็งไปกันใหญ่
    พอเจอกระทู้นี้เลยอยากรู้ว่าจริงไหม มีน้าๆท่านใดเคยใส่สเต๊ปนี้ไหม ฟิวลิ่งเป็นเหมือนที่ผมไปอ่านเจอมาหรอป่าวเท่านั้นเองครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ป่าวคับ....ไปเห็นเว็บข้างบ้านมา เขาบอกว่าใส่โช๊คโปรฯกับสปริงเดิมบอกว่าเเข็งๆกระด้างๆเด้งๆ พอไปใส่สปริงโดมา บอกว่านุ่ม... รูดหลุมนิ่งกว่าสปริงเดิมอีก
    และมีคนบอกว่าสปริงโดเหมาะกับโช๊คทวินทูปที่มีค่าหนืด(รีบาว)เยอะๆ เช่น โอแมน โปรเฟนเดอร์ เวสโคสทวินทูปเป็นต้น
    ซึ่งโดยส่วนตัวเเล้วที่เคยใส่โปรเฟนเดอร์มากับสปริงเดิม ความรู้สึกคือค่อนข้างแข็ง และถ้าเจอสปริงโดไปอีกน่าจะแข็งไปกันใหญ่
    พอเจอกระทู้นี้เลยอยากรู้ว่าจริงไหม มีน้าๆท่านใดเคยใส่สเต๊ปนี้ไหม ฟิวลิ่งเป็นเหมือนที่ผมไปอ่านเจอมาหรอป่าวเท่านั้นเองครับ
    ตอนที่น้าเชาใช้ที่ว่าแข็งอ่ะครับ น้าใส่กันชนหน้าหรือยังครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ผมใส่....สปริงตัวนี้อยู่ครับ...แต่เป็นโช๊ค TJM Gold edition ทั่งขับช้าและเร็วดีมากๆๆ
    ชื่อ:  Gold-Edition-XGS-Front-Shock-TJM 650GE151A.jpg
ครั้ง: 1444
ขนาด:  76.8 กิโลไบต์

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ off_tp ดูโพส
    ตอนที่น้าเชาใช้ที่ว่าแข็งอ่ะครับ น้าใส่กันชนหน้าหรือยังครับ
    ทั้งก่อนและหลังใส่กันชนครับ แต่หลังใส่กันชนนุ่มขึ้นมานิดนึง แต่ก้อยังถึงว่าค่อนข้างแข็ง แต่ขับมันส์ ขับสนุก
    ปล. แข็งแต่ไม่ได้ถึงกับแข็งชนิดขับไม่ได้ครับ แต่ก้อเป็นอันดับต้นๆในเรื่องฟิวริ่งที่ผมชอบ ที่ผมเล่นมาหลายยี่ห้อเฉพาะโช๊คไทยน่ะครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

พอๆกับสปริงโดใช้ร่วมกับโอลแมนนั่นแหละน้า ใกล้เคียงกัน นกแก่รูดยาวๆได้ดีกว่าโปร นิ่งกว่าในย่านความเร็วสูง แต่โอลแมนใส่ร่วมกับสปริงเดิมมันได้นุ่ม ดูในรีวิวที่ผมเคยทำไว้ก็ได้ครับ แต่ไม่เข้าใจว่าโปรร่วมกับสปริงเดิมทำไมดีแต่คนบอกกระด้าง ผมว่ามันออกแนวแน่นมากกว่านะ เพราะสปริงแต่งส่วนใหญ่ค่าk มากกว่าสปริงเดิม ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แต่10ปากว่าไม่เท่าลองเองครับ

ข้อมูลกระทู้