หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

กระทู้: สงสัยครับ Plus ไม่มีล็อคประตูอัตโนมัติ เมื่อรถวิ่งถึงความเร็วที่กำหนดเหรอครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

Question สงสัยครับ Plus ไม่มีล็อคประตูอัตโนมัติ เมื่อรถวิ่งถึงความเร็วที่กำหนดเหรอครับ

ผมขับ Plus เมื่อรถวิ่งถึงความเร็วระดับนึง แล้วพอดีว่าไม่ได้ล็อคประตู ตัว central lock มันจะล็อคให้ไม่ใช่เหรอครับ มันไม่ยอมล็อคให้เลยครับ

หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิด แนะนำด้วยนะครับ หรือว่าต้องไปทำอะไรเพิ่มมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    385
    Status
    โพส
    175

lock เมื่อเหยียบ break

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

ของผมเบรคแล้วก็ไม่ล็อคอ่ะครับ รถผมมีปัญหาเปล่าครับเนี้ย ขับไปได้เป็นกิโลๆ ความเร็วก็น่าจะถึงระดับที่มันจะล็อค แต่มันก็ไม่ล็อคครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ได้ติดสัญญานกันขโมยเพิ่มไหม ถ้าไม่ได้ใส่เพิ่ม ก็ไม่ล๊อคหรอกครับ (เดิมๆจาก0)

Pramote
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเดิม ๆ จากศูนย์ ไม่น่าจะมีนะครับ (ของผม 4x4 อัตโนมือครับ)

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

4X4 3200 ยังล๊อคมือเลยครับ ถ้าจะให้ lock เมื่อเหยียบ break ต้องติดกันขโมยเพิ่มครับ

User ID
    156
    Status
    โพส
    180

กระจ่างแล้วครับ ของผมยังไม่ได้ติดกันขโมยเพิ่มครับ แฮะๆ ว่าจะไปติดเร็วๆนี้อ่ะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

อยากทราบว่าเรา สามารถที่จะไปอัพ ให้มันล็อกเวลาเบรคได้ไหมครับ โดยที่ไม่ต้องติดกันขโมย พอดีของเพื่อนใช้ ฟอร์ด เห็นเขาไปอัพที่ศูนย์มา

inzahghi
    ผู้เยี่ยมชม

เท่าที่เห็นก็มี เชฟโรเลต แคปติว่า ที่เวลาขับเกินความเร็วที่กำหนดจะล็อกประตูอัตโนมัติน่ะครับ ของผมใช้พลัส 4d อยู่ ต้องใช้มือล๊อกเองครับ จะมีก็แต่ ถ้าปิดประตูไม่สนิทจะล็อกไม่ได้และจะส่งสัญญาณเตือนตลอดถ้ายังขับออกไป

inzahghi
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนระบบกันขโมยถ้าติดเพิ่มก็ดีครับ แต่ก็ต้องเสียจำนวนครั้งในการรื้อคอนโซล แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ดีครับ

haripot99
    ผู้เยี่ยมชม

บอกตรงๆ ว่าระบบ Central Lock ของ Triton มันห่วยหว่าของยี่ห้ออื่นครับ คือมันไม่มีสวิทช์ Lock-Unlock ที่แผงประตู ติดกับสวิทช์ล๊อคการเปิด-ปิดกระจกไฟฟ้า แต่ Triton มันจะพ่วงไว้ที่ตัวล๊อคประตูด้วนคนขับแทน ซึ่งมันจะพ่วงตัวล๊อคประตูทั้ง 3 บานที่เหลือเข้าด้วยกัน เมื่อคนขับปลดล๊อค หรือดึงคนเปิดประตูในด้านคนขับ ประตูทุกบานที่เหลือก็จะปลดล๊อคตามไปด้วยทุกครั้ง ทั้งๆที่เราไม่ต้องการจะปลดล๊อคประตูบานที่เหลือซักหน่อย คือไทรทันมันเล่นระบบ Central Lock แบบลดต้นทุนมากไปหน่อยครับ สรุปว่า Central Lock ของ Triton ห่วยที่สุดในบรรดากระบะเมืองไทยครับพี่น้อง

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaimote ดูโพส
    อยากทราบว่าเรา สามารถที่จะไปอัพ ให้มันล็อกเวลาเบรคได้ไหมครับ โดยที่ไม่ต้องติดกันขโมย พอดีของเพื่อนใช้ ฟอร์ด เห็นเขาไปอัพที่ศูนย์มา
    ก็ติดระบบ Big C Lock เอ้ย Central Lock อย่างเดียวก็ได้ครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

Angry

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ haripot99 ดูโพส
    บอกตรงๆ ว่าระบบ Central Lock ของ Triton มันห่วยหว่าของยี่ห้ออื่นครับ คือมันไม่มีสวิทช์ Lock-Unlock ที่แผงประตู ติดกับสวิทช์ล๊อคการเปิด-ปิดกระจกไฟฟ้า แต่ Triton มันจะพ่วงไว้ที่ตัวล๊อคประตูด้วนคนขับแทน ซึ่งมันจะพ่วงตัวล๊อคประตูทั้ง 3 บานที่เหลือเข้าด้วยกัน เมื่อคนขับปลดล๊อค หรือดึงคนเปิดประตูในด้านคนขับ ประตูทุกบานที่เหลือก็จะปลดล๊อคตามไปด้วยทุกครั้ง ทั้งๆที่เราไม่ต้องการจะปลดล๊อคประตูบานที่เหลือซักหน่อย คือไทรทันมันเล่นระบบ Central Lock แบบลดต้นทุนมากไปหน่อยครับ สรุปว่า Central Lock ของ Triton ห่วยที่สุดในบรรดากระบะเมืองไทยครับพี่น้อง

ที่จริงมันก็เพื่อความปลอดภัยอีกแบบนะครับ คิดแบบนี้มันไม่แฟร์เน๋อ ถ้าไม่ดีก็ขายทิ้งครับ ซื้อ รุ่นอื่นไปใช้

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxoutda ดูโพส
    ที่จริงมันก็เพื่อความปลอดภัยอีกแบบนะครับ คิดแบบนี้มันไม่แฟร์เน๋อ ถ้าไม่ดีก็ขายทิ้งครับ ซื้อ รุ่นอื่นไปใช้

โค ตะ ระ เห็นด้วยครับ ไม่ดีก็ใช้รุ่นอื่น

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ติกชุดอัพเกรดของabg 2พันกว่าใช้กับรีโมทเดิมได้เลยครับ..เวิร์ค..
    มีอุลตร้าโซนิคด้วย

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

Red face

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ haripot99
    บอกตรงๆ ว่าระบบ Central Lock ของ Triton มันห่วยหว่าของยี่ห้ออื่นครับ คือมันไม่มีสวิทช์ Lock-Unlock ที่แผงประตู ติดกับสวิทช์ล๊อคการเปิด-ปิดกระจกไฟฟ้า แต่ Triton มันจะพ่วงไว้ที่ตัวล๊อคประตูด้วนคนขับแทน ซึ่งมันจะพ่วงตัวล๊อคประตูทั้ง 3 บานที่เหลือเข้าด้วยกัน เมื่อคนขับปลดล๊อค หรือดึงคนเปิดประตูในด้านคนขับ ประตูทุกบานที่เหลือก็จะปลดล๊อคตามไปด้วยทุกครั้ง ทั้งๆที่เราไม่ต้องการจะปลดล๊อคประตูบานที่เหลือซักห น่อย คือไทรทันมันเล่นระบบ Central Lock แบบลดต้นทุนมากไปหน่อยครับ สรุปว่า Central Lock ของ Triton ห่วยที่สุดในบรรดากระบะเมืองไทยครับพี่น้อง <<< ถ้าห่วยเขาจะขายได้เหรอท่านราคานี้ไม่มีอย่างที่ยี่ห้ออื่นเขามีกันสักอย่างสองอย่างก็ไม่เห็นแปลก

GreatM
    ผู้เยี่ยมชม

ถูกครับไปติดกันขโมยเพิ่มไม่เกินสามพันก้อได้แล้ว ไม่ต้องสงสัยหรอกครับ

Camp
    ผู้เยี่ยมชม

บอกตรงๆ ว่าระบบ Central Lock ของ Triton มันห่วยหว่าของยี่ห้ออื่นครับ คือมันไม่มีสวิทช์ Lock-Unlock ที่แผงประตู ติดกับสวิทช์ล๊อคการเปิด-ปิดกระจกไฟฟ้า แต่ Triton มันจะพ่วงไว้ที่ตัวล๊อคประตูด้วนคนขับแทน ซึ่งมันจะพ่วงตัวล๊อคประตูทั้ง 3 บานที่เหลือเข้าด้วยกัน เมื่อคนขับปลดล๊อค หรือดึงคนเปิดประตูในด้านคนขับ ประตูทุกบานที่เหลือก็จะปลดล๊อคตามไปด้วยทุกครั้ง ทั้งๆที่เราไม่ต้องการจะปลดล๊อคประตูบานที่เหลือซักห น่อย คือไทรทันมันเล่นระบบ Central Lock แบบลดต้นทุนมากไปหน่อยครับ สรุปว่า Central Lock ของ Triton ห่วยที่สุดในบรรดากระบะเมืองไทยครับพี่น้อง
    การมีปุ่มคลาย Lockเเยกต่างหาก ตอนคลายLockมันก็คลายทุกประตูไม่ใชรึครับ ไม่ใช่คลายเฉพาะประตูใดประตูหนึ่ง

ปุ่มคลายLockรวมเเบบเจ้าตั้น ตอนคลายLockก็คลายทุกประตูเหมือนกับ (ต่างกันเเค่ไม่มีปุ่มเเยกต่างหาก เเต่การทำงานก็เหมือนกัน) มองอีกเเง่การมีปุ่มเพิ่มขึ้นมาไม่ได้ทำให้ Functionเพิ่มมากกว่าเดิมก็ไม่เห็นจำเป็นต้องมีก็ได้เกะกะ พื้นที่เปล่าๆ
    บางยี่ห้อดังๆ มีCentral Lockมาให้ 2 ฝั่งเลยใจดี เลยไร้ว่าจะเรียก Central lockได้เปล่า

คล้ายๆกับมีโทรศัพท์มือถือเเล้วมีนาฬิกาบอกเวลา เราก็ไม่จำเป็นต้องซื้อนาฬิกาข้อมือเพิ่มเพราะมือถือก็บอกเวลาได้เหมือนกันเเค่ไม่เเยกชิ้น

คำว่า ห่วยที่สุด มันเเรงไปไหมครับ
    ก่อนที่คุณจะซื้อ บริษัทเค้าไม่ได้บังคับนิครับ เค้าให้เราลอง+ดูจนพอใจเเล้วค่อยซื้อ ระบบLockก็สามารถลองได้ทันทีที่ซื้อรถ ถ้ามันห่วยจริงก็ไม่ควรซื้อเเต่เเรกครับจะไม่เจ็บใจถายหลัง เเต่ถ้าซื้อมาเเล้ว มาต่อว่าทีหลังไม่ค่อยถูกต้องนะครับทั้งๆที่รู้ว่าห่วยเเล้วตัวเองยอมรับไม่ได้ (ทั้งที่ตอนซื้อไม่ได้มีใครบังคับคุณ) รถมันห่วย ทิ้งเลยครับ อย่าใช้เลยครับพี่น้อง ใช้ที่มันสบายใจดีก่าครับ ยิ่งใช้ไปเหนื่อยใจเปล่าๆ

กลุ่มรักษ์mitsu
    ผู้เยี่ยมชม

Smile

รถเดิมๆไม่ล็อคให้ต้องติดเพิ่ม

kitkung
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ haripot99 ดูโพส
    ผมว่าเอาไว้เวลาตอนเกิดอุบัติเหตุน่ะครับ หากคนขับเปิดล๊อคแล้ว คนที่เหลือก็สามารถหนีออกจากรถได้ด้วยความรวดเร็วน่ะครับ ไม่ต้องตกใจ จนเปิดประตูไม่ออกเพราะว่าลืมคลายล๊อคประตูน่ะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้