สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

pupuwanai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ไทรทันผม เบรคมีเสียงดังมากเลยครับ แตะที่ อี๊ดๆๆๆๆๆ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    51119
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันผม เบรคมีเสียงดังมากเลยครับ แตะที่ อี๊ดๆๆๆๆๆ

อยากรู้เหมือนกันครับ

User ID
    36807
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทันผม เบรคมีเสียงดังมากเลยครับ แตะที่ อี๊ดๆๆๆๆๆ

รถผมก็เป็นครับ ออกมาดังที่ 500 โล เป็น 2.4 เบนซิน เคยเข้าศูนย์ บอกว่าสกปรก ทำความสะอาดให้ ออกมาไม่ถึง 2 วันดังอีกแล้ว เข้าไปใหม่ บอกอาการเดิม แก้ให้ ออกมา 2 วันก็เป็น ทุกวันนี้ใช้มา เกือบจะห้าหมื่นโลแล้วครับ จนใจครับ แก้ไม่หาย อ๋อ อีกอย่างทำพร้อมกันคือแหนบดัง หาดูในกระทู้ บอกว่ามิตซูแหนบดังแสดงว่าได้ของแท้ เข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำได้อย่างเดียวครับ ปลอบใจว่ายังมีคนอื่นเป็นเพื่อนอาการเดียวกัน
    ปล. ผมใช้รถ วีโก้อีกคัน บอกได้เลยว่าช่วงล่างประทับใจ มิตซู แต่ศูนย์ ประทับใจของพี่โต เค้า

User ID
    21863
    Status
    โพส
    50

แหนบดังเป็นเรื่องปกติ ของผมเข้าศูนย์ให้แก้ทุกครั้ง แต่ไม่เคยหาย ผมเอาน้ำมันหยอดเอายังดีกว่าศูนย์ทำซะอีก ของศูนย์ทำออกมา แค่ 3
    วันก็ดังแล้วเอาน้ำมันหยอด อยู่ได้เป็นเดือน ซ่อมเรื่องแหนบมาตั้งแต่ 2 หมื่นโล จนเกือบครบ 2 ปี ก็แสนโล ก็ยังดังอยู่เลย ส่วนเรื่องเบรคเริ่มมาดังตอน 4 หมื่นโล ซ่อมมาเรื่อย ๆ ศูนย์จะบอกว่ามันสกปรก ออกมา 2 วันก็ดังอีก จนล่าสุด เข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ 9หมื่นกว่าโล ก็ทำความสะอาด ออกมา 2 วันกลับไปเก็บงาน บอกว่าเบรคมันดัง ศูนย์บอกว่าเบรคหมด ซะงั้น 2 วันก่อนเบรคไม่หมด ห่างกันแค่ 2 วัน เบรคหมดซะงั้น แต่พอดีวันนั้นอะไหล่หมด ต้องรอ โอ้"โห แค่ผ้าเบรค ยังไม่สต๊อกของเลย แย่จัง

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

แหนบที่ศูนย์แก้ได้ครับ คายแหนบหน่อยเดียวหายครับ ผมแก้ตอน 1000โล ตอนนี้ 9หมื่นเกือบแสนแล้วไม่ดังอีกเลย
    ส่วนเบครดังจนชินแล้วครับ ผ้าเบครศูนย์ดังทุกคันแต่เบครอยู่ดีไม่เป็นขี่ผงดำๆติดล้อ แต่ถ้าไม่อยากดังก็ต้องหายี่ห้ออืนเปลี่ยนแหละครับ เพราะผมเปลียนมา 3 ชุดแล้ว ของศูนย์ ใช้ไปซักพักดังทั้ง2ชุดแต่เบรคอยู่ดี อีกชุดใช้อยู่ปัจจุบัน ของเบนดิก ใช้มา 4หมื่นโลแล้ว ยังไม่ดัง แต่ระยะเบครรู้สึกจะเพิ่มขึ้น ต้องปรับตัวซักพัก ลองดูครับน้า น้าชอบแบบไหนกัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย exnamebank : 10-12-2013 เมื่อ 11:59

ข้อมูลกระทู้