หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 92 จากทั้งหมด 92

กระทู้: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    ถ้าเป็นผมตอนแรกคิดว่า Plus ก็พอ แต่ตอนนี้อยากได้ 4x4 ใจจะขาดครับ T_T
    ความคิดเดียวกันเลยครับน้า

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newton123 ดูโพส
    จัดเลยครับน้า.4x4..คริๆๆๆ ไม่ผิดหวัง
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wanchai.k ดูโพส
    ความคิดเดียวกันเลยครับน้า
    เด๋วกำลังเดินตามสเตปน้าโจ้ครับผม ใส่เกียโฟร์แน่นอน คริคริ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    เด๋วกำลังเดินตามสเตปน้าโจ้ครับผม ใส่เกียโฟร์แน่นอน คริคริ
    ยาวปายๆครับ ต่างคนก็เคยใช้มาแล้วอ่ะขับ2 ผมด้วย ติดมาแล้วจมก็เจอมากันแล้ว ไอ้สตราด้าเมกก้าแค๊ป2.8ขับ4 ก็เคยติดแบบประมาทลานดินง่ายๆ ขึ้นไม่ได้เหมือนกัน ขอให้ทุกๆท่านสมหวังกันการใช้งานครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ก่อนจะเสียเงินครึ่งแสนถึงแสน ไปทำ 4x4
    ลองใส่ auto diff lock ก่อนครับ
    แค่นี้ก้อลุยได้แบบไม่ธรรมดาแล้วครับ ดีไม่ดี 4x4 ไปไม่ได้เราไปได้ซะงั้น

แต่บางที 4x4 ไปได้สบายกว่า เช่นโคลนเละจะจมทั้ง 4 ล้อ
    ถ้าจมหมด auto diff lock ก้อเอาไม่อยู่ 5555

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ที่สำคัญมากอีกอย่าง ก็ยางไงครับ
    ไม่ใช่ว่าขับสี่จริง แต่ยางเป็นยางไฮเวย์ เจอแค่ทางลูกรังดินแดงหลังฝนตกใหม่ๆๆ ก็ไปไม่เป็นแล้วครับทั้งปั่นทั้งแถกัน หมุนรอบทิศ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ก่อนจะเสียเงินครึ่งแสนถึงแสน ไปทำ 4x4
    ลองใส่ auto diff lock ก่อนครับ
    แค่นี้ก้อลุยได้แบบไม่ธรรมดาแล้วครับ ดีไม่ดี 4x4 ไปไม่ได้เราไปได้ซะงั้น

แต่บางที 4x4 ไปได้สบายกว่า เช่นโคลนเละจะจมทั้ง 4 ล้อ
    ถ้าจมหมด auto diff lock ก้อเอาไม่อยู่ 5555

ใส่วินซ์อีกตัวด้วยครับน้า ขยันลากหน่อยไปไหนก็รอด

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

วินจรวดด

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

ถ้าเราไม่จงใจไปที่โหด อยากลองของ เอาแค่พักผ่อนแบบสบายๆมีครอบครัวไปด้วย (ขอยกเว้นแม่บ้านฮาร์ดคอร์)
    เทคนิคการขับก็สำคัญ การเข้าไลน์ บอกลายไลน์ เที่ยวแบบอนุรักษ์กันเถอะครับ
    เห็นน้าที่ไปทุ่งใหญ่นเรศวร มีป้ายของอุทยานเขียนบอกเป็นทางhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=28932 มันสะท้อนอะไรหลายอย่าง
    เมืองไทยมีที่เที่ยวมากมาย ลองเลือกกันดูครับ
    สำหรับ4x4กะPlus ผมเลือก4x4ครับ เล่นก็เล่นให้สุด กึ่งๆกลางๆ ไปติดเนินหญ้าลื่นๆขึ้นไม่ได้ก็รู้สึกแย่แล้ว
    ส่วนตัวเคยไปอ่างขางกะครอบครัวเมื่อสามสิบปีที่แล้วใช้รถเก๋งขึ้นก็ไปมาแล้ว(แต่ท้องลาย)
    น้าที่เคารพกันท่านเคยพูดเล่นๆว่า"คนบ้าห้าร้อยจำพวก"อธิบายง่ายๆคือ ทุกคนชอบไม่เหมือนกัน
    เพราะฉะนั้นซื้อตามที่ตัวเองชอบ(ถ้ารักก็ไม่ต้องถามใครแล้ว)
    ส่วนตัวที่เที่ยวอยู่ อุทยานแห่งชาติไปได้ทุกที่ครับ ใช้ตัวธรรมดาไม่ยกด้วย
    อีกอย่างมีลูกสาวน่ารักสองคน ก็เลยไม่อยากให้โหดมาก กัวไม่มีคนช่วยเขน
    ..........เป็นประสบการณ์การใช้งาน เที่ยว เอามาประกอบการเลือกรถ สุดท้ายก็ได้ ไทรทัน 4drขับ2เอาไว้ใช้งาน รอดิฟล๊อคไม่มีซะนี่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 04-05-2011 เมื่อ 22:09

User ID
    17369
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน ตอบ: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

ดีใจที่ใช้ 4x4 ครับ เพราะไม่ต้องพะวงตอนฝนตกไม่ต้องกลัวรถปัดแล้วครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ซื้อ 4x4 มาคิดในใจ มันต้องได้ใช้อยู่ละน่า เพราะผมเดินทางต่างจังหวัดบ่อย
    จนได้ไป ลอยน้ำเล่น ที่โคราช โชคชัย อืมมม มันเหมาะจริงๆ ว่าจะขับไป ขับกลับเล่น กลัวเมียตบกะบาล
    และขึ้นดอย แถวเชียงราย ถนนลูกรังหน้าฝน ทางชัน ยางไม่อำนวย ลื่นๆหน่อย แต่ก็ไปได้ ไม่เครียด

ซื้อเครื่อง 3200 คิดในใจ เอาให้มันใหญ่ มันแรงไปเลย ไม่ต้องเสียเวลามาแต่งให้แรงที่หลัง เดี๋ยวมันเปลืองกว่าเดิม

ทั้งสองกรณี คิดในใจอีกแล้ว อืมมมม ก็พอผ่อนไหวก็เลยเอามาเลยครับ

User ID
    17146
    Status
    โพส
    113

4*4 2500 vg m/t ขับมันโครตๆเลยครับ ขอบอก + +

User ID
    16484
    Status
    โพส
    139

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ modernss ดูโพส
    4*4 2500 vg m/t ขับมันโครตๆเลยครับ ขอบอก + +
    แน่แหล่ะตัวในฝันแต่วันนี้ได้แค่ plus เศร้าใจจริงๆ

หน้า 5 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5

ข้อมูลกระทู้