หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 92

กระทู้: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

ตอนนี้คุยกันกับแฟนว่าจะซื้อไทรทัน4ประตูครับ แต่ตอนนี้ยังสองจิตสองใจว่าจะเอา ตัวplus หรือว่าจะเอาตัว4wd ดีเพราะราคาไม่ต่างกันมาก เลยจะถามข้อเปรียบเทียบดังนี้ครับ
    อัตรากินน้ำมันต่างกันมากหรือเปล่าผมเป็นคนขับรถไม่เร็วไปเรื่อยๆ 90-100 ไม่เกินนั้นตัว 4wd ตกประมาณกี่โลลิตรครับ และตัว plus กี่โลลิตรครับ การซ่อมบำรุงต่างกันมากหรือเปล่า แล้วตัว4wd ต้องซื้อชุดแต่งพวกบันไดข้างกัน ชนท้าย ไฟตัดหมอก ที่ติดกับรุ่น plus หรือเปล่า หรือว่ามีมาพร้อมกับรถ ถ้าซื้อเพิ่มราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เพราะแฟนชอบชุดแต่งของรุ่น plus แต่ผมอยากได้4wd เพราะผมเดินทางสายเหนือบ่อย แล้วก็ชอบเที่ยวและแข่งจักรยาน ไม่ค่อยได้ใช้รถบรรทุกอะไรมาก ใจผมเองก็คิดว่า4wdมีไว้ก็ดีจะได้ไม่ต้องไปลำบากคันอืนมาช่วยลากเพราะตอนนี้ใช้ ford hiriderติดทางดินลื่นๆไปไม่ได้เลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

mitzu
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

ผมใช้รุ่น 4x4 4 ประตู 2.5 อยู่ครับ กินอยู่ประมาณ 13-14 ก.ม./ลิตร ส่วนพลัสทางศูนย์บอกว่าประมาณ 15-16 กม/ล ตอนแรกก็คิดเหมือนคุณคือเลือกระหว่างพลัสกับโฟร์วิลล์ แต่มาแพ้คำที่ว่า มีแล้วไม่ได้ใช้กับจะใช้แล้วไม่มี ผมเลือกโฟว์วิลล์เลย แล้วก็สมหวังครับ จะไปไหนก็ได้ตามใจผมเลย ขั้นเขา เข้าสวนสบายมาก เท่ห์อีกต่างหาก ส่วนอุปกรณ์อื่น ที่พลัสมี 4x4 มีหมดยกเว้นดีวีดี แต่พลัสไม่มีจอ RV มิเตอร์ที่บอกข้อมูลสารพัด ผมว่านะคุณไปที่ศูนย์เหอะ ดูให้ละเอียดอยากรู้อะไรถามเค้าเลย ส่วนเรื่องอื่น เจ้าตั้นเหนือกว่ารถตลาดมาก เพียงแต่คนยังมะยอมรับรูปร่างมันแค่นั้นเอง

mitzu
    ผู้เยี่ยมชม

Red face Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

นี่รถผม ตอนไปขึ้นพะเนินทุ่งครับ อ้อ ผมอยู่กระบี่นะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ขอความเห็นเรื่องเลือกซื้อระหว่างtriton plus 4d กับ triton 4wd 4d ครับ

มาเชียร์ 4x4 อีกคนครับ ทุกวันนี้ใช้พลัสยังอยากได้โฟร์วีลไว้ใช้เลยครับ

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

4x4 ไปได้ที่ที่ plus ไปไม่ได้ครับ ตอนแรกผมก็จะเล่น พลัสครับ แต่พอเปรียบเทียบราคาแล้วไม่แตกต่างครับ 4x4 มีสมรรถนะที่เราต้องการในทางทุระกันดานนะครับ ผมเลยเล่น 4x4 ครับ เซลก็ลดให้เยอะนะลองคุยดูครับ ควรระวัง เซล จะเชียร์ plus นะ เพราะได้กำไรเยอะกว่า 4x4 มากจึงมีข้อเสนอส่วนลดให้เยอะครับ แต่ลองเทียบราคาและส่วนลดและชั่งใจให้ดีนะครบ รวมแล้ว 4x4 แพงกว่าไม่กี่หมื่นครับ(ในออฟชั้นเดียวกัน)

ปล.ผมหนับหนุน 4x4 ครับ "มีแล้วไม่ค่อยใช้ก็ดีกว่า เวลาจะใช้แล้วไม้มี"

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าชีวิต(จริงๆ)ไม่ค่อยออกลุยป่าเขามาก อยู่กรุงเทพซะมาก ก็พลัสเหอะครับ

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้2500 ขับ2 ออโต้ด้วยซ้ำ ยังไปมาทั่วแม่สอด ปาย เขาข้อ ยกเว้นเข้าป่านะครับ ลุยได้สบายมาก

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

4*4 กระปุกเเนะ 2.5 ออโต้ เอาเครื่องใหญ่ 3.2 อ่านในนิตยสารนักเลงรถกระบะฉบับัที่ 227 09:08ทดสอบ ขับ4 ออโต้เครื่อง3.0 ที่เอามาเปรียบเทียบกันคับ
    ตว ขับ4 ใหม่ มีทุกอย่าง ไฟตัดหมอก กันชนหลัง บันได คับ มีเอบีเอส บีเอ ด้วยคับ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับออกทางดินก็บ่อยครับ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วแฟนก็ชักเห็นด้วยแล้วครับถ้าข้อเสนอทางตัวแทนน่าสนใจ พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปดูที่ตัวแทนที่ลพบุรี อ้อไม่ทราบว่าส่วนลดนี่ปกติจะได้ประมาณกี่หมื่นครับตามตัวแทนที่ต่างๆ ที่ถามไว้เผื่อเจอเซลที่ฝืดๆเรื่องส่วนลดหรือของแถมนะครับขอบคุณครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

4wd เหมาะลุยคับ ลอง ถามเซลลืในเวฟก่อนก็ได้คับ เพื่อเอาไปเปรียทเทียบ ศูนย์ที่เราจะไปซื้อคับ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

ถามเซล์ในเวบนี้มาแล้วครับดาวน์ 25% ดอก 2.00 ครับ ไม่มีส่วนลด เพราะบอกว่าได้ดอกถูกครับ ของแถมได้ ไลเนอร์ ฟิลม์มามินาหน้าเต็ม จดทะเบียน ประกันชั้น1 กรอบป้วย พ่นกันสนิมผ้ายางปูพื้นได้มาเท่านี้เองครับ ส่วนไฟตัดหมอก กันชนท้าย บันได้ข้างมากับรถ ใครรู้จักเซลล์ที่ข้อเสนอดีกว่านี้บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

เข้ามาเชียร์ 4x4 อีกคนครับ ผมขับพลัสแต่เชียร์4x4 หุหุหุ

ภัทร
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arm army ดูโพส
    ถามเซล์ในเวบนี้มาแล้วครับดาวน์ 25% ดอก 2.00 ครับ ไม่มีส่วนลด เพราะบอกว่าได้ดอกถูกครับ ของแถมได้ ไลเนอร์ ฟิลม์มามินาหน้าเต็ม จดทะเบียน ประกันชั้น1 กรอบป้วย พ่นกันสนิมผ้ายางปูพื้นได้มาเท่านี้เองครับ ส่วนไฟตัดหมอก กันชนท้าย บันได้ข้างมากับรถ ใครรู้จักเซลล์ที่ข้อเสนอดีกว่านี้บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
    ขอแถมผมว่านะจะขอเพิ่มได้อีกสักหน่อยนะครับ

karnno7
    ผู้เยี่ยมชม

มีแล้วไม่ได้ใช้กับจะใช้แล้วไม่มี แต่มันก็แลกด้วยเงินเกือบแสนนะครับ คิดดูให้ดี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

....อยู่ที่กำลังทรัพย์ครับ...แรกๆอะไรก็ดูดี...คนเราไม่มีความพอดีหรอกครับเรื่องรถเนี่ย.....
    ....ผมก็คนนึงละ...ขับพลัส...จุดประสงค์เอามาลุยพื้นผิวขรุขระโดยฉเพาะ...กับเอามาบรรทุกบ้างเป็นบางคราว.....
    ....เพราะเมื่อก่อนขับเก๋งมาก่อน...เบื่อถนนเมืองไทยผมเลยเอาพลัส..ตามกำลังทรัพย์ที่พอไหวหน่ะครับ....

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เห็นด้วยอย่างแรงครับ Ttc-00363 ความพอดีอยู่ที่เจ้าของรถครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ผมมาจาก สปอร์ตไรเดอร์ ขับ 4 ตัวเอสอาร์5 กินน้ำมันมาก วิ่งไม่ออก แต่ลุยดีทุกสถานการณ์

จากนั้น เปลี่ยนเป็น สปอร์ตครุยเซอร์ ขับ2 ใช้ดีประหยัดงั้น

จึงมาลองวีออส ยางแก้มเตี้ย ขับยาก แต่ประหยัดโค ตร

สุดท้าย มาขับพลัสออโต้ ลุยทางลูกรัง (บางขุนเทียน ชายทะเล) ใช้ดีครับ เลยไม่ได้ซื้อขับสี่ บำรุงรักษาถูกกว่า

ตัวขับสี่เยอะครับ ราคาห่างกันเกือบแสน ตัวขับสี่ ประหยัดกว่านิดๆ แต่บำรุงรักษาหนักกว่าพอควรครับ

User ID
    393
    Status
    โพส
    280

4x4 มาร่วมเชียร์ เพราะซื้อขับสองมาแล้ว ต้องเปลี่ยนอีกรอบ เสียดายตังค์ ขายแล้วซื้อใหม่ขาดทุนเยอะ ถ้าใจรักและเส้นทางมีอยู่ในใจที่จะไป ตังค์ก็มีจ่าย ก็ขอเชียร์ 4x4 อีกคนครับ รับรองมันส์แน่นอนครับ ไม่ต้องเป็นภาระใคร(อาจมีบ้างถ้าทางโหด ดุดุ ไปหน่อย แต่ก็ลุยได้ครับ ) แต่ท้ายที่สุดแล้วก็อยู่ที่คนขับนั้นแหละครับ ความสุขอยู่ที่นั้น ตรงนั้นเอง อิอิ(ความรักทำให้คนตาบอด ก็ว่ากันไป) 555

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

4*4 ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมากรับรองถูกใจแน่ ก็อย่างที่พูดกันแหละ มีไม่ใด้ใช้แต่กว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้