สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน ขอถามแบบเป็นความรู้หน่อยครับน้า

คือผมเห็นกล่องดันรางยี่ห้อต่างๆที่มีส่วนใหญ่จูนมืออ่ะครับ เค้าบอกว่ายกหัวฉีด 15เปอร์เซ็น บ้าง20เปอร์เซ็นบ้าง เราจะรู้ได้ยังไงอ่ะครับ ว่ากล่องมันยกหัวฉีดได้จริงรึป่าวครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามแบบเป็นความรู้หน่อยครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keng_kick ดูโพส
    คือผมเห็นกล่องดันรางยี่ห้อต่างๆที่มีส่วนใหญ่จูนมืออ่ะครับ เค้าบอกว่ายกหัวฉีด 15เปอร์เซ็น บ้าง20เปอร์เซ็นบ้าง เราจะรู้ได้ยังไงอ่ะครับ ว่ากล่องมันยกหัวฉีดได้จริงรึป่าวครับ
    อย่างที่เคยบอกนะ เอาสมาทร์เกจจับดูครับ ถ้ายิ่งยก มากเปอร์เซ็น ให้ดูหน้า tbp ในสมาทร์เกจ เช่น ยิ่งหมุ่น ยิ่ง บวก ถ้าหมุนมาก กล่องจากจะหลอก ว่ารถบูสท์เยอะ เช่น 2.5 3.0 4.0 5.5 7.5 10.0 เป็นต้น ครับ ช่วยช่วงต้นมานิดนึง ไทรทัน 116 128 140 ที่ใช้กล่องหลักตัวใหม่ จูนเพิ่มไม่ได้เยอะครับ เครื่องดับ ส่วนอีกตัว คือแอร์โฟว์ ยิ่งหมุ่น ยิ่งบวกรถจะหอบขึ้น เพราะกล่องเห็นค่าเยอะ มากไฟโชว์ ครับ จูนลักษณะนี้ จะค่อนข้างกินน้ำมันนิดนึง เพราะ กล่องหลักสั่งยกเสริมตั้งแต่ติดเครื่องครับ
    กล่องดันจูนคอมทั่วไปสามารถจูนได้เหมือนกันครับน้า

ข้อมูลกระทู้