หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: จัดไปเรียบร้อย กับ tab เวอร์ชั่น 32บิต

ปีหน้าติดแน่....อิอิ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

มาตรฐาน ตอบ: จัดไปเรียบร้อย กับ tab เวอร์ชั่น 32บิต

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    ปีหน้าติดแน่....อิอิ
    +1 ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    น้าศิลป์แนะนำหน่อยครับ แล้วตัวของศูนย์พอไหมครับ
    ถ้าน้ารับราคาตัวสังเคราะห์ 100 % ของศูนย์ได้ก็ใช้เลยครับ แต่ถ้าราคาแรงไปก็ดูยี่ห้ออื่นๆที่สังเคราะห์ 100 % จากตัวแทนหรือร้านอะไหล่ที่เชื่อถือได้ ยิ่งติด Tap ผมแนะนำใช้น้ำมันเครื่องดีๆสักหน่อย เพราะเมื่อเพิ่มไฟการจุดระเบิดที่แรงขึ้น ความร้อนก็ต้องตามมาหลีกเลี่ยงไม่ได้ แต่บรรเทาได้เมื่อใช้น้ำมันเครื่องดีๆ มีน้าหลายท่านถามผมเยอะว่าตัวที่ติด NGV จากศูนย์ทำไมไม่ตั้งไฟให้แก่ ( ส่งผลเชื้อเพลิงน้ำมันแบบต่างๆ) หรือติด Tap มาด้วยจะได้ไม่อืด มิตซูทำได้ครับแต่โจทย์ใหญ่ของเหล่าวิศวะกรคือทำอย่างไรให้เครื่องเสถียร ความร้อนไม่สูง อายุเครื่องยนต์ยาวนาน คงทน เพราะผู้ใช้แต่คนใช้งานไม่เหมือนกัน ทำอย่างไรให้ออกมาเป็นกลางที่สุด ดูเหมือนทำไม่ยาก แต่จะบอกทำอยากมาก ทำให้กลางๆดูจะเป็นไปได้สุด วิศวะกรจะออกแบบและคำนวนหรือทำอะไรต้องเผื่อค่า eror ไว้เพื่อให้ปลอดภัยในการใช้งาน แต่ส่วนมากช่างไทยจะทำอะไรให้สุดๆเช่นต่อกล่อง ECU เวลาวางเครื่อง หรือกล่องแต่งต่างๆคือต่อวงจรให้ตรงที่สุด สายไฟเส้นไหนไม่จำเป็นตัดทิ้ง ยาวเลยแค่แล้วกันครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ถ้าน้ารับราคาตัวสังเคราะห์ 100 % ของศูนย์ได้ก็ใช้เลยครับ แต่ถ้าราคาแรงไปก็ดูยี่ห้ออื่นๆที่สังเคราะห์ 100 % จากตัวแทนหรือร้านอะไหล่ที่เชื่อถือได้ ยิ่งติด Tap ผมแนะนำใช้น้ำมันเครื่องดีๆสักหน่อย เพราะเมื่อเพิ่มไฟการจุดระเบิดที่แรงขึ้น ความร้อนก็ต้องตามมาหลีกเลี่ยงไม่ได้ แต่บรรเทาได้เมื่อใช้น้ำมันเครื่องดีๆ มีน้าหลายท่านถามผมเยอะว่าตัวที่ติด NGV จากศูนย์ทำไมไม่ตั้งไฟให้แก่ ( ส่งผลเชื้อเพลิงน้ำมันแบบต่างๆ) หรือติด Tap มาด้วยจะได้ไม่อืด มิตซูทำได้ครับแต่โจทย์ใหญ่ของเหล่าวิศวะกรคือทำอย่างไรให้เครื่องเสถียร ความร้อนไม่สูง อายุเครื่องยนต์ยาวนาน คงทน เพราะผู้ใช้แต่คนใช้งานไม่เหมือนกัน ทำอย่างไรให้ออกมาเป็นกลางที่สุด ดูเหมือนทำไม่ยาก แต่จะบอกทำอยากมาก ทำให้กลางๆดูจะเป็นไปได้สุด วิศวะกรจะออกแบบและคำนวนหรือทำอะไรต้องเผื่อค่า eror ไว้เพื่อให้ปลอดภัยในการใช้งาน แต่ส่วนมากช่างไทยจะทำอะไรให้สุดๆเช่นต่อกล่อง ECU เวลาวางเครื่อง หรือกล่องแต่งต่างๆคือต่อวงจรให้ตรงที่สุด สายไฟเส้นไหนไม่จำเป็นตัดทิ้ง ยาวเลยแค่แล้วกันครับ
    ต่อยอดอีกนิดนะครับ ใช้สังเคราะห์ 100% แล้วน้า ๆ เปลี่ยนที่ 5000 โล หรือ 10000 โลกันคับ

User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

[QUOTE=iamday;1039147]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aikoh5646 ดูโพส
    วันก่อนขับขึ้นภูทับเบิก. ช่วงทางชัน เกียร์2 สบายๆๆเลยครับ แก้สตลอดทาง แอบยัด 3 เปนบางช่วง. จากปราณบุรี ถึงเขาค้อลงเขาข้อ วนไปเติมแก้สที่หล่มสัก แล้วขึ้นภูทับเบิกต่อ ทริปนี้ผมเติมแก้สไป 2000฿ พอดีกลับถึงบ้าน ปราณบุรี. ดูไมล์รถขึ้น 1400 นิดๆๆโล. ความเร็ว100-120 ติด 2 ใบ. เล่าสุ่กันฟังเพื่อเปนข้อมุลครับ. ออ ล้อ20 เฟืองท้ายเต็ดครับ. ขึ้นเขามันมาก. อิอิ[/QUOT]

น้าเติมไปน้อยจังครับ
    . ถัง เล็ก บวกกะขับไม่เร็ว ครับ. ออกจากบางบอนแวะรับแฟน3 ทุ่มถึงบนเขาค้อหน้า tot ตี 2.

User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moo_qpp ดูโพส
    น้าอยู่ปราณบุรี แถวไหนครับ ผมอยุ่บายพาสห้วยมงคล(โรงงานสับปะรด)
    ออ. ผมเลยปรานมา 10 โล ครับ ลงทางใต้นะ. อยุ่ซอยข้างศุนย์รถ ฟอร์ด. กะ คูโบต้า. ครับ. ผ่านมา น้าทักทายได้ครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aikoh5646 ดูโพส
    ออ. ผมเลยปรานมา 10 โล ครับ ลงทางใต้นะ. อยุ่ซอยข้างศุนย์รถ ฟอร์ด. กะ คูโบต้า. ครับ. ผ่านมา น้าทักทายได้ครับ
    ผ่านไปจะแวะนะ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    มีน้าบ้านใกล้เรือนเคียงอีกละ...อิอิ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    มีน้าบ้านใกล้เรือนเคียงอีกละ...อิอิ
    ผมอยู่ปทุมครับน้ากร

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ผมอยู่ปทุมครับน้ากร
    นึกว่าอยู่แถวๆเส้นบายพาส...ผมอยู่ชะอำครับผม..

User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

ปีหน้าจะไปติด กล่อง e85 เพิ่มละครับ
    ตอนนี้พอใจกับกล่องใบแรกอย่างมาก อัตราเร่งเท่ากับน้ำมันe20 (ตอนใช้ ngv)
    ส่วนอัตราการกินก๊าช ผมว่าจะกินมากกว่าเดิมเล็กน้อย(หรือว่าผมเท้าเริ่มหนักก็ไม่รู้..อิอิ กดเป็นมา)
    ถังngv 100+70 ลิตร วิ่งได้เฉลี่ยเกิน 350 กม. ครับ
    มีท่านใดมีประสบการณ์ที่ไปติด กล่อง e85 แล้วบ้างไหมครับ ลองมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

User ID
    21461
    Status
    โพส
    51

ขอถามน้าๆๆหน่อยคับ...ว่าติดtapแล้วอัตราการกินก๊าซมากกว่าเดิมมั้ยคับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ตามหลักผมว่าหน้าจะประหยัดกว่าเดิม เพราะจุดไฟเพิ่มระเบิดแรงขึ้นกำลังเพิ่มขึ้น แต่ด้วยทุกอย่างเพิ่มขึ้น เมื่อแรงขึ้นจึงเหยียบเร็วขึ้น แล้วก็เปลืองเพิ่มขึ้นครับ เห็นปะครับทุกอย่างเพิ่มขึ้นหมดเลย^_^

ดูกล่องดีเซลเป็นต้นซิครับ ผมเห็นยุกแรกๆบอกว่าใส่กล่องแล้วประหยัด แต่เนื่องจากมันแรงขึ้น จนอดใจไม่ได้ก็เลยซดตามท้าว 555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย exnamebank : 28-12-2013 เมื่อ 22:25

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เข้ามาหาฟามรู้ครับ +++

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NaronG99 ดูโพส

ต่อยอดอีกนิดนะครับ ใช้สังเคราะห์ 100% แล้วน้า ๆ เปลี่ยนที่ 5000 โล หรือ 10000 โลกันคับ
    ผมเปลี่ยนที่ 10000 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    ตามหลักผมว่าหน้าจะประหยัดกว่าเดิม เพราะจุดไฟเพิ่มระเบิดแรงขึ้นกำลังเพิ่มขึ้น แต่ด้วยทุกอย่างเพิ่มขึ้น เมื่อแรงขึ้นจึงเหยียบเร็วขึ้น แล้วก็เปลืองเพิ่มขึ้นครับ เห็นปะครับทุกอย่างเพิ่มขึ้นหมดเลย^_^

ดูกล่องดีเซลเป็นต้นซิครับ ผมเห็นยุกแรกๆบอกว่าใส่กล่องแล้วประหยัด แต่เนื่องจากมันแรงขึ้น จนอดใจไม่ได้ก็เลยซดตามเท้า 555

+1 ครับน้า

User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

จัดไปเรียบร้อย กล่องใบที่2
    ตั้งแต่ ซื้อรถมาไม่เคยลากรอบเครื่อง เกียร์2 ไปที่ 5500 รอบ
    แรงได้ใจ แถมประหยัดอีกด้วย e85 สบายใจละไปไหนมาไหน สบายกระเป๋าละครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

กล่อง e85 ของหนองจอก ที่น้าติดมาถ้าจูนให้ใช้น้ำมัน e85 แล้วดันไปเติม 91 จะกินกว่าเก่าไหม หรือกล่องจะปรับให้เองครับ

User ID
    32171
    Status
    โพส
    108

น้ำมันจะหนา ครับ หรือ ท่วมเท่านั้นเอง วิ่งไม่ออกครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ballmoji89 ดูโพส
    น้ำมันจะหนา ครับ หรือ ท่วมเท่านั้นเอง วิ่งไม่ออกครับ
    ขอแก้ไขหน่อยคับกล่องที่พี่บอลติดเป็นกล่องซิ่งปลดรอบคับจูนตายตัว แต่ถ้าเป็นกล่องรุ่นอีแปดห้ารุ่นออโต้ก็จะมีการปรับลดค่าในตารางให้คับ ไม่ว่าจะเติม91,95,e10,20th, e85กล่องก็จะปรับตารางให้เหมาะสมกับเชื้อเพลิงคับ

User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

ยินดีครับน้าอ้น

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้