หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

"สักวันเราจะโต...^^" TTC-Member
    User ID
    33161
    Status
    โพส
    190

มาตรฐาน ตอบ: เทคนิครถดับขณะขึ้นทางชัน น้าๆทำไงคับ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    น้ำมันเกียร์มันร้อนครับน้าแต่ผมยังไม่เคยเจอ http://www.pajerosport-thailand.com/...?topic=12990.0

ขอบคุณมากเลยครับน้าโต้ง เดี๋ยวเช็ค 50000 โล ต้องให้ศูนย์ดูซะหน่อย กลัวๆๆ
    และถือโอกาสสวัสดีปีใหม่น้าโต้งด้วยนะครับ ^^

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เทคนิครถดับขณะขึ้นทางชัน น้าๆทำไงคับ..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ crimes ดูโพส
    ขอบคุณมากเลยครับน้าโต้ง เดี๋ยวเช็ค 50000 โล ต้องให้ศูนย์ดูซะหน่อย กลัวๆๆ
    และถือโอกาสสวัสดีปีใหม่น้าโต้งด้วยนะครับ ^^
    สวัสดีปีใหม่ครับน้าสบายดีนะครับไม่เจอกันนานเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41871
    Status
    โพส
    84

...ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ..ผมเองก้อขับรถมานานทางชันแถวภาคเหนือผมว่าผมไปกินมาเกลี้ยงแล้วอินทนนท์+ดอยสุเทพไม่เคยดับ..( เกียร์1เลี้ยงคลัสนี่แหละ ) แต่พอมาเจอเหตุการณ์ ที่พุเตย( ทางไม่ชันมากนะ แต่เป็นทางลูกลังก้อนหินคลุคละ ) ตอนนั้นคงประมาท+เปิดเพลงดังไปหน่อยเลยไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์ แต่พอเครื่องดับ นึกว่าจะดันขึ้นได้ รถเครื่องดับ ถอยหลังอย่างเดียว เหมือนไม่มีแรงเอาซะเลย...เลยรู้เลยว่า เกียร์1เลี้ยงคลัสเอาไม่อยู่ 100% ..สงสัยต้องลองปลายเท้าแตะเบรคอย่างน้าว่าคับ + ดูรอบ 2000 น่าจะใช้ได้...ตอนนี้ยอมรับ ใจฝ่อไปเยอะ คราวที่แล้วไปไตเขาพะเนินทุ่งมา ไม่มั่นใจเอาซะเลย แต่ก้อผ่านตลอด...ยังไงก้อฝากๆน้า อย่าประมาทคับ เพราะมันน่ากลัวมาก อิตอนรถไหลถอยหลัง ด้านข้างๆก้อเหว..ตกลงไปไม่คุ้มคับ...อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ผมเจอมาแล้วตอนนี้ยอมรับว่าขึ้นเขาทีไรใจจาก100เหลือ 30 เอ้าจิงๆนะครับ....

User ID
    44867
    Status
    โพส
    124

เลี้ยงรอบไว้ซิ ไม่มีดับ

User ID
    33804
    Status
    โพส
    29

ของผมตัว 2.4 เบนซิน 2012 ถ้าเวลาเครื่องดับแล้ว จังหวะบิดกุญแจเพื่อติดเครื่องใหม่ เบรคเท้าจะใช้ไม่ได้เลย เหยียบไม่ลง รถไหลลง ตกใจมากๆๆๆ ของท่านอื่นเป็นแบบนี้ไหมครับ ควรเช็คอะไรบ้าง

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

เจ้าเหมียวผมไม่เคยเป็นแบบนี้ครับ ไม่เคยไปดับกลางเนินเลยสักครั้งเดียว ผมว่าอยู่ที่จังหวะการปล่อยคลัชมากกว่าครับ เพราะคลัชเจ้าเหมียวกว่าจะจับก็เกือบครึ่งแล้ว ถ้าใครไม่คุ้นก็มีวืดแน่ครับ วิธีของผมเมื่อต้องจอดคาเนินชันๆก็คือเหยียบคลัชใส่เกียร์ 1 และเหยียบเบรคไว้ ค่อยๆปล่อยคลัชในขณะที่ยังเหยียบเบรคอยู่จนรู้สึกว่าคลัชจับแล้วและรถพยายนามจะเคลื่อนตัว ให้ปล่อยเบรคและกดคันเร่งปล่อยคลัช ไม่ทำให้ผิดหวังครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้