สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

ann.seck
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน plus ออกอาการ

ผู้รุ้ทุกท่าน รบกวนด้วยครับ คืออาการPLus เวลาเร่งเครื่องจะหวืดๆเหมือนเร่งไม่ขี้นจากนั้น ก็พุ่งแต่มันอั้นๆ ตื่อ ๆ ไม่ใส่เหมือนแต่ก่อน เคยเปลี่ยน SGV วาล์ว มาแล้ว ครับ รบกวนเกจิอาจาร์ย ช่วยวานตอบหน่อยขอบคุณคับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: plus ออกอาการ

ใช้รถเกียร์อะไรเหรอครับ...ถ้าออโต้จะเป็นอาการประมาณนั้นครับ...
    แต่ถ้าเกียร์แมนนวล...กรุณารอผู้รู้ท่านต่อไปครับ...จุ๊ฟๆ

Nong_P
    ผู้เยี่ยมชม

Plus 4 Dr.เกียร์ธรรมดาผมก็เป็นครับวืดช่วงเกียร์ 2-3 ตอนแรกคิดว่าเป็น SCV เข้า 0 ช่างบอกว่าSCVปกติ แต่มีฟองอากาศเยอะมาก พอฟองอากาศผ่านSCV ก็จะตัดอัตโนมัติก็จะมีอาการวืด ช่างไล่อากาศให้แล้วดีขึ้นครับ และให้Burnเครื่อง(อย่าแรงมาก)ตอนเช้าอาทิตย์ละ 2 ครั้งอังคารกับพฤหัส ผลปรากฏว่าหายสนิทเลยครับ แล้ว 0 โทรมาเช็คด้วยครับน่ารักมากผมใช้ 0 แถวลาดพร้าวเลียบทางด่วนรามอินทรา :kapook-17332-8238ลองแบบนี้ดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้ารถเป็นเกียร์ออโต้ อารมณ์ประมาณนั้นครับ เราไม่ได้ใช้เทอร์โบแปรผัน

ออโต้ ถ้าอยากออกตัวแรง ให้เข้าเกียร์เลข2

เหยียบบเบรค ให้สุด แล้วเร่งเครื่องไปประมาณ 2000 รตน.

จากนั้นปล่อยเบรค รับรอง ดึงหลังติดเบาะเลย แปปเดียว ก็ถึง100แล้ว

แต่อย่าทำบ่อย เดี๋ยวเกียร์สึกหรอเยอะ แค่มาแนะนำครับ

แต่รถผมจะลากรอบสุด วันละหน ทุกวัน สั้นๆเสมอครับ รถจะวิ่งดีไม่ตื้อครับ

ann.seck
    ผู้เยี่ยมชม

สรุปแล้วครับ Scv เคลมอีกแล้ว ทั้งหมด ก็เปลี่ยน มาแล้วรวมเป็น 3 ตัวแล้วน้ำมันเชื้อเพลิงอย่างเดียวครับผม

ข้อมูลกระทู้