สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

กระทู้: Plus2.5ผมไปทำท่อมา ร้านแนะให้เปลี่ยนเทอร์โบของDmaxเครื่อง3พัน น้าๆว่างั่ยดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน Plus2.5ผมไปทำท่อมา ร้านแนะให้เปลี่ยนเทอร์โบของDmaxเครื่อง3พัน น้าๆว่างั่ยดีครับ

ระหว่างช่างทำงาน ช่างแนะนำว่าน่าจะเปลี่ยนเป็นTurbo3.0 มีคนมาเปลี่ยนเยอะทนกว่ากันเยอะเลย(เขาว่าน่ะ)
    ผมก็ฟังๆดูเพราะก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ ก็เลยถามค่าใช้จ่ายดู ช่างบอกว่าถ้าใส่กล่องECUด้วยและลงเทอร์
    โบเครื่อง3พันของD'max(ของใหม่แกะกล่อง)ทั้งหมดประมาณหมื่นต้นๆครับ
    เลยอยากถามน้าๆว่า Turbo3.0อย่างว่ามันจะใส่กันได้เหรอครับกับเจ้าพลัสเรา ใส่แล้วมีผลดีจริงหรือเปล่า
    ใส่โดยไม่ต้องใส่กล่องเพิ่มจะดีขึ้นมั่ย ดีอย่างไรหรือต้องพ่วงคู่กับกล่องด้วยเสมอ(เพราะช่างบอกว่าถ้าใส่กล่องอย่างเดียว
    ไม่เปลี่ยนโบร์เวลาอัดมากๆเทอร์โบเดิมๆของ2.5มักจะขาด)ส่วนเทอร์โบเครื่อง3.0รับได้ถึง50บาร์ เรื่องนี้ผมยิ่งมึนครับ
    ขอความเห็น่น้าๆหน่อย ถ้าดีผมจะไปใส่ครับ.

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: Plus2.5ผมไปทำท่อมา ร้านแนะให้เปลี่ยนเทอร์โบของDmaxเครื่อง3พัน น้าๆว่างั่ยดีครับ

ว่ากันยาวเลยครับแต่ผมขอตอบสั้นๆ

ถามตัวน้าเองก่อนว่า จะเอาแรงแค่ไหนครับ ถ้าตอนนี้พอใจแล้ว จบครับ ปัจจัยหลักที่ขาแรงเขาเปลี่ยนเทอโบกันคือต้องการเพิมบูสเพราะเป็นปัจจัยแรกขององประกอบความแรง ส่วนเรื่อง 50 บาร์อะไรนั่นลืมมันไปซะครับ 50 บาผมว่าน่าจะบูสเครื่องโบอิ้งละ สนใจเพิ่มเติมหลังไมมาครับ 081-8306773 วุฒิบางแค วุฒิบางบอน วุฒิโปปี้ อย่าโทรหาผมนะ ผมไม่รู้เรื่อง

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

มาตรฐาน ตอบ: Plus2.5ผมไปทำท่อมา ร้านแนะให้เปลี่ยนเทอร์โบของDmaxเครื่อง3พัน น้าๆว่างั่ยดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    ระหว่างช่างทำงาน ช่างแนะนำว่าน่าจะเปลี่ยนเป็นturbo3.0 มีคนมาเปลี่ยนเยอะทนกว่ากันเยอะเลย(เขาว่าน่ะ)
    ผมก็ฟังๆดูเพราะก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ ก็เลยถามค่าใช้จ่ายดู ช่างบอกว่าถ้าใส่กล่องecuด้วยและลงเทอร์
    โบเครื่อง3พันของd'max(ของใหม่แกะกล่อง)ทั้งหมดประมาณหมื่นต้นๆครับ
    เลยอยากถามน้าๆว่า turbo3.0อย่างว่ามันจะใส่กันได้เหรอครับกับเจ้าพลัสเรา ใส่แล้วมีผลดีจริงหรือเปล่า
    ใส่โดยไม่ต้องใส่กล่องเพิ่มจะดีขึ้นมั่ย ดีอย่างไรหรือต้องพ่วงคู่กับกล่องด้วยเสมอ(เพราะช่างบอกว่าถ้าใส่กล่องอย่างเดียว
    ไม่เปลี่ยนโบร์เวลาอัดมากๆเทอร์โบเดิมๆของ2.5มักจะขาด)ส่วนเทอร์โบเครื่อง3.0รับได้ถึง50บาร์ เรื่องนี้ผมยิ่งมึนครับ
    ขอความเห็น่น้าๆหน่อย ถ้าดีผมจะไปใส่ครับ.

ถ้าเป็นโบ3000 ใส่ไทรทันต้องทำฝาหน้าโมปาล้วงโข่งหลังด้วยครับถึงจะวิ่งดีส่วนกล่องควรจะมีดันรางสักใบครับใช้บูสสัก25ก็วิ่งดีแล้วครับ ถ้าโบ3000เดิมจากโรงงาน+ไม่มีกล่อง ผมว่าวิ่งสู้โบ vg ไม่ได้

พลัสผมก็ใส่อยู่ครับโบ3000โม+กล่องดัน+ยกหัวฉีด
    ใส่แล้ววิ่งติดเท้าดีบูสมาไวครับ

User ID
    49225
    Status
    โพส
    115

ขาแรงทั้งน้านเลยอ่ะ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

น้าทำท่อร้านไหนมาครับ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ว่ากันยาวเลยครับแต่ผมขอตอบสั้นๆ

ถามตัวน้าเองก่อนว่า จะเอาแรงแค่ไหนครับ ถ้าตอนนี้พอใจแล้ว จบครับ ปัจจัยหลักที่ขาแรงเขาเปลี่ยนเทอโบกันคือต้องการเพิมบูสเพราะเป็นปัจจัยแรกขององประกอบความแรง ส่วนเรื่อง 50 บาร์อะไรนั่นลืมมันไปซะครับ 50 บาผมว่าน่าจะบูสเครื่องโบอิ้งละ สนใจเพิ่มเติมหลังไมมาครับ 081-8306773 วุฒิบางแค วุฒิบางบอน วุฒิโปปี้ อย่าโทรหาผมนะ ผมไม่รู้เรื่อง
    น้าวุฒิผมขอบคุณมากครับ ไว้ว่างๆผมขออนุญาติโทรปรึกษาน่ะครับ ว่าแต่ถ้าโทรหาน้าสะดวกช่วงใหนครับ(ผมเกรงใจครับ)

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SRT ดูโพส
    น้าทำท่อร้านไหนมาครับ
    ท่อเม้งซังครับ ที่บ้านเขาเลยที่ดำเนินสะดวกครับน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อยากจะขำ ไทรทันใส่โบ 3000 บูสท์ 50 เลยหรือ ผมเห็น 30 35 ก้อขาดกันล่ะ ขนาดทำทั้งฝาหน้า โข่งหลัง ยังไม่รอดเลย

ถ้าจะใส่ก้อใส่ได้ ระบบน้ำและน้ำมัน ต้องต่อให้ครบ ฝาหน้ากลึงล้างให้บางกันใบฟัด โข่งหลังต้องไล่ให้ดี ทำเสร็จแล้วต้องลงกล่องเพื่อเพิ่มแรงดันน้ำมันให้บูสท์เพิ่ม เปลี่ยนแล้วเอาแค่ 25 หรือ 30 ปอนด์พอ ไปกว่านั้นกระจาย

แต่ถ้าอยู่ในดีแม๊กซ์ ในเชฟ ไปได้แน่ 40 45

มันใช่หรือป่าว พิจารณาดูว่าร้านแนะนำ หรือ หมกเม็ดบอกไม่หมด

โบขาด พังมา รับประกันมั้ยล่ะ

User ID
    43783
    Status
    โพส
    26

น่าจะ 50 PSI มากกว่าที่จะเป็นหน่วย Bar

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    น้าวุฒิผมขอบคุณมากครับ ไว้ว่างๆผมขออนุญาติโทรปรึกษาน่ะครับ ว่าแต่ถ้าโทรหาน้าสะดวกช่วงใหนครับ(ผมเกรงใจครับ)
    ผมโต้งครับน้า แต่เบอนั้นอะเบอตาวุฒิครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อยากจะขำ ไทรทันใส่โบ 3000 บูสท์ 50 เลยหรือ ผมเห็น 30 35 ก้อขาดกันล่ะ ขนาดทำทั้งฝาหน้า โข่งหลัง ยังไม่รอดเลย

ถ้าจะใส่ก้อใส่ได้ ระบบน้ำและน้ำมัน ต้องต่อให้ครบ ฝาหน้ากลึงล้างให้บางกันใบฟัด โข่งหลังต้องไล่ให้ดี ทำเสร็จแล้วต้องลงกล่องเพื่อเพิ่มแรงดันน้ำมันให้บูสท์เพิ่ม เปลี่ยนแล้วเอาแค่ 25 หรือ 30 ปอนด์พอ ไปกว่านั้นกระจาย

แต่ถ้าอยู่ในดีแม๊กซ์ ในเชฟ ไปได้แน่ 40 45

มันใช่หรือป่าว พิจารณาดูว่าร้านแนะนำ หรือ หมกเม็ดบอกไม่หมด

โบขาด พังมา รับประกันมั้ยล่ะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kids@da ดูโพส
    น่าจะ 50 PSI มากกว่าที่จะเป็นหน่วย Bar
    555 ผมบอกแล้วครับ บูส 50 บา เครื่องโบอิ้งฮะอิอิ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ผมโต้งครับน้า แต่เบอนั้นอะเบอตาวุฒิครับ

555 ผมบอกแล้วครับ บูส 50 บา เครื่องโบอิ้งฮะอิอิ

ขอบคุณมากมายครับน้าโต้ง ผมต้องอาศัยพวกน้าๆอีกเยอะเลยจ้าาา
    ว่าแต่ว่า ที่ผมไปทำท่อน่ะน้า ผมชอบเสียงท่อ(พอใจ) EGRผมก็อุดน่ะ(ท่อไอดีเอาออกเลย)
    แต่ว่าทำไม่วิ่งเท่าเดิม(170Km.)อัดยาวด้วย หรือว่าเราได้เรื่องเครื่องสะอาดอย่างเดียว
    แล้วท่อมีผลเสียกับเครื่องป่าวครับน้า รบกวนหน่อยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chanwiputn : 07-01-2014 เมื่อ 17:50 เหตุผล: Edit Post.

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ขอบคุณมากมายครับน้าโต้ง ผมต้องอาศัยพวกน้าๆอีกเยอะเลยจ้าาา
    ว่าแต่ว่า ที่ผมไปทำท่อน่ะน้า ผมชอบเสียงท่อ(พอใจ) EGRผมก็อุดน่ะ(ท่อไอดีเอาออกเลย)
    แต่ว่าทำไม่วิ่งเท่าเดิม(170Km.)อัดยาวด้วย หรือว่าเราได้เรื่องเครื่องสะอาดอย่างเดียว
    แล้วท่อมีผลเสียกับเครื่องป่าวครับน้า รบกวนหน่อยน่ะครับ
    น้าลงกล่องหรือโมอย่างอื่นบ้างหรือยังครับ หรือแค่ทำท่ออย่างเดียว
    ผมเคยอ่านในคลับเรามีน้าท่านนึงแนะนำว่าท่อควรทำหลังสุดไม่แน่ใจว่าน้าท่านใด
    และผมคิดว่าถ้าแค่ทำท่ออย่างเดียวมันไม่ก็คงไม่ได้ช่วยอะไรมากมายนัก
    นอกจากได้ต้นนิดหน่อยกับเสียงที่ดังขึ้น ผมคิดว่ามันยังไม่คุ้มกับเงินที่ลงไป
    (เป็นความคิดของผมคนเดียวนะครับ ผิดถูกขออภัยด้วยครับ)

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ของผมก็ทำท่อหลังสุดครับ ผมติดกล่องดัน-ยก เซ็ตโบ แล้วค่อยทำท่อหลังสุด เพราะสมัยก่อนเคยเอาดีแม็กเดิมๆไปทำท่อลงหน้าเพลามีพักไส้ตรง ผลที่ได้คือเสียงที่เหมือนจะแรงแต่วิ่งสู้ใส่ท่อเดิมมีแทนแคทไม่ได้ครับ (ความคิดส่วนตัวคิดว่า ถ้าแรงม้าเท่าเดิมไอเสียยังออกมาไม่มาก แต่ถ้าแรงม้าเพิ่มไอเสียก็เพิ่มตาม ถ้าผิดยังไงผมต้องขออภัยด้วยนะครับ)

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

50 หน่วยบาร์เลยหรอครับ สงสัยเขาพูดหน่วยผิด หรือเข้าใจผิด เทอร์โบลูกแค่นี้จะเอาเท่าความเร็วเกือบเท่าความเร็วเสียงเลยหรอเนี่ย

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    50 หน่วยบาร์เลยหรอครับ สงสัยเขาพูดหน่วยผิด หรือเข้าใจผิด เทอร์โบลูกแค่นี้จะเอาเท่าความเร็วเกือบเท่าความเร็วเสียงเลยหรอเนี่ย
    เขาคงพูดผิด แบบไม่คิดไร ผมก็เอามาจำผมว่า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

Vg สุดตรีนแช่ยาวได้แค่ 170 เองเหรอ ผิดปกติแล้วมั้ง ของผมแค่ 140 ดันเบาๆท่อเดิมใส่แค่แทนแคท 185 ยังกดได้อีกนะ แต่เดี๋ยวนี้ขับแค่ 100 เดียว สังขารไม่อำนวย

Pom_Supalak, TTC-46588 TTC-Member
    User ID
    46588
    Status
    โพส
    222

เดิมๆ ก็แรงแล้ว 190 ยังไม่หมดเลย ยังไปแตะได้เกือบ 200 เชื่อผมสิ เดิมๆ ก็แรงแล้ว 555 ประหยัดงบด้วย

ข้อมูลกระทู้