สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: จัดพวงมาลัยปามาแล้วครับ และขอบพระคุณน้าจ่าหน่อยด้วยครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน จัดพวงมาลัยปามาแล้วครับ และขอบพระคุณน้าจ่าหน่อยด้วยครับ

สืบเนื่องมาจาก ผมไปเจอกระทู้ขายพวงมาลัยของ น้าจ่าหน่อยเข้า ทำให้ผมตาลุกวาว เพราะผมอยากได้พวงมาลัยปาอยู่แล้ว แทนที่ของเดิม ซึ่งผมว่ามันไม่สวยเอาซะเลย ผมก็ไปรับเองถึงหน้าค่ายธนะรัชต์เลยทีเดียว

นี่ครับ ที่น้าจ่าหน่อยขาย ให้มาพร้อมทั้งคลอคสปริง และ สวิตซ์ครูสคอนโทรล และ อินเตอร์เฟสพร้อมสวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียง
    ชื่อ:  IMG_0564.jpg
ครั้ง: 1356
ขนาด:  245.1 กิโลไบต์

หลังจากนั้นผมก็เข้าไปในค่ายไปเยี่ยมเพื่อนสักหน่อย (ในรูปนี้ตึกขาวๆ ที่ทำงานใครเอ่ย มาแสดงตัวด้วยนะครับ)
    ชื่อ:  IMG_0543.jpg
ครั้ง: 1161
ขนาด:  180.7 กิโลไบต์

หลังจากนั้นผมก็แวะเที่ยวเขาตะเกียบให้อาหารลิง และไหว้พระ
    ชื่อ:  IMG_0544.jpg
ครั้ง: 1173
ขนาด:  192.4 กิโลไบต์

จอดรถริมหาด และที่สำคัญ รถผมติดหล่มทรายซึ่งขายขี้หน้ามากแต่ก็ขึ้นมาได้
    ชื่อ:  IMG_0567.JPG
ครั้ง: 1120
ขนาด:  55.1 กิโลไบต์

หลังจากนั้นรับประทานอาหารซึ่งราคาไม่แพงเลยครับ หมดนี่พันกว่าบาท ซึ่งจริงๆแล้วมีมากกว่านี้อีก
    ชื่อ:  IMG_0570.JPG
ครั้ง: 1104
ขนาด:  87.6 กิโลไบต์

กลับกทม วันรุ่งขึ้นรีบไปหาน้าโชคครับ เพราะอยากเปลี่ยนมาก
    ชื่อ:  IMG_0619.jpg
ครั้ง: 1169
ขนาด:  175.6 กิโลไบต์

แอบถ่ายน้าโชคระยะประชิด (สังเกตุประตูกระจกนะครับ มีสติกเกอร์ไทรทันคลับด้วย)
    ชื่อ:  IMG_0620.jpg
ครั้ง: 1170
ขนาด:  177.1 กิโลไบต์

(ประกอบเสร็จแล้วครับ)พวงมาลัยเดิมนี่รักรถผมมากครับ งัดแล้ว งัดอีก ล่อไป 20กว่านาที กว่าจะออกเล่นกันเหงื่อแตกเลย หลังจากนั้นประกอบเสร็จ อินเตอร์เฟสใช้ไม่ได้ครับ แก้แล้วแก้อีกก็ไม่ได้ ผมก็กลับบ้านมาด้วยความงุนงง ว่าทำไมไม่ได้ ทั้้งๆที่เป็นของใหม่
    ชื่อ:  IMG_0633.jpg
ครั้ง: 1171
ขนาด:  205.7 กิโลไบต์

หลังจากนั้นก็มาให้ร้านประดับยนต์แถวบ้านแก้ ช่างก็ปวดเฮดไม่น้อยครับ ลองดูหน้าช่างในรูปประกอบ
    ชื่อ:  IMG_0711.jpg
ครั้ง: 1211
ขนาด:  174.0 กิโลไบต์

หลังจากกลุ้มกันมานาน ก็เลยรู้ว่า ไม่มีตัวรับสัญญาณอินฟาเรดมาให้ ทางร้านเลยเอาของเก่าผมไปเคลมและให้อันใหม่มาแทน (ตุ่มดำๆเล็กๆนี่แหละครับ ที่เป็นต้นปัญหาว่าทำไมอินเตอร์เฟสใช้ไม่ได้)
    ชื่อ:  IMG_0738.jpg
ครั้ง: 1140
ขนาด:  141.8 กิโลไบต์

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมก็เลยจัด ปรีแอมป์ + แอมป์มาลองสักชุด เสียงดีขึ้นก่วาเดิมมากครับ
    ชื่อ:  IMG_0729.jpg
ครั้ง: 1125
ขนาด:  202.8 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0733.jpg
ครั้ง: 1103
ขนาด:  225.5 กิโลไบต์

ส่วนครูสคอนโทรลต้องรอน้าโชคทำให้อีกครั้งเพราะวันนั้น ปล้ำกับอินเตอร์เฟสเครื่องเสียงจนดึก และผมก็ไปหาแกช้าด้วย

และ "ขอบคุณน้าจ่าหน่อยมากๆครับ ที่รับผิดชอบโอนเงินค่าอินเตอร์เฟสที่ใช้ไม่ได้คืนทันทีเลย แถมยังรับผิดชอบค่าเคลมสินค้าให้ผมด้วย ขอบพระคุณมากๆครับ"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LuftWaffe : 07-01-2014 เมื่อ 23:27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: จัดพวงมาลัยปามาแล้วครับ และขอบพระคุณน้าจ่าหน่อยด้วยครับ

ไม่เป็นไร น้าหมี ของใช้ไม่ได้นิ ทำให้มันใช้ได้ก็พอใจแล้ว แหมไปแอบดูที่ทำงานเราซะนี่ อิ อิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 20-01-2014 เมื่อ 16:51

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: จัดพวงมาลัยปามาแล้วครับ และขอบพระคุณน้าจ่าหน่อยด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ไม่เป็นไร น้าหมี ของใช้ไม่ได้นิ ทำให้มันใช้ได้ก็พอใจแล้ว แหมไปแอบดูทำงานเราซะนี่ อิ อิ
    น้าจ่าครับ ผมขับรถกลับบ้านนี่อย่างกับขับรถใหม่อ่ะครับ ยิ้มแก้มปริเลยครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ของเดิม ขายไหมครับลูกพี่ ไลน์ มาบอกราคาด้วยนะครับ

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

นึกได้ ตุ่มเล็กๆ ผมก็มี ทางคนจัดก็บอกว่า pioneer ต้องใช้ แต่ผมต่อกับ pioneer มา 2 ครั้ง ก็ไม่เคยใช้ตัวนี้แต่ก็ ควบคุมได้ งง อ่ะ
    ( แต่เจ้าของแบรนด์ ยังตอบไม่เคลียร์เลย 555 ไม่รู้ว่า รู้จริง เปล่า หาเบอร์จาก web แบรนด์ ของอินเตอร์เฟส )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย trr2547 : 08-01-2014 เมื่อ 06:40

User ID
    43742
    Status
    โพส
    89

ได้สมใจซะทีนะครับ ครูสคอนโทรลเสร็จจะแหล่มเยย

User ID
    38704
    Status
    โพส
    27

เยี่ยม

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    นึกได้ ตุ่มเล็กๆ ผมก็มี ทางคนจัดก็บอกว่า pioneer ต้องใช้ แต่ผมต่อกับ pioneer มา 2 ครั้ง ก็ไม่เคยใช้ตัวนี้แต่ก็ ควบคุมได้ งง อ่ะ
    ( แต่เจ้าของแบรนด์ ยังตอบไม่เคลียร์เลย 555 ไม่รู้ว่า รู้จริง เปล่า หาเบอร์จาก web แบรนด์ ของอินเตอร์เฟส )
    แปลกแต่จริงครับน้าโชค ผมก็งงว่า มันกดปุ่มที่พวงมาลัยแล้วทำไมมันต้องมีตุ่มนั่นไว้คอยรับสัญญาณด้วย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ authavut ดูโพส
    ได้สมใจซะทีนะครับ ครูสคอนโทรลเสร็จจะแหล่มเยย
    มันสุดยอดมากเลยครับ วันนี้ผมเลยตะลุย สระบุรี สิงห์บุรี ลพบุรี อ่างทอง เลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pratuang ดูโพส
    เยี่ยม
    ขอบคุณครับ

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

สวยมากครับ ต่อไปก้อคงเป็นแอร์ออโต้แน่ๆๆเลย อิอิ (ที่ครอบแอร์ของปาจะได้แจ่มๆๆสวยๆๆคับน้าหมี).

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อิจฉาน้าหมีจัง สวยๆๆๆครับ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pu_triton2012 ดูโพส
    สวยมากครับ ต่อไปก้อคงเป็นแอร์ออโต้แน่ๆๆเลย อิอิ (ที่ครอบแอร์ของปาจะได้แจ่มๆๆสวยๆๆคับน้าหมี).
    ใช่เลยครับ อยากได้แอร์ออโต้ แต่อันนี้ต้องชั่งใจดูก่อนว่าจำเป็นไหม หรือแค่อยากครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    อิจฉาน้าหมีจัง สวยๆๆๆครับ
    ไม่ต้องอิจฉาครับเดี๋ยวน้าก็เปลี่ยน ผมรู้ ฮี่ๆๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้