สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

มาตรฐาน ผู้ค้าที่ดีเยี่ยม......

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ....พอดีมีเรื่องดีๆๆของผู้ค้าที่ดีรายหนึ่งมาบอกเล่านะครับ...คือว่าผมได้ใส่กันชนหน้าของยี่ห้อ โอเอร์แลนด์ (ผมไปใส่ที่โรงงานเค้าเองเลย) ตั้งแต่ประมาณเดือนกุมภาฯปี 56 ใส่มาได้สัก 4-5 เดือนก็ได้รู้สึกว่าสีดำของกันชนมันเป็นคราบขาวๆๆๆแต่ก็ยังไม่ได้โทรไปสอบถามที่โรงงานและเมื่อประมาณเดือน 11 ทางโรงงานได้โทรแจ้งเข้ามาว่าสีที่เค้าทำมาให้มีปัญหาให้เอากลับไปแก้ไข..ผมก็ไม่มีเวลาว่างที่จะเข้าไปโรงงานซะทีจนก่อนปีใหม่จึงขับไปที่โรงงานทีแรกก็นึกว่าถอดให้แก้ไขแล้วจะต้องกลับไปใส่อีกที...ที่ไหนได้โรงงานเปลี่ยนชิ้นใหม่ให้เลยเพราะเห็นว่าผมขับรถมาไกล....ทุกวันนี้ผมยังเสียใจอยู่เลยว่ากันชนหลังของผมไม่ได้ใส่กับที่นี่เพราะผมทำบานสวิงล้อด้านหลังด้วยตอนนี้กันชนหลังผมก็กระดำกระด่างโทรไปถามเฮียกับซ้อแกก็บอกว่าเลยประกันแล้วเซ็งกับร้านดังริมถนนส่งออกแดนไกล....

สองแบบ..สองสไตล์....ความรับผิดชอบต่างกัน.....

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าที่ดีเยี่ยม......

ส่วนของผม ks ประดับยนต์บางบัวทอง(ผมไม่เซนเซอร์ชื่อร้านให้นะครับเพราะดีก็ต้องเชียร์ ....ก็ต้องประจาน ในจุดไข่ปลาจงเติมคำให้คล้องจอง) สีพาวเดอร์โคทแตกร่อน ผมโทรไปจะเคลม บอกให้เข้าไปหา แล้วให้ถอดของเดิมออกแล้วเขาจะทำสีใหม่ให้ ซึ่งผมไม่ประทับใจเลย ทั้งๆที่ของใหม่ๆ ใส่มาไม่ถึงเดือน ในร้านเขาก็มีของสต็อกอยู่ ขับไปเปลี่ยนอันใหม่ให้ก็จบแล้ว จะให้ย้อนไปย้อนมา ไม่คุ้มครับ ผมเลยพ่นสีเองมันซะเลย

ขนาดผมบอกบ้านผมอยู่สุขุมวิทนะ เขาก็ยังยืนยันว่าจะให้ถอดทิ้งไว้

ชื่อ:  IMG_0139.jpg
ครั้ง: 635
ขนาด:  197.4 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0140.jpg
ครั้ง: 925
ขนาด:  206.3 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0141.jpg
ครั้ง: 578
ขนาด:  162.1 กิโลไบต์

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ผู้ค้าที่ดีเยี่ยม......

นี่ล่ะครับเป็นเหตุผลอย่างนึง ทั้ง ๆ ที่งานก้อเหมือน ๆ กัน แต่ทำไมราคาถึงแพงกว่า เพราะเรื่องหลังการขายเป็นสิ่งสำคัญ

ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้เข้าไปเคลมสินค้านั้น เจอกับใคร เซลล์ หรือผู้จัดการครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ฮิๆๆๆๆๆ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ดันๆๆ

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pluscng ดูโพส
    สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ....พอดีมีเรื่องดีๆๆของผู้ค้าที่ดีรายหนึ่งมาบอกเล่านะครับ...คือว่าผมได้ใส่กันชนหน้าของยี่ห้อ โอเอร์แลนด์ (ผมไปใส่ที่โรงงานเค้าเองเลย) ตั้งแต่ประมาณเดือนกุมภาฯปี 56 ใส่มาได้สัก 4-5 เดือนก็ได้รู้สึกว่าสีดำของกันชนมันเป็นคราบขาวๆๆๆแต่ก็ยังไม่ได้โทรไปสอบถามที่โรงงานและเมื่อประมาณเดือน 11 ทางโรงงานได้โทรแจ้งเข้ามาว่าสีที่เค้าทำมาให้มีปัญหาให้เอากลับไปแก้ไข..ผมก็ไม่มีเวลาว่างที่จะเข้าไปโรงงานซะทีจนก่อนปีใหม่จึงขับไปที่โรงงานทีแรกก็นึกว่าถอดให้แก้ไขแล้วจะต้องกลับไปใส่อีกที...ที่ไหนได้โรงงานเปลี่ยนชิ้นใหม่ให้เลยเพราะเห็นว่าผมขับรถมาไกล....ทุกวันนี้ผมยังเสียใจอยู่เลยว่ากันชนหลังของผมไม่ได้ใส่กับที่นี่เพราะผมทำบานสวิงล้อด้านหลังด้วยตอนนี้กันชนหลังผมก็กระดำกระด่างโทรไปถามเฮียกับซ้อแกก็บอกว่าเลยประกันแล้วเซ็งกับร้านดังริมถนนส่งออกแดนไกล....

สองแบบ..สองสไตล์....ความรับผิดชอบต่างกัน.....
    น้าครับ ขอข้อมูล+ภาพ การทำบานสวิงล้อที่ติดกับกันชนหลังหน่อยครับ สนใจอยู่
    ขอบคุณครับ

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    นี่ล่ะครับเป็นเหตุผลอย่างนึง ทั้ง ๆ ที่งานก้อเหมือน ๆ กัน แต่ทำไมราคาถึงแพงกว่า เพราะเรื่องหลังการขายเป็นสิ่งสำคัญ

ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้เข้าไปเคลมสินค้านั้น เจอกับใคร เซลล์ หรือผู้จัดการครับ
    เคลียร์กับเซลล์ของโรงงานนะครับ....มีห้องแอร์..ทีวี..พร้อมน้ำดื่ม ระหว่างนั่งรอใส่ด้วยนะครับ...

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

กันชนหลังผมก็มีรอยสนิมตามดและกระดำกระด่างเหมือนกันครับ...แต่ร้านที่บ้านโป่งก็ยังเงียบๆๆนิ่งๆๆ....ผมก็ขี้เกียจตามเพราะตอนผมไปสั่งทำกันชนหลังพร้อมบานสวิงสั่งเดือน11..กว่าจะได้ก็ปลายเดือนกุมภาฯ......

ชื่อ:  IMG_0139.jpg
ครั้ง: 635
ขนาด:  197.4 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0140.jpg
ครั้ง: 925
ขนาด:  206.3 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0141.jpg
ครั้ง: 578
ขนาด:  162.1 กิโลไบต์[/quote]
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pluscng : 09-01-2014 เมื่อ 10:22

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส

แต่จะว่าไปแล้วราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่นะครับแต่ผมต้องการทำบานสวิงด้วยแต่ที่โรงงานเค้าไม่ได้ทำนะครับผมเลยต้องมาทำกันชนหลังกับบานสวิงที่ร้านตรงบ้านโป่งนะครับ....

User ID
    24855
    Status
    โพส
    274

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PanYaChon ดูโพส
    น้าครับ ขอข้อมูล+ภาพ การทำบานสวิงล้อที่ติดกับกันชนหลังหน่อยครับ สนใจอยู่
    ขอบคุณครับ
    ผมทำกันชนหลังพร้อมบานสวิงทีร้าน psk บ้านโป่งนะครับ

User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pluscng ดูโพส
    ผมทำกันชนหลังพร้อมบานสวิงทีร้าน psk บ้านโป่งนะครับ
    บานสวิงกันชนหลัง หน้าตาเป็นยังไงครับ ผมอยากเห็นครับน้า รบกวนขอรูปหน่อยได้ไหมครับ

ข้อมูลกระทู้