สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

มาตรฐาน ขำๆตอนสายๆ

1. กริ๊ง ๆ ๆ ..... เฮ้ย! เพื่อน วันนี้ที่นัดตีกอล์ฟกูไปไม่ได้นะ ต้องไปตาก ตอนนี้กูมาถึงนครสวรรค์แล้ว เมียใช้ให้มา จริงๆกูก็ยังสับสนมาตลอดทางนะ แต่ไม่กล้าถาม เมียไม่ชอบให้เรื่องมาก กูคิดว่า เดี๋ยวถึงตากแล้ว ค่อยโทรไปถามมันอีกทีว่า... "ที่ใช้ให้เอาผ้าไปตาก" จะเอาผ้าไปทำอะไรที่นั่นวะ??? ---------------

2. อนุสรณ์ : ผมเป็นหมัน ผมเครียดมากเลย
    หมอ: เครียดเรื่องอะไร
    อนุสรณ์: แฟนผมท้อง4เดือน ลูกผมในท้องจะเป็นหมันแบบผมมั้ย?
    หมอ: น่าจะไม่นะ
    อนุสรณ์: เฮ้อ..โล่งอกไปทีหมอ ผมสบายใจละ
    หมอ : ?!? ---------------

3. เมื่อลูกน้องโจรสลัดมากันพร้อมหน้า หัวหน้าโจรสลัดก็พูดว่า
    หัวหน้า: พวกเจ้ารู้รึเปล่ากว่าข้าจะมาถึงจุดนี้ได้ ข้าต้องผ่านเหตุการณ์เลวร้ายมามาก
    ลูกน้อง: หัวหน้าครับ
    หัวหน้า: มีอะไรว่ามา
    ลูกน้อง: ทำไมขาข้างขวาหัวหน้าใส่ขาไม้ครับ
    หัวหน้า: ตอนนั้นข้าสู้กับทหารเรือกลางทะเล แล้วเรือแตกข้าว่ายน้ำมีฝูงฉลามนับสิบตัว ว่ายตามมามันกัดขาข้าขาดไป แต่ข้าก็รักษาชีวิตไว้ได้
    ลูกน้อง: หัวหน้าเจ๋งมากเลยครับ แล้วที่แขนซ้ายทำไมใส่ตะขอเหล็กล่ะครับ
    หัวหน้า: ตอนนั้นข้าเข้าไปในป่าเพื่อไปสำรวจพื้นที่ข้าไปเจอเสือ 5 ตัวอยู่ในป่า มันกัดแขนซ้ายข้าไปแต่ข้าก็หนีรอดมาได้ยังไงล่ะ
    ลูกน้อง: หัวหน้าสุดยอด!! แล้วตาข้างซ้ายที่บอด แล้วเอาผ้าดำปิดเอาไว้ล่ะครับ หลังลูกน้องถามจบหัวหน้าโจรสลัดร้องไห้เสียงดังมาก!
    ลูกน้อง: แสดงว่าวีรกรรมครั้งนี้สะเทือนใจมาก หัวหน้าเจอกับสัตว์อะไรครับ
    หัวหน้า: เปล่า!! วันนั้นคันตาซ้าย กูลืมไปว่ามือซ้ายกูเปลี่ยนเป็นตะขอเหล็กแล้ว ---------------

4. ณ ร้าน "ศรแดง" กลุ่มเพื่อนวัย 40... ตกลงกันว่า จะไปกินมื้อเย็นที่นี่ เพราะสาวเสิร์ฟสวยหุ่นดี อีก 10 ปีต่อมา...ก็ไปที่ร้าน ศรแดง เพราะอาหารอร่อยและดนตรีเพราะ อีก 10 ปีต่อมา...ก็ไปที่ร้าน ศรแดง เพราะมีห้องส่วนตัวเป็นสัดส่วน อีก 10 ปีต่อมา...ก็ไปที่ร้าน ศรแดง เพราะอยู่ใกล้เวทีชุมนุม จนอายุ 80 เพื่อนกลุ่มนี้ ก็ยังไปกินมื้อเย็นที่ร้าน ศรแดงเพราะทุกคนบอกว่า "เรายังไม่เคยมาที่นี่กันเลยนะ" ?!?!

เครดิต. ที่มาที่ไปไม่รู้ แต่ผมเก็บมาจากเฟสบุ๊ค.. ขอบคุณต้นฉบับครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย newyear : 13-01-2014 เมื่อ 11:22

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

มาตรฐาน ตอบ: ขำๆตอนสายๆ

55555555

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ชอบเรื่องแรกครับ555555

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ไอ้คนแรกกลับถึงบ้านเมื่อไร ตายแน่นอน

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

ข้อมูลกระทู้