หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

มาตรฐาน 2.4 เติมe20 ไฟโชว์

เงานเข้าตั้งแต่ยังไม่7โมงเช้าเลยคับวันนี้
    ขับรถออกจากที่ทำงานได้หน่อยเดียว(ตัดเข้าระบบแก็สเรียบร้อย)อยู่ๆดีๆไฟโชว์ซะอย่างงั้นแต่ยังวิ่งได้ปกติทั้งสองระบบจึงปรับเป็นน้ำมัน
    ค่อยๆวิ่งจนถึงบ้าน เมื่อสักพักขับไปศูนย์ก็ใช้น้ำมันไฟก็ยังโชว์อยู่
    ไปถึงศูนย์เลยแจ้งอาการเค้า
    ช่างบอกรถติดแก็สมาอาการอาจจะเพิ่งออกก็ได้อาจจะมีปันหาระบบไฟ ขอเช็คไลน์สายไฟก่อน พูดให้เราใจเสียอีก
    หายไปสักพัก ช่างมาแจ้งว่าเรียบร้อยแล้ว
    เลยถามเค้าว่าเป็นเพราะอะไร ช่างเลยย้อนถามว่า
    รถเติมน้ำมันอะไร ก็ตอบไปว่า e20 คับ
    ช่างเลยบอกว่ารถติดแก็สไม่ควรเติมเพราะไม่ค่อยได้ใช้น้ำมัน ใช้แค่ตอนสตาทมันน้อยไป ให้เติมโซฮอล 91-95 แทนไฟจะได้ไม่โชว์
    ตอนนี้ลบโค๊ดให้แล้วไฟไม่โชว์แล้วถังหน้าให้เติมโซแทน
    เลยจะมาถามน้าๆว่าเคยเจออาการแบบนี้ไหมคับ
    ปล. รถผม 2พันโลนิดๆ
    เติมน้ำมันไป3 ครั้ง
    โซ95 ไป 1พัน
    อี20 2 ครั้ง ครั้งละ พัน คับ ....

User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 เติมe20 ไฟโชว์

ผมเติมe20มาตลอดยังไม่เคยเห็นไฟโชว์นะครับ

User ID
    29294
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 เติมe20 ไฟโชว์

เคยเติมเต็มถังไปสองรอบ ไม่มีปัญหาไฟโชว์ครับ

แต่มีปัญหาไฟ srs โชว์นี่สิ เซ็งมากกว่า

User ID
    32448
    Status
    โพส
    248

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tt414 ดูโพส
    ผมเติมe20มาตลอดยังไม่เคยเห็นไฟโชว์นะครับ
    ผมจะ 40,000 โลแล้ว ไม่มีปัญหาใดๆครับ (cngจากโรงงาน)

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ผม e20 ก็ปกติเกือบแสนโลแล้ว เคยe85 เต็มถัง 3รอบ ก็ไม่โช รถเดิมๆติดแก๊สครับไม่ได้ใส่กล่องเพิ่ม

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

ไอ้ศูนย์ห่วยเเตก เขามีไว้ไห้เติม e20 ได้ ดันบอกว่าไม่ไห้เติม เเต่ปัมนํ้ามันที่คุณไปเติมนํ้ามัน มันมีคุณภาพหรือเปล่าครับ

User ID
    40839
    Status
    โพส
    242

ผมเติมมาปีกว่าแล้ว ไม่เห้นเจอแบบนี้เลยครับ เคยเจอไฟเครื่องยนต์โชว์แต่ช่างแก็สมาจูนระบบใหม่ให้หายครับ

User ID
    36370
    Status
    โพส
    52

e85 ตลอดเลยครับ มีแต่ประหยัดตังค์ในกระเป๋า

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ช่างที่ศูนย์นี่ก็มัวและมึนจริงๆ ไม่รู้ก็โทษน้ำมันไว้ก่อน ....ใช้ E20 มา 150,000 Km ไม่เคยมีไฟโชว์ ติดแก๊สเหมือนกัน

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ผมเดาว่าไม่เกี่ยวกะน้ำมันครับ น่าจะเป็นที่ระบบแก็สมากกว่าครับให้ร้านที่น้าติดแก็สเช็คดูครับ รถผมก็โชว์ครับหนักกว่านั้นเคยเข้าระบบแก็สไม่ได้เลยผมก็ขับเข้าร้านที่ติดแก็สให้ละครับจัการให้ ตอนนี้ปกติครับผม

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เดาว่าไฟโชว์ที่คอมศูนย์จับได้คงจะฟ้องเกี่ยวกับส่วนผมของเชื้อเพลิง
    โทษช่างศูนย์ก็คงไม่ถูกต้องซะทีเดียวคงไม่รู้จริงๆอะ
    แล้วอีกอย่างช่างคงไม่อยากโทษระบบอื่นเดี๋ยวจะหาว่าไม่รับผิดชอบก็เลยเดาสาเหตุไปอะครับ
    ผมเดาเอานะคิดในแง่ดี
    ผมเคยเจอตัวอย่างน้องที่ทำงานรถต่างค่ายไฟโชว์บ้างดับบ้างบางเวลาเข้าไปหาอู่แก๊สนั่นก็เปลี่ยนไปมั่วเล่นไปถึงหัวฉีดแก๊สโน่น
    สุดท้ายแค่กรองแก๊สอันเดียวหายสนิทเร่งดีเหมือนเดิม
    ยังไงลองให้ร้านแก๊สตรวจสอบดูอีกทีเปลี่ยนกรองแก๊สบ้างหรือยังลองเช็คตารางจูนแก๊สใหม่ก็ดีครับ

User ID
    17306
    Status
    โพส
    20

ช่างมั่วรึป่ะครับ ผมเติม e85 สลับกับ ngv วิ่งมา 150,000 แล้วครับ ไม่เห็นเป็นรัยเลยครับ

User ID
    17260
    Status
    โพส
    39

อีเสียงครับ e20 ตลอด แสนโลไม่เคยโชว์ครับ

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sawai ดูโพส
    ไอ้ศูนย์ห่วยเเตก เขามีไว้ไห้เติม e20 ได้ ดันบอกว่าไม่ไห้เติม เเต่ปัมนํ้ามันที่คุณไปเติมนํ้ามัน มันมีคุณภาพหรือเปล่าครับ
    ปั้มเชลล์ ถนนจรัญ เนี่ยละคับน้า ไม่น่าเน่านะ

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เดาว่าไฟโชว์ที่คอมศูนย์จับได้คงจะฟ้องเกี่ยวกับส่วนผมของเชื้อเพลิง
    โทษช่างศูนย์ก็คงไม่ถูกต้องซะทีเดียวคงไม่รู้จริงๆอะ
    แล้วอีกอย่างช่างคงไม่อยากโทษระบบอื่นเดี๋ยวจะหาว่าไม่รับผิดชอบก็เลยเดาสาเหตุไปอะครับ
    ผมเดาเอานะคิดในแง่ดี
    ผมเคยเจอตัวอย่างน้องที่ทำงานรถต่างค่ายไฟโชว์บ้างดับบ้างบางเวลาเข้าไปหาอู่แก๊สนั่นก็เปลี่ยนไปมั่วเล่นไปถึงหัวฉีดแก๊สโน่น
    สุดท้ายแค่กรองแก๊สอันเดียวหายสนิทเร่งดีเหมือนเดิม
    ยังไงลองให้ร้านแก๊สตรวจสอบดูอีกทีเปลี่ยนกรองแก๊สบ้างหรือยังลองเช็คตารางจูนแก๊สใหม่ก็ดีครับ
    ถ้าโชว์อีกรอบคงต้องไปให้อู่แก็สดูคับน้า เพราะไปให้เค้าจูนมาใหม่รอบแรกเหมือนจะกินเยอะไป...
    รถผมติดแก็ส ยังไม่ถึงเดือนเลย ติดไปตอน 500 โล ตอนนี้รถวิ่งไป 2 พันกว่าโลเองคับน้า

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ลองอย่างนี้ซิครับน้า ถ้าไฟเครื่องขึ้นอีก ลองถอดขั่วแบตร์ขั่วลบออกซักพักแล้วใส่กลับ (เป็นการลบcode) แล้วลองวิ่งน้ำมันถ้าขึ้นอีกแปลว่าไม่ได้เป็นที่แก๊ส แต่ถ้าไม่ขึ้นก็เป็นที่แก๊สแน่ๆ แต่เป็นผม ผมจะไปจูนใหม่เลย ถ้าจูนฟรีจะได้ไม่เปลืองน้ำมันครับน้า555

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมเติม e20 ปกติดีครับ
    2 ปี สามหมื่นโลนิดๆ หล่ะ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theoh999 ดูโพส
    ถ้าโชว์อีกรอบคงต้องไปให้อู่แก็สดูคับน้า เพราะไปให้เค้าจูนมาใหม่รอบแรกเหมือนจะกินเยอะไป...
    รถผมติดแก็ส ยังไม่ถึงเดือนเลย ติดไปตอน 500 โล ตอนนี้รถวิ่งไป 2 พันกว่าโลเองคับน้า
    อย่างรถผมเอง ไอ้ Cedia คันแดงเนี่ย ตอนติดแก๊สมาใหม่ๆ ขับๆไปพอถอนคันเร่งปุ๊บ ไฟเครื่องโชว์แวปนึง แล้วเกียร์มันก็ตัดเข้า เซฟโหมด ค้างอยู่ที่เกียร์สุดท้าย
    ต้องดับเครื่องแล้วสตารทใหม่ถึงวิ่งได้ปกติ สาเหตุก็มาจาก การจูนแก๊สที่บางไป ปรับแรงดันแก๊สไม่เหมาะสม จูนใหม่ก็หายไม่มากวนใจอีกเลย

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

เรื่องแก็สบางนี่น่าจะมีส่วนนะคับ เดียวลองวิ่งดูก่อน ตอนนี้ยังปกติดี ...

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

จูนแก็สดีๆ ครับ ไม่เกี่ยวกะน้ำมัน ช่างมั่วครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้