สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

กระทู้: สอบถามข้อมูล อู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และฝีมือ OK

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    777
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน สอบถามข้อมูล อู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และฝีมือ OK

ขออนุญาติสอบถาม เพื่อนๆ สมาชิกสระบุรี ว่า มีอู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และมีฝีมือ OK (ที่ไม่ใช่ศูนย์บริการมิตซู นะครับ) พอดีผมเพิ่งย้ายที่ทำงาน จากลำปาง มาประจำที่ เขต อ.บ้านหมอ จ.สระบุรี & เขตติดต่อ อ.ท่าเรือ จ.อยุธยา ผมพักอยู่แถวๆ ทางเข้าวัดสระตือ ครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวเพื่อนๆ ชาวสระบุรี และเพื่อนๆ เขตรอยต่อ
    อ.ท่าเรือ จ.อยุธยาด้วยครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mitrchaik : 14-01-2014 เมื่อ 15:35

User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามข้อมูล อู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และฝีมือ OK

พี่ๆน้าๆ..................อัพเดทอู่ซ่อมหน่อยเร้ว

ว่าแต่รถน้าเป็นอะไรล่ะครับ...........แจ้งอาการกันก่อนดีมั้ยครับ เผื่อมีน้าแนะนำกันถูก

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามข้อมูล อู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และฝีมือ OK

รถผมเป็นรถTriton ตัวเตี้ย 116 hp รุ่น 4 ประตู ปี 2006 รถใช้งานมาแล้วประมาณ 152,000 กม. ตอนผมอยู่ลำปางก็ใช้บริการอู่ด้านนอกเป็นประจำ ไม่ได้เข้าศูนย์บริการเลย หลังจากรถหมดการรับประกันจากศูนย์แล้ว(และช่างที่อู่ เขาก็เป็นช่างที่ศูนย์มิตซูมาก่อน แต่ลาออกมาเปิดอู่เอง ก็เลยตามไปใช้บริการกันครับ )
    รถผมตอนนี้ยังไม่อาการอะไรครับ คือผมอยากรู้แหล่งข้อมูลอู่ซ่อมรถ ที่รอบรู้ เกี่ยวกับ รถTriton เป็นอย่างดี และมีฝีมือ OK ที่เพื่อนๆ เคยเข้าไปใช้บริการกันนะครับ และตอนนี้ก็ได้เวลา ที่จะต้องเปลี่ยนถ่าย และเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง แล้วน่ะครับ...

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

ไม่มีครับ ถ้าเอาแบบตรงๆอย่างนั้น วิ่งออกนอกพื้นที่ไปทำโซนอื่นครับ

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

คุณชาย 19 นี้นะที่โทรชวน

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

เรียนคุณน้องเจ้านาย
    ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ พอดีผม มีงานด่วน ที่บริษัทที่ทำงาน เลยไม่ได้ไปร่วมงานด้วยครับ เอาไว้โอกาสหน้า คงได้ร่วมกิจกรรมกันครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

ชื่อ:  ForumRunner_20140126_145725.jpg
ครั้ง: 389
ขนาด:  159.1 กิโลไบต์

ชื่อ:  ForumRunner_20140126_145748.jpg
ครั้ง: 445
ขนาด:  167.6 กิโลไบต์

ลองโทร.สอบถามที่อู่นี้ครับ..
    เจ้าของอู่ใช้ไทรทันเหมือนกัน
    จากวัดสะตือ มาอู่.วิ่งเส้นท่าลาน.ถึงแยกเลี้ยวขวามาสระบุรี เจอบายพาสไปโคราชเลี้ยวซ้าย
    มายูเทิร์นใต้สะพานข้ามแม่น้ำป่าสัก
    แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเทศบาล4
    ประมาณสองร้อยเมตรจากแยก
    อยู่ขวามือ เยื้องสนามบอลเคิร์ฟ

BR.,
    Kopchoke Singahamano
    Sent from my Xperia Z.
    using Forum Runner

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

ผมเข้าประจำอยู่หลัง ไปรษณย์โรจนะ อยุธยา เจ้าของอู่ อดีตนายช่างประจำศูนย์ อยุธยา
    อู่ช่างน้อย
    ถ้าสนใจ หาเบอร์โทรให้ครับ

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    ชื่อ:  ForumRunner_20140126_145725.jpg
ครั้ง: 389
ขนาด:  159.1 กิโลไบต์

ชื่อ:  ForumRunner_20140126_145748.jpg
ครั้ง: 445
ขนาด:  167.6 กิโลไบต์

ลองโทร.สอบถามที่อู่นี้ครับ..
    เจ้าของอู่ใช้ไทรทันเหมือนกัน
    จากวัดสะตือ มาอู่.วิ่งเส้นท่าลาน.ถึงแยกเลี้ยวขวามาสระบุรี เจอบายพาสไปโคราชเลี้ยวซ้าย
    มายูเทิร์นใต้สะพานข้ามแม่น้ำป่าสัก
    แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเทศบาล4
    ประมาณสองร้อยเมตรจากแยก
    อยู่ขวามือ เยื้องสนามบอลเคิร์ฟ

BR.,
    Kopchoke Singahamano
    Sent from my Xperia Z.
    using Forum Runner
    ขอขอบคุณ คุณโชคดี มากๆ เลยนะครับ สำหรับข้อมูล แล้วผมจะลองเข้าไปใช้บริการ ตามที่ท่านได้แนะนำมาครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong8201 ดูโพส
    ผมเข้าประจำอยู่หลัง ไปรษณย์โรจนะ อยุธยา เจ้าของอู่ อดีตนายช่างประจำศูนย์ อยุธยา
    อู่ช่างน้อย
    ถ้าสนใจ หาเบอร์โทรให้ครับ
    ขอขอบคุณ คุณtong8201 มากๆ เลยนะครับ สำหรับข้อมูล ถ้าผมมีโอกาสผ่านไปแถวนั้น ผมจะลองเข้าไปใช้บริการดูนะครับ ตามที่ท่านได้แนะนำมาครับ และถ้าเป็นไปได้ ขอเบอร์โทรที่ร้าน สำหรับติดต่อด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrchaik ดูโพส
    ขอขอบคุณ คุณtong8201 มากๆ เลยนะครับ สำหรับข้อมูล ถ้าผมมีโอกาสผ่านไปแถวนั้น ผมจะลองเข้าไปใช้บริการดูนะครับ ตามที่ท่านได้แนะนำมาครับ และถ้าเป็นไปได้ ขอเบอร์โทรที่ร้าน สำหรับติดต่อด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    น้อยเจริญยนต์
    081 9476050, 035 336011

User ID
    777
    Status
    โพส
    519

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong8201 ดูโพส
    น้อยเจริญยนต์
    081 9476050, 035 336011
    ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้