สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน เปลี่ยนมาแล้วครับ บูชยางปีกนกล่าง

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=61443
    ผมได้ลองเปลี่ยนบูชดูที่ซ้าย-ขวา ราคาบูช4ตัว 640(160บาทx4ตัว)

อาการที่เป็นนั้นดีขึ้นมากอย่างชัดเจน รถนิ่งขึ้น ไม่วูบวาบ ไม่เซๆ ตั้งศูนย์ง่ายจากเดิมที่ตั้งฝั่งขวาค่อนข้างยาก ค่าเพี้ยน

จากรูปเป็นบูชฝั่งขวาที่มีปัญหา แต่ฝั่งซ้ายไม่มีอะไรผิดปกติ บูชแนบสนิทดีครับ ช่างที่เปลี่ยนบอกว่ากระทบหลุมหนักๆมาแน่เลยใช่มั๊ย
    ก็จริงครับ ฝั่งขวาผมสังเกตุจะวิ่งผ่านหลุม เนินซะมากกว่าด้วย สงสัยต้องเพาๆตรีนนนนน...ลงหน่อยแหละ อิอิอิอิ

สรุปรถนิ่งขึ้นเยอะ บวกกับโช๊คหน้าชุดใหม่ profender แกน18 ปรับ4 ระดับ
    ปล....ค่อยติดตามรีวิวprofender แกน18 ปรับ4 ระดับ อิอิอิ http://www.thaitritonclub.com/forum/...59#post1044459
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bait : 15-01-2014 เมื่อ 17:59

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนมาแล้วครับ บูชยางปีกนกล่าง

แสดงว่าปีกนกล่างที่โทรมาจองไม่เอาแล้วใช่ไหมครับ อิอิ ถ้าไม่ใช่น้าก็ขออภัยนะครับ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนมาแล้วครับ บูชยางปีกนกล่าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    แสดงว่าปีกนกล่างที่โทรมาจองไม่เอาแล้วใช่ไหมครับ อิอิ ถ้าไม่ใช่น้าก็ขออภัยนะครับ
    โทษทีครับน้าโต้ง ผมลืมโทรบอกครับ คำนวณตังแล้วไม่พอเลยไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่อ่ะครับ ขอโทษจริงๆน่ะครับน้าโต้ง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    โทษทีครับน้าโต้ง ผมลืมโทรบอกครับ คำนวณตังแล้วไม่พอเลยไม่ได้เปลี่ยนตัวใหม่อ่ะครับ ขอโทษจริงๆน่ะครับน้าโต้ง
    ไม่เป็นไรคร้าบน้าอย่าซีเรียสครับรถแก้หายก็ดีแล้วครับ ทางนี้ก็รอคนที่หาอะไหล่ไม่ได้ ถูกๆดีกว่าไปโดนเซียงกงฟันครับ

ข้อมูลกระทู้