สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29969
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับ

ชื่อ:  IMG_1394.JPG
ครั้ง: 440
ขนาด:  24.0 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_1396.JPG
ครั้ง: 594
ขนาด:  28.2 กิโลไบต์

หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับน้า ล่าสุดพวงมาลัยก็เริ่มลอกแล้ว

User ID
    40760
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน ตอบ: หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับ

ถ้าไม่โดนพวกน้ำยาหรือสารเคมีและรถยังอยู่ในระยะรับประกัน ผมคิดว่าน่าจะเคลมได้ครับ

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

มาตรฐาน ตอบ: หนังหัวเกียร์ + หน้าปุ่มปรับแอร์ลอก เคลมได้ไหมครับ

รถผมก็เป็นเหมือนกัน หัวเกียร์ , พวงมาลัย , ปุ่มเครื่องเล่น , มือจับปิดประตูด้านในฝั่งคนขับ ลอก (สีพลาสติก) ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร ปัจจุบันพวงมาลัยผมซื้อปอกหุ้มพวงมาลัยที่ขายตามร้านประดับยนต์มาใส่ ส่วนหัวเกียร์ก็ซื้อปอกหุ้มลายคลาสิกตามท้องตลาดทั่วไปสวมหุ้มไว้ ส่วนปุ่มเครื่องเล่นลอก1 ปุ่มคือ ปุ่ม Net ที่เอาไว้กดฟังเพลงถัดไป สาเหตุที่ลอกน่าจะเป็นที่ผมกดปุ่มนี้บ่อยที่สุด ตอนนี้ใช้รีโมทแทน กลัวลอกไปมากกว่าเดิม ส่วนมือจักปิดประตูด้านในฝั่งคนขับ สีพลาสติก ลอก น่าจะเกิดจากใช้ดึงปิดประตูบ่อย
    ไม่เคยถามศูนย์เรื่องเคลม ว่ากรณีแบบนี้เคลมได้ไหม รถใช้งาน 40,000โล 2 ปี 1 เดือน แต่ผมคิดว่า น่าจะเคลมไม่ได้ แม้ว่ายังอยู่ในระยะประกัน ก็ตาม เพราะ อาการหรือสิ่งเหล่านี้ไม่มีผลต่อการขับขี่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kro sang : 19-01-2014 เมื่อ 14:39

ข้อมูลกระทู้