สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29564
    Status
    โพส
    48

มาตรฐาน Plus vg 4d เบาะแล้วเด้ง มากครับ แนะนำหน่อยครับ

Plus vg 4d เดิมๆ ครับ ไม่เคยทำอะไร ล้อ ยางเดิม ปี 12
    เมื่อวาน ให้ แฟนขับ แล้วลองนั่งเบาะหลัง โห
    พระเจ้า มันเ้ด้ง มากครับ พึ่งรู้ ว่านั่งหลัง มันกระเด้ง กระดอน
    ขนาดนี้

ใจอยากเปลี่ยนโช้ค อยู่แล้วครับ
    อยากช่วยเรื่องเวลา ทางไม่เรียบ เช่นขับเหยียบฝา่ท่อระบายน้ำ ติดๆกันนี่
    เกิดอาการเหวอ ทำใด

อยากถามน้าๆว่า ถ้าเปลี่ยนโช้ค แล้ว อาการ กระเด้ง กระดอน จะค่อยยังชั่ว
    หรือะเปล่าครับ กรณี โช้ค แบบราคาไม่แรงมาก ต้นละ สอง สามพัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: Plus vg 4d เบาะแล้วเด้ง มากครับ แนะนำหน่อยครับ

ถ้าอยากให้ดีนุ่มๆเลยก็คงต้องเปลี่ยนโช็คเปลี่ยนสปริงกันล่ะครับลองหาดูในคลับเรามีน้าๆ comment กันไว้เยอะ
    แต่ถ้าจะให้ระบุยี่ห้อโช็คเลยนี่ไม่กล้าแนะนำครับ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้ายังไม่อยากเสียตังค์ลองเช็ตลมยาง
    สัก 29-30 ให้เท่ากันทุกล้อลองดูครับอาจจะนิ่มขึ้นหน่อย เพราะเปลี่ยนโช็คไปถ้าเจ้าโช็คตัวนั้นไม่ถูกใจเรามันจะไม่จบง่ายครับ จากหลักพันอาจกลายเป็นหลักหมื่นได้ครับ ลองๆไปขอน้าๆที่รู้จักกันที่เขาเปลี่ยนโช็คแล้ว ลองนั่งดูถ้าถูกใจก็เปลี่ยนและเซ็ตตามเขาเอาครับ แต่อย่าลืมนะครับ
    ว่ามันเป็นรถกระบะอย่าเอาความรู้สึกไปเทียบกับรถเก๋งนะครับมันต่างกัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kitkw : 19-01-2014 เมื่อ 12:46

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: Plus vg 4d เบาะแล้วเด้ง มากครับ แนะนำหน่อยครับ

เปลี่ยนโช้คอาการลอดลงไปเยอะไม่หาย100%หรอกน้า เพราะแหนบยังไงมันก็แข็งกว่าสปริง เด้งๆดีดๆบ้างเป็นธรรมดา

ข้อมูลกระทู้