หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ตอบ: Diy เปลี่ยน สายพานทามมิ่ง ด้วยตัวเอง

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ จขกท น้าครับถ้ายังไม่ได้ประกอบกลับเข้าไป ช่วยถ่ายรูปพัดลมหน้าเครื่องฝั่งที่ออกนอกรถให้ผมดูหน่อยได้ป่าวครับ พอดีของผมมันมีปัณหาครับ ไม่รู้ว่าของเดิมๆมันเป็นอย่างไงครับ จะเปลียนใหม่ก็น5พันกว่า เลยยังไม่ได้เปลียนครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=61632

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: Diy เปลี่ยน สายพานทามมิ่ง ด้วยตัวเอง

น้าครับลายแทงน้าได้มาจากไหนอะ
    ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงพอจะแชร์ได้
    รบกวนซักนิดครับ
    ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป้นไรครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ไม่รู้ว่าในนี้มีป่าวนะครับน้า ความรู้มันมีเยะมากๆ ^^ K.น้าบอลครับผม

เวบหน้า manual
    Www.faq.out-club.ru/download/l200_2006/maintenance/Service_Manual_2009_2013/2013/index_M1.htm

file manual PDF
    Www.faq.out-club.ru/download/l200_2006/maintenance/Workshop_Manual_2012/12MY_L200(EU)Workshop_Manual.pdf

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

Talking ตอบ: Diy เปลี่ยน สายพานทามมิ่ง ด้วยตัวเอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    น้าครับลายแทงน้าได้มาจากไหนอะ
    ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงพอจะแชร์ได้
    รบกวนซักนิดครับ
    ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป้นไรครับ
    อยู่ที่ คห#18 เลยครับ
    และก็ตามที่น้า ๆ post ให้มาก็นั่นละครับเหมือนกัน (ใหม)ลองดูครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ลุยๆน้าของผมรอบสองก็กะจะลุยเองเหมือนกัน

User ID
    43253
    Status
    โพส
    83

Cranksharf ผมใช้วิธีใช้บล๊อกแล้วก็ด้ามตายยาวๆขัดไว้กับโครงรถแล้วสตาร์ทรถสักแช๊ะสองแช๊ะก็หลุดครับ หรืออีกวิธีก็คือใส่เกียร์ 4-5 ดีเบรกมือแล้วขันออกซึ่งยากหน่อย เพราะแรงขันมากถึง 140-150 ฟุต-ปอนต์

แล้วอย่าลืมเปลี่ยนซีลต่างๆ ด้วยนะครับ ราวๆ 4 ตัว (ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย) ไม่งั้นขับไปอีกระยะแล้วรั่วก็เหนื่อยอีกรอบ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    ไม่รู้ว่าในนี้มีป่าวนะครับน้า ความรู้มันมีเยะมากๆ ^^ K.น้าบอลครับผม

เวบหน้า manual
    Www.faq.out-club.ru/download/l200_2006/maintenance/Service_Manual_2009_2013/2013/index_M1.htm

file manual PDF
    Www.faq.out-club.ru/download/l200_2006/maintenance/Workshop_Manual_2012/12MY_L200(EU)Workshop_Manual.pdf
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yong2 ดูโพส
    อยู่ที่ คห#18 เลยครับ
    และก็ตามที่น้า ๆ post ให้มาก็นั่นละครับเหมือนกัน (ใหม)ลองดูครับ
    ขอบคุณคร๊าบบบ

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

Wink ตอบ: Diy เปลี่ยน สายพานทามมิ่ง ด้วยตัวเอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ amatsuka ดูโพส
    Cranksharf ผมใช้วิธีใช้บล๊อกแล้วก็ด้ามตายยาวๆขัดไว้กับโครงรถแล้วสตาร์ทรถสักแช๊ะสองแช๊ะก็หลุดครับ หรืออีกวิธีก็คือใส่เกียร์ 4-5 ดีเบรกมือแล้วขันออกซึ่งยากหน่อย เพราะแรงขันมากถึง 140-150 ฟุต-ปอนต์

แล้วอย่าลืมเปลี่ยนซีลต่างๆ ด้วยนะครับ ราวๆ 4 ตัว (ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย) ไม่งั้นขับไปอีกระยะแล้วรั่วก็เหนื่อยอีกรอบ
    ขอบคุณครับน้า..อาจจะต้องลองอย่างน้าแนะนำดูครับ ท่าทางมันจะแน่นตึบครับ
    ซีลนี่ มันต้องเปลี่ยนเพราะเราจะไปโดนมันเสียหาย หรือ มันหมดอายุครับ
    แนะนำวิธีถอด ได้ใหมครับ ถอดยากใหมครับ นาทีนี้ ไม่มีถอยแล้วครับ บ้า ยุ 555
    จะเสียว ๆ ก็อีตอน สตาร์ท นี่แหละครับ กลัวมันยาวเกิน
    * แต่เท่าที่เคยเล่น ๆ มา ถ้าถอดแอร์โฟร์ออก มันจะไม่ติด คงต้องอาศรัย ถอดเซ็นเซอร์หลาย ๆ จุดช่วยอีกแรงครับ ขอบคุณครับ
    -อีกนิดครับ พวกลูก ลอกนี่ มีวิธี ถอดง่าย ๆ ใหมครับ ท่าทางมันจะออกยากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 21-01-2014 เมื่อ 11:30

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

เช่นเคยครับ เที่ยงกลับบ้านอีก (อยู่ใกล้ที่ทำงาน )
    Attached Images Attached Images          

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

เอ่า..
    แล้วผมจะหมุนตั้ง มาร์ค ยังไงละ ???

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aikoh5646 ดูโพส
    รีบศึกษาเลย. ผมไล่มาติดๆๆ73000โลแล้ว
    ได้แล้วผมก็จะตามไปศึกษาน้าต่อนะครับ อิอิ

User ID
    17522
    Status
    โพส
    133

เอาหัวน๊อตใส่กลับเข้าไ ไว้หมุนก่อน
    เอาใจช่วยครับ ผมกำลังจะทำเหมือนกัน
    ตามดูอยู่ครับ

User ID
    43253
    Status
    โพส
    83

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wasigo ดูโพส
    เอาหัวน๊อตใส่กลับเข้าไ ไว้หมุนก่อน
    เอาใจช่วยครับ ผมกำลังจะทำเหมือนกัน
    ตามดูอยู่ครับ
    ใช่ครับ ใส่น๊อตเข้าไปแล้วหมุนตั้งมาร์คอีกรอบ ทีนี้แรงขันจะไม่มากแล้วครับ ทีนี้ใช้วิธีเข้าเกียร์แล้วค่อยถอดน๊อตอีกรอบ ไม่ยากละ

ส่วน ลูกรอกให้ถอดลูกรอกตึงสายพานก่อน ชุดสายพานราวลิ้นให้ดันกดตัวตั้งสายพานให้สุดแล้วใช้เหล็กกลมๆ เสียบล๊อกครับ (จริงๆตัวนี้ 200000 ค่อยเปลี่ยนยังได้) แล้วถอดตัวนี้ออกก่อนครับ จากนั้นตามสเตปง่ายๆ ส่วนสายพานบาลานซ์ยากหน่อย

ซีลนี่เปลี่ยนตามอายุครับ ปกติถ้าเปลี่ยนที่ศูนย์มักจะเปลี่ยนซีลด้วย เพราะถ้ารั่วก็ต้องรื้อหมดเหมือนเปลี่ยนสายพานใหม่อีกรอบซึ่งเหนื่อยครับ 555+ แต่จะยากตรงที่เราจะถอดมูเลย์ออกยังไงเนี่ยสิ ซึ่งเราต้องมีด้ามล๊อกพูเลย์ด้วยถึงจะไขออก แต่วิธีบ้านๆ ก็ใช้สายพานนี่แหละล๊อคซะ

หนุกหนานครับ อิอิอิ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

น่าสนุกแฮะ มาๆร่วมลุ้น ช่วยเชียร์กันหน่อย

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    น่าสนุกแฮะ มาๆร่วมลุ้น ช่วยเชียร์กันหน่อย
    ยินดีที่ทำให้พี่น้อง หรรษาครับ แต่เจ้าของรถ เหงื่อใหลตลอดเวลาครับ อิอิอิอิ
    ขอแค่มีโคชให้ บ้างก็ดีครับ เวลาที่หวั่นใหว ก็หวั่นใจเล็กน้อยครับ 555
    เลิกงานก็จะไปทำการถอดพูเล่ห์ต่อครับ ได้วันละนิด ครับ เพราะคิดนาน หน่อย (ทำงานประจำครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 21-01-2014 เมื่อ 16:58

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yong2 ดูโพส
    ยินดีที่ทำให้พี่น้อง หรรษาครับ แต่เจ้าของรถ เหงื่อใหลตลอดเวลาครับ อิอิอิอิ
    ขอแค่มีโคชให้ บ้างก็ดีครับ เวลาที่หวั่นใหว ก็หวั่นใจเล็กน้อยครับ 555
    เลิกงานก็จะไปทำการถอดพูเล่ห์ต่อครับ ได้วันละนิด ครับ เพราะคิดนาน หน่อย (ทำงานประจำครับ)
    ของแบบนี้มันเป็นความสุขส่วนตัวที่ต้องลองเองทำเอง
    ผลที่ออกหลังจากต้องเหนื่อยต้องเจ็บตัว
    มันคือความสุขความภูมิใจได้ความรู้เพิ่มพูลเทคนิค
    ความมั่นใจและความกล้าที่จะทำอย่างอื่นต่อไปครับ
    เป็นกำลังใจครับอิอิ

User ID
    27944
    Status
    โพส
    83

ช่วยอีกแรงครับ พูเลย์ใช้ฆ้อนยางค่อยๆเคาะด้านข้างก็ออกแล้วครับ การถอดสายพานก็ถอดน๊อดยึดตัวตึงออโต้ออกก็ออกได้แล้วครับ บาล้านเซอร์ก็คลายตัวตึงแล้วกดสายพานแล้วล็อกไว้ครับ เวลาถอดเฟืองแคมระวังวาว ไปยันหัวลูกลูบคดนะครับ ยึดให้ดี แค่นี้ก่อนครับ สู้ๆนะครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ่านจบไปหลายรอบ สรุปว่า "เข้าร้านเหมือนเดิมดีกว่า"

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bhome1 ดูโพส
    ช่วยอีกแรงครับ พูเลย์ใช้ฆ้อนยางค่อยๆเคาะด้านข้างก็ออกแล้วครับ การถอดสายพานก็ถอดน๊อดยึดตัวตึงออโต้ออกก็ออกได้แล้วครับ บาล้านเซอร์ก็คลายตัวตึงแล้วกดสายพานแล้วล็อกไว้ครับ เวลาถอดเฟืองแคมระวังวาว ไปยันหัวลูกลูบคดนะครับ ยึดให้ดี แค่นี้ก่อนครับ สู้ๆนะครับ
    ขอบคุณครับพี่น้องที่เคารพที่ให้ความช่วยเหลือเป็นกำลังใจอย่างดีครับ
    ============
    ตอนเย็นหลังเลิกงานแวะซื้อ 3 ขาถอดพูเล่ห์ มาด้วยเลย 80 บาท
    และก็ต่อได้อีกนิดหน่อยก่อนจะค่ำ
    Attached Images Attached Images                  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 09-02-2014 เมื่อ 17:20

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

นายเเน่มาก

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้