หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 56 จากทั้งหมด 56

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: หลังจากเช็คระยะ 4 หมื่น กลิ่นก็เปลี่ยนไป

บอกชื่อศูนย์มาเลยครับ ไม่ต้องกลัวมันคือเรื่องจริง ศูนย์ไหนดีเราก็ชม ศูนย์ไหนไม่ดีเราก็ว่า ดีกว่าปล่อยไว้แล้ว ให้พี่ ๆ น้อง ๆ เราเข้าไปโดนอีก ไม่งั้นศูนย์มิตซูก็จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อย ๆ ไม่มีการปรับปรุงพัฒนากันสักที

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: หลังจากเช็คระยะ 4 หมื่น กลิ่นก็เปลี่ยนไป

ฮ่าๆๆๆ เวปมาสฯบ้านนี้ก็ยังโดนมาแล้วเลย ไม่อยากจะบอก55555มีใช้คืน
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=29812&page=3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

บอกชื่อศูนย์หน่อยครับไว้เป็นข้อมูล ศูนย์ทำดีก็ควรได้รับคำชม ทำไม่ดีก็สมควรโดนตำหนิ เช่นกัน แม้จะชดใช้คืนก็ตามครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    มีเวลาเข้าไปคุยกับศูนย์ก่อนเลยก็ได้ครับ
    น๊อตในรูปมีรอยขัน ดูจากเกลียวน๊อต
    ใช่ครับเห็นด้วยกับน้าอีกเสียงครับ.......

User ID
    28266
    Status
    โพส
    81

จบแล้วครับ ศูนย์เปลี่ยนตัวใหม่ให้เรียบร้อย

ในรูปเป็นตัวเก่าที่โดนล้วง กับตัวใหม่ที่ศูนย์สั่งมาเปลี่ยนให้
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

จบง่ายไปมั้งครับ ตกลงจับมือใครดมได้มั้ย ผมต่อต้านช่างประเภทนี้มากๆเลย

User ID
    28266
    Status
    โพส
    81

ศูนย์ออกมารับผิดชอบแล้วผมก็จบ ส่วนตัวคนทำผิดศูนย์คงไปดำเนินการเอง เป็นเรื่องภายในของเขาแล้วล่ะ วันนี้ตอนเอารถเข้าไปก็เห็นมีการจ้างคนมาติดกล้องวงจรปิดแล้ว

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ little cat ดูโพส
    ศูนย์ออกมารับผิดชอบแล้วผมก็จบ ส่วนตัวคนทำผิดศูนย์คงไปดำเนินการเอง เป็นเรื่องภายในของเขาแล้วล่ะ วันนี้ตอนเอารถเข้าไปก็เห็นมีการจ้างคนมาติดกล้องวงจรปิดแล้ว
    น้าช่วยแจ้งชื่อศูนย์ด้วยครับ ไม่ใช่คามผิดเราอย่ากลัว
    อย่างน้อยเพ่อนๆจะได้ตัวระวังกันไว้
    เป็นผมไปลงห้องรัชดา พันทิปแล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    จบง่ายไปมั้งครับ ตกลงจับมือใครดมได้มั้ย ผมต่อต้านช่างประเภทนี้มากๆเลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ little cat ดูโพส
    ผมอะเลิกซื้อของเด็ก 0 ตั้งแต่เคสน้าหยามแล้ว รับของโจร ชัดๆ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ2 ดูโพส
    น้าช่วยแจ้งชื่อศูนย์ด้วยครับ ไม่ใช่คามผิดเราอย่ากลัว
    อย่างน้อยเพ่อนๆจะได้ตัวระวังกันไว้
    เป็นผมไปลงห้องรัชดา พันทิปแล้วครับ
    น้าเค้าไม่ได้อยู่กรุงเทพ
    ลองดูที่ใต่ชื่อLoginน้าเค้านะครับน่าจะเดาได้ว่าที่ไหน
    ในเมื่อก็รับผิดชอบและเจ้าของกระทู้พอใจก็ตามนั้นครับ
    Internetมันดาบ2คมเดี๋ยวจะโดนฟ้องร้องบานปลายได้

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ราคาดีมากเลยน้าผมส่งตรงโรงงานยังได้หลัก 2 พันอยู่เลย เง้อออออ @__@
    มิหน้า ผมถึงเสร็จน้าโต้ง ไปเมื่อสักสองสามปีที่แล้ว ท่อแทนที่รับมาก็ยังวี๊ดๆๆอยู่นะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    มิหน้า ผมถึงเสร็จน้าโต้ง ไปเมื่อสักสองสามปีที่แล้ว ท่อแทนที่รับมาก็ยังวี๊ดๆๆอยู่นะครับ
    แฮะๆๆผุยังครับน้า

User ID
    45188
    Status
    โพส
    41

ตั้งหน้าตั้งตาอ่านมา 3 หน้า สรุปยังไม่รู้ชื่อศูนย์ ไม่เป็นไรครับ แฮปปี้ทั้งสองฝ่าย ถ้าเป็นผมนะโดนประจานแน่ 0 นี้ เข้ามาเก็บข้อมูลครับรอบหน้าเช็ค 40000 เหมือนกัน

User ID
    28266
    Status
    โพส
    81

ต้องขอโทษน้าๆ ที่ถามถึงชื่อศูนย์มานะครับ คือตอนนี้ทุกอย่างมันเรียบร้อยแล้วผมก็ไม่อยากจะไปทำอะไรให้มันบานปลายใหญ่โตอีกนะครับ จังหวัดที่ผมอยู่ก็มีอยู่ศูนย์เดียว คือยังไงผมก็ต้องยังใช้บริการเขาอยู่ดีจึงไม่อยากทำให้อะไรมันแย่ไปมากกว่านี้ อีกประการทางศูนย์ หรือเจ้าของศูนย์ แต่ละศูนย์เขาก็ไม่สนับสนุนและไม่คิดทำแบบนี้แน่นอน เพราะเขาก็ไม่ได้อะไรเลย มีแต่เสียกับเสีย แต่มันเป็นเรื่องของพนักงานซึ่งในสังคมเราต่างก็รู้ดีว่าคนคิดไม่ดีคิดไม่ซื่อมันมีอยู่ทุกวงการอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นทุกศูนย์บริการ ไม่จำกัดว่าจะเป็นมิตซูหรือยี่ห้ออื่น ก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ที่ผมเอามาลงในคลับก็เพื่อปรึกษาน้าๆ ว่าสิ่งที่ผมกำลังเจอมันคืออะไร และผมก็ไม่ผิดหวัง แนวทางคำแนะนำต่างๆ ของน้าๆ ที่มาให้ความเห็นก็ทำให้ผมได้รู้ถึงสาเหตุ และก็ได้รับการแก้ไขจนเป็นที่พอใจ ก็ฝากเป็นอุทาหรณ์แก่น้าๆ เพื่อนสมาชิก ที่ต้องนำรถเข้าศูนย์ (ผมหมายถึงทุกศูนย์บริการในประเทศนี้) ให้ระมัดระวัง เพื่อจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของคนไม่ดีอย่างที่ผมเจอ โดยเฉพาะศูนย์ใหญ่ๆ ที่มีห้องรับแขกแอร์เย็นฉ่ำให้เรานั่งดูทีวีจิบกาแฟนั่งรอต้องระวัง เพราะตลอดเวลารถไม่ได้อยู่ในสายตาเราเลย ถ้ามีช่างที่คิดทำไม่ดีกับรถเรา...โอกาสที่จะเกิดขึ้นมีไหม น้าๆ ก็ลองจินตนาการดูนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

ผมโชคดีที่มีศูนย์และช่างไว้ใจได้ ไม่งั้นคงนั่งรอที่ห้องไม่ได้ล่ะครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49162
    Status
    โพส
    8

ต้องขอโทษน้าๆ ที่ถามถึงชื่อศูนย์มานะครับ คือตอนนี้ทุกอย่างมันเรียบร้อยแล้วผมก็ไม่อยากจะไปทำอะไรให้มันบานปลายใหญ่โตอีกนะครับ จังหวัดที่ผมอยู่ก็มีอยู่ศูนย์เดียว คือยังไงผมก็ต้องยังใช้บริการเขาอยู่ดีจึงไม่อยากทำให้อะไรมันแย่ไปมากกว่านี้ อีกประการทางศูนย์ หรือเจ้าของศูนย์ แต่ละศูนย์เขาก็ไม่สนับสนุนและไม่คิดทำแบบนี้แน่นอน เพราะเขาก็ไม่ได้อะไรเลย มีแต่เสียกับเสีย แต่มันเป็นเรื่องของพนักงานซึ่งในสังคมเราต่างก็รู้ดีว่าคนคิดไม่ดีคิดไม่ซื่อมันมีอยู่ทุกวงการอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นทุกศูนย์บริการ ไม่จำกัดว่าจะเป็นมิตซูหรือยี่ห้ออื่น ก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ที่ผมเอามาลงในคลับก็เพื่อปรึกษาน้าๆ ว่าสิ่งที่ผมกำลังเจอมันคืออะไร และผมก็ไม่ผิดหวัง แนวทางคำแนะนำต่างๆ ของน้าๆ ที่มาให้ความเห็นก็ทำให้ผมได้รู้ถึงสาเหตุ และก็ได้รับการแก้ไขจนเป็นที่พอใจ ก็ฝากเป็นอุทาหรณ์แก่น้าๆ เพื่อนสมาชิก ที่ต้องนำรถเข้าศูนย์ (ผมหมายถึงทุกศูนย์บริการในประเทศนี้) ให้ระมัดระวัง เพื่อจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของคนไม่ดีอย่างที่ผมเจอ โดยเฉพาะศูนย์ใหญ่ๆ ที่มีห้องรับแขกแอร์เย็นฉ่ำให้เรานั่งดูทีวีจิบกาแฟนั่งรอต้องระวัง เพราะตลอดเวลารถไม่ได้อยู่ในสายตาเราเลย ถ้ามีช่างที่คิดทำไม่ดีกับรถเรา...โอกาสที่จะเกิดขึ้นมีไหม น้าๆ ก็ลองจินตนาการดูนะครับ
    เป็นผมคงไม่จบง่ายอย่างนี้หรอกครับ.....เฮ้อๆๆ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้