สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33099
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ถามน้าๆ หน่อยค่ะ จะติดหลังคา+แอร์หลัง กลัวเจอปัญหา

ถามน้าๆ หน่อยค่ะ
    จะติดหลังคา carry boy+แอร์หลัง กลัวเจอปัญหาเรื่องแอร์ที่เพิ่มขึ้นมาจะทำให้ระบบแอร์เสีย

มีน้าๆ ท่านใดใส่แล้ว ไม่มีปัญหา ช่วยแนะนำที่ทำหน่อยค่ะ
    ขอเป็นกรุงเทพ และปริมณฑลนะคะ

หรือมีอะไรแนะนำ บอกได้เลยค่ะ เช่น ต้องเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรกับตัวรถบ้าง
    ที่พออ่านมาก็มี เปลี่ยนโช็คท้ายจะได้ไม่ห้อย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆ หน่อยค่ะ จะติดหลังคา+แอร์หลัง กลัวเจอปัญหา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aujok ดูโพส
    ถามน้าๆ หน่อยค่ะ
    จะติดหลังคา carry boy+แอร์หลัง กลัวเจอปัญหาเรื่องแอร์ที่เพิ่มขึ้นมาจะทำให้ระบบแอร์เสีย

มีน้าๆ ท่านใดใส่แล้ว ไม่มีปัญหา ช่วยแนะนำที่ทำหน่อยค่ะ
    ขอเป็นกรุงเทพ และปริมณฑลนะคะ

หรือมีอะไรแนะนำ บอกได้เลยค่ะ เช่น ต้องเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรกับตัวรถบ้าง
    ที่พออ่านมาก็มี เปลี่ยนโช็คท้ายจะได้ไม่ห้อย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ระวังหน่อยนะครับ นานไปจะมีปัญหาแบบคันของน้าคนนี้ จุดต่อบางคันอาจเป็นแบบในลิ้งค์นี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=29897

User ID
    33713
    Status
    โพส
    555

มาตรฐาน ตอบ: ถามน้าๆ หน่อยค่ะ จะติดหลังคา+แอร์หลัง กลัวเจอปัญหา

เรื่องแอร์ต้องวางระบบดีๆนะครับของผมคอมพังตอนนี้ถอดแอร์หลังออกแล้ว(บนรทุกของ)ถ้าสนใจติดต่อได้ครับมีเบาะญี่ปุ่นด้วย

User ID
    33099
    Status
    โพส
    33

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dang lopburi ดูโพส
    เรื่องแอร์ต้องวางระบบดีๆนะครับของผมคอมพังตอนนี้ถอดแอร์หลังออกแล้ว(บนรทุกของ)ถ้าสนใจติดต่อได้ครับมีเบาะญี่ปุ่นด้วย
    คอมที่พัง หมายถึง คอมที่ติดมากับรถหรือป่าวคะ

คือ ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องแอร์ อย่างเดียวค่ะ ถ้าเราไปติดหลังคา แล้วค่อยไปติดแอร์ทีหลังจะยุ่งมากกว่าหรือป่าว หรือมันต้องทำพร้อมกันจะได้จบทีเดียว
    ส่วนเรื่องเบาะ สนใจค่ะ แล้วตัวแอร์หลังเป็นแบบแขวนหรือแบบตั้งพื้น ถอดออกมาแล้วสามารถนำไปติดใหม่ได้ไหมคะ

User ID
    49808
    Status
    โพส
    165

เพิ่มพัดลมแอร์ 1ตัวครับ แล้วคอมแอร์ตัวหลังให้ทำงานพร้อมกับในรถครับ
    จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ผมทำมาแล้วทั้งสองอย่าง...
    ติดหลังคา ท้ายจะห้อย ต้องเสริมแหนบ 1 แผ่น... ผมใช้ของ add2up v.2
    ตอนนี้ท้ายไม่ห้อย แต่เด้งๆ คนนั่งหลังบอกเมาเรือ... เดี๋ยวต้องเปลี่ยนโช็คหลังเป็น MX6
    แอร์หลัง ผมติดที่ราชันต์แอร์ เพิ่มแผงระบายความร้อน เพิ่มพัดลมด้วยครับ ติดมาหลายเดือนแล้วไม่มีปัญหาครับเพราะใช้บ่อย
    ที่สอบถามมาส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้จะบอกว่ามีปัญหา คนที่ใช้บ่อยๆบอกไม่มีปัญหาอะไร...

User ID
    33713
    Status
    โพส
    555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aujok ดูโพส
    คอมที่พัง หมายถึง คอมที่ติดมากับรถหรือป่าวคะ

คือ ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องแอร์ อย่างเดียวค่ะ ถ้าเราไปติดหลังคา แล้วค่อยไปติดแอร์ทีหลังจะยุ่งมากกว่าหรือป่าว หรือมันต้องทำพร้อมกันจะได้จบทีเดียว
    ส่วนเรื่องเบาะ สนใจค่ะ แล้วตัวแอร์หลังเป็นแบบแขวนหรือแบบตั้งพื้น ถอดออกมาแล้วสามารถนำไปติดใหม่ได้ไหมคะ
    เป็นคอมที่ติดมากับรถนั่นแหละเห็นช่างบอกว่าต้องเปิดใช้บ่อยๆไม่งั้นคอมพังแอร์หลังของผมเป็นแบบแขวนครับของแครี่บอย

User ID
    33099
    Status
    โพส
    33

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
    แต่...

วันก่อนเห็น plus ใส่หลังคาเหล็ก สามมิตร สวยดี แต่ทำไมช่วงต่อระหว่างหลังคากับตัวรถมันห่างกันจัง
    แล้วก็เห็นเป็นยางแบบยืดหยุ่นได้ ถ้าใส่ carryboy มันจะเป็นแบบเดียวกันหรือเปล่าคะ

คุณ SRT ใส่รุ่นไหนมาคะ
    ถ้ายังไงรบกวนขอดูรูปเป็นแนวทางหน่อยค่ะ (ดูช่วงต่อของหลังคาจะดีมากเลย)

User ID
    33713
    Status
    โพส
    555

ถ้าหลังคาตรงรุ่นรถใส่แล้วจะแนบสนิทแน่นอนครับ

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ผมใส่ serie 5 ครับ แต่ยังเสียดาย รุ่นG3 ดูดีกว่า
    แต่ถ้าติดแอร์ serie 7 เสียงน่าจะเงียบกว่าครับ

ข้อมูลกระทู้