สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

มาตรฐาน เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า 3100 แพงมัีย!!!!!????

วันนี้เอาเจ้าไทรทั้นvgไปเช็คระยะ ทาง0โทรมาแจ้งว่าผ้าเบรคบางจะเปลี่ยนเลยมั๊ย? 3100 เบ็ดเสร็จ แพงไปมั๊ยครับ แล้วน้าๆเปลี่ยนกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า 3100 แพงมัีย!!!!!????

ราคานี้เจียจานเบรคด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ารวมค่าแรง เจียจาน ค่าผ้าเบรค 3100 ไม่แพงหรอกครับ เพราะราคาผ้าเบรค0ก็สองพันกว่าแล้วครับ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า 3100 แพงมัีย!!!!!????

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sktriton ดูโพส
    ราคานี้เจียจานเบรคด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ารวมค่าแรง เจียจาน ค่าผ้าเบรค 3100 ไม่แพงหรอกครับ เพราะราคาผ้าเบรค0ก็สองพันกว่าแล้วครับ
    ถ้าไม่เจียรนี่ถือว่าแพงมั๊ยครับ

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

ผม Plus 4D 2007 ครับ ตอนอยู่ระยะประกัน เคยโดนศูนย์แนะนำเหมือนกัน ผ้าเบรค หน้า-หลัง ประมาณ 7000 ครับ เลยไม่ได้เปลี่ยน รอจนหมดระยะประกัน
    เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว ผมไปถามอู่ทำช่วงล่างมาครับ แถว นิมิตรใหม่ ผ้าเบรคไทรทัน ที่ร้านไม่มี มีแต่ Bendrix แท้ คู่ล่ะ 1400 ถ้าเจียจานเบรคด้วย ข้างล่ะ 100 ถ้าจะลองดัดแหนบ ด้วย 700 บาท แต่ผ้าเบรคหลังไม่ถามมา
    กะว่า สิ้นเดือนจะไปเปลี่ยน เดี๋ยวมาอัฟเดทให้ฟังครับ ส่วนถ้า น้ายังอยู่ในประกันศูนย์ ก็คงราคานี้ครับ มากกว่าข้างนอกประมาณ 2 เท่า แต่ก็ได้ประกันศูนย์....

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

ผ้าเบรคแท้ศูนย์ ข้างหน้า2050บาท วันเสาร์กำลังจะไปใช้บริการพร้อมเช็ค6หมื่น เดี๋ยวจะมาแจ้งอีกที

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ผมเปลี่ยน ข้างนอก ผ้าเบรค mu spec +เจียรจาน 300 บาท น้ำมันเบรค ate dot4 อะไร 2400 บาท
    โดยประมาณ ดีกว่าของเดิมติดรถเยอะมาก ทนร้อนมากกว่า ถ้าน้าเปลี่ยนแม็กแล้ว ประกันพวกช่วง
    ล่างหน้าจะหมดแล้วมั้งนะครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ผมเปลี่ยน ข้างนอก ผ้าเบรค mu spec +เจียรจาน 300 บาท น้ำมันเบรค ate dot4 อะไร 2400 บาท
    โดยประมาณ ดีกว่าของเดิมติดรถเยอะมาก ทนร้อนมากกว่า ถ้าน้าเปลี่ยนแม็กแล้ว ประกันพวกช่วง
    ล่างหน้าจะหมดแล้วมั้งนะครับ
    เห็นด้วยกับน้าครับ....ผมเปลี่ยนผ้าเบรค NSport 1,750 บาทครับไม่เจียรจาน...หลัง 1,450 บาทครับ(ของผมดิสเบรค 4 ล้อครับ..)เปลี่ยนน้ำมันเบรค Ate Dot4 SL6 ไม่เกิน 500 บาท ขนาด 1 ลิตร(ซื้อมาเปลี่ยนเองครับน้ำมันเบรค)
    เบรคดีกว่าของเดิมมากครับ......ABS ทำงานได้ดีด้วยครับ...อ้อลืมบอกไปผ้าเบรคแทบจะไม่มีฝุ่นเลยครับผม...

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

ไปถามมาแล้วครับเจียรจานเบรคด้วยเบ็ดเสร็จทุกอย่างเลย3100

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    เห็นด้วยกับน้าครับ....ผมเปลี่ยนผ้าเบรค NSport 1,750 บาทครับไม่เจียรจาน...หลัง 1,450 บาทครับ(ของผมดิสเบรค 4 ล้อครับ..)เปลี่ยนน้ำมันเบรค Ate Dot4 SL6 ไม่เกิน 500 บาท ขนาด 1 ลิตร(ซื้อมาเปลี่ยนเองครับน้ำมันเบรค)เบรคดีกว่าของเดิมมากครับ......ABS ทำงานได้ดีด้วยครับ...อ้อลืมบอกไปผ้าเบรคแทบจะไม่มีฝุ่นเลยครับผม...
    แล้วจะหมดไวกว่าของเดิม0หรือเปล่าครับ แต่ก็อ่านเจออยู่หลายกระทู้เก่าๆเห็นบอกเปลี่ยนแบบเดิมดีแล้ว ผิดถูกประการใดแนะนำด้วยครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong93 ดูโพส
    แล้วจะหมดไวกว่าของเดิม0หรือเปล่าครับ แต่ก็อ่านเจออยู่หลายกระทู้เก่าๆเห็นบอกเปลี่ยนแบบเดิมดีแล้ว ผิดถูกประการใดแนะนำด้วยครับ
    ผมไม่แ่ใจครับเพราะว่าตอนนี้เพิ่งใช้มาได้แค่ 15,600 กิโลเมตร ครับเท่าที่ถอดออกมาตรวจเช็คยงไม่ลงไปเท่าไหร่ครับ แต่ที่ชอบเบรคดีกว่าเดิมมากไม่ว่าจะความเร็วสูงความเร็วต่ำ ผ้าเบรคศูนย์ผมเคยเบรคตอน 120ว่าจะเอาให้อยู่แต่ก็ไม่อยู่.. แต่ใช้ตัวนี้ 140 ยังจับแน่นมาก...ระยะสั่นมากครับ...เลยชอบเผื่อน้าจะเก็บเป็นข้อมูลครับ อีกอย่างเบรคเงียบมากครับ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    ผมไม่แ่ใจครับเพราะว่าตอนนี้เพิ่งใช้มาได้แค่ 15,600 กิโลเมตร ครับเท่าที่ถอดออกมาตรวจเช็คยงไม่ลงไปเท่าไหร่ครับ แต่ที่ชอบเบรคดีกว่าเดิมมากไม่ว่าจะความเร็วสูงความเร็วต่ำ ผ้าเบรคศูนย์ผมเคยเบรคตอน 120ว่าจะเอาให้อยู่แต่ก็ไม่อยู่.. แต่ใช้ตัวนี้ 140 ยังจับแน่นมาก...ระยะสั่นมากครับ...เลยชอบเผื่อน้าจะเก็บเป็นข้อมูลครับ อีกอย่างเบรคเงียบมากครับ
    น่าสนใจมาก ขอบคุณครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong93 ดูโพส
    น่าสนใจมาก ขอบคุณครับ
    ยินดีครับน้า...

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ดิสก์หลัง ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไร ผมอยากจะทำมากๆ เลย

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ดิสก์หลัง ทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไร ผมอยากจะทำมากๆ เลย
    ทิดออดเบรคครับผม..ของผมใช้จานหลังกับปั๊มพราโ้ครับจะได้หาอหลั่ยง่ายมันจะแพงกว่าของปาเจโร่โกกุนไม่มากครับผม.. 3x,xxx ครับเพราะว่าผมเอาผ้าเบรค Prodo แท้ครับ..

ข้อมูลกระทู้