สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: หมุนพวงมาลัย มีเสียงดังก๊อก เวลาหมุน//รับรถมาใหม่ เลขไมล์ 3,000 โล งานเข้าซะแล้ว

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52456
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน หมุนพวงมาลัย มีเสียงดังก๊อก เวลาหมุน//รับรถมาใหม่ เลขไมล์ 3,000 โล งานเข้าซะแล้ว

เรียน ชาวไทรทันครับ...ขอปรึกษาหน่อยครับ
    อาการ เวลาหมุนพวงมาลัยขณะรถเคลื่อนที่ ดังก๊อก และดังแก๊กๆ (อาการดังแก๊กๆนี่จอดแล้วหมุนเบาๆก็ดังครับ)
    รถผมวิ่งได้ 3,000 กม. อาการมาแล้วครับ เครียดมากมีใครเคยเป็นบ้างครับ
    1.ผมเอารถไปเช็ค ช่างบอกว่าเป็นที่ลานแอร์แบค จะแจ้งเคลมให้
    2.ส่วนอาการดังก๊อกเวลาหมุนพวงมาลัย ช่างแจ้งว่าเกิดจากก้านพวงมาลัยไปเบียดกับ ล๊อคเทรค ผมก้มมองดูแล้วหมุนพวงมาลัยยังไงมันก็ไม่เบียดครับ
    3.ผมลองเอาไปให้ช่างช่วงล่างที่รู้จักกันตอนนำรถคันก่อน Toyota tiger d4d ไปเปลี่ยนลูกหมาคันชัก,และก้องยาพวงมาลัย ช่างแกบอกว่าดังตรงคอพวงมาลัยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ponpak.s@gmail.com : 25-01-2014 เมื่อ 11:14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33269
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ตอบ: หมุนพวงมาลัย มีเสียงดังก๊อก เวลาหมุน//รับรถมาใหม่ เลขไมล์ 3,000 โล งานเข้าซะแล้ว

ผมก็เป็น เหมือนกัน ยังแก้ไม่ได้
    ไปศูนย์ ศูนย์ก็หล่อลื่น จาระบีให้ หายชั่วคราว

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52456
    Status
    โพส
    50

มาตรฐาน ตอบ: หมุนพวงมาลัย มีเสียงดังก๊อก เวลาหมุน//รับรถมาใหม่ เลขไมล์ 3,000 โล งานเข้าซะแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nn9876 ดูโพส
    ผมก็เป็น เหมือนกัน ยังแก้ไม่ได้
    ไปศูนย์ ศูนย์ก็หล่อลื่น จาระบีให้ หายชั่วคราว
    คุณ nn9876 ครับ........
    ที่เป็นนะดังก๊อกหรือเปล่าครับ
    ไม่ทราบว่าท่านออกมานานแค่ใหนแล้วครับ
    เป็นปี 2013 หรือเปล่า ออกจากศูนย์ใหนครับ
    ของผมแก้หายแล้วนะครับ โดยการ(เคลม)เปลี่ยนแกนพวงมาลัยครับ

ข้อมูลกระทู้