หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 79

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    286
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน Re: 10 ข้อที่ผมสังเกตเห็นจากเวป Triton Club

ขุด ได้อีกเน้อ สองปีกว่าๆๆ หุๆๆๆ น้าจ่าดำ ของแท้ ไปเขมรยังมิตติ้ง ได้ 555555

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

มาตรฐาน Re: 10 ข้อที่ผมสังเกตเห็นจากเวป Triton Club

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ใช่ผมปะ...ผมพลัสนะค๊าบบบบ อยากสูงแต่ไม่อยากขับ4 เพราะไม่รู้ปีนึงจะ 4 กี่ครั้งนะครับ น่าจะเกินความจำเป็นของผมครับ แต่ถ้าไม่ใช่ผม ...ใครอ่ะ ปรากฎตัวด้วยนะค๊าบบบบ
    โอ้..???..อันนี้อันตรายครับท่านพี่โจ้..ปีหนึ่ง 4 ไม่กี่ครั้งนี่อันตรายผมขอเตือนไว้ก่อนนะครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ผมก็ 4 คร้าบบบ ลีโอ 4 ขวด..มาววว นอนเงียบบบบ

User ID
    8941
    Status
    โพส
    30

ดีครับ ใครมรีมุขขำๆก็โพสมาบ้าง จะได้ไม่เคลียดกัน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a73ch007 ดูโพส
    นับตั้งแต่ผมเข้ามาศึกษา หาข้อมูลจากเวปนี้จนออก Triton Plus สีทำดำมาเป็นเพื่อนคู่ใจ นับตั้งแต่วันแรก จนวันนี้ ก็เก็บ 2 ปีแล้วสิ่งที่ผมมักสังเกตเห็นบ่อยและที่จำได้ก็คือ

1. ถ้าเพื่อนสมาชิกคนใหน ออกรถมาใหม่ ก็จะโพสรูปถ่ายของเจ้าเหมียวคู่ใจ แล้วก็ถามว่าสวยใหม เพื่อนสมาชิก็จะชมว่า สวย เหท์ ผมก็ว่ามันก็เหมือน คันของผมหงะ

2. จะมีเพื่อนๆ สมาชิกชมว่า สวย สุดยอด เทห์ สาวตรึม อยู่เสมอ (ไหง๋ ผมไม่ยักมีสาวตรึมเลยหงะ)

3. เมื่อใดก็ตามที่มีรูป Meeting ผมจะเห็นพี่จ่าดำ อยู่เสมอ มิได้ขาด (เหมือนดาวของ Meeting

4. พี่ ติ๊ก พัทยา จะเปลี่ยน Max บ่อยกว่าเพื่อน (ถ้าจำไม่ผิด)

5. ถ้าสมาชิกท่านใด ขับรถบนถนนหลวงแล้วเจอรถที่ติกสติ๊กเกอร์คลับของเรา เค้าก็จะมาโพสในเวป โดยที่ไม่รู้ว่า เค้าจะผ่านเข้ามาอ่านเมื่อไหร่

6. คำถามที่ผมพบบ่อย Up Version ใหน ประหยัดน้ำมันที่สุด, Plus ใช้เวอร์ชั่นอะไร

7. ปัญหาของ Triton ที่เพื่อน ๆ โพสถาม ส่วนมากที่ผมเจอมากสุด คือ พวงมาลัยเสียงดัง แหนบดัง นอกนั้นไม่ค่อยมี (รถผมไม่ค่อยมีปัญหาอะไร)

8. พี่นู๋บี๋ จะชอบตั้งหัวข้อกระทุ้ว่า กลับมาแล้ว (ไม่รู้ว่าไปใหนมา)

9. ผมสังเกตุเห็นว่าพี่คนหนึ่งที่เป็นประธาณเวป หายไปใหนไม่เห็นโพสนานแล้ว (พี่อลงกรณ์) ถ้าได้อ่านแล้วกรุณาตอบด้วย

10. ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ พี่จำเค้าคนนั้นได้หรือเปล่า ที่ชอบเอา Triton 4x2 มาโพสประจำแล้วอยากยกสูง โพสบ่อย จนเพื่อนบางท่าน แนะนำให้ไปซื้อ Plus หรือ 4x4

**** ถ้าเพื่อน ๆ พี่ ๆ มีความทรงจำดี ๆ อะไรที่อยากแบ่งปัน รบกวน บรรยาย สิ่งที่สังเกตุเห็น ด้วยนะครับ ***

...เพิ่ม 11. ให้ ตอนนี้สมาชิกทะลักล้านแปดไปและ เวลาตั้งกระทู้ก็มักจะไม่ค่อยสืบค้นหรือหาก่อน พอสามารถตั้งกระทู้ถามตอบได้ นั่งไกล้คีย์บอร์ดปุ๊บ คิดออกแป๊บ กดพิมพ์ถามปั๊บ ทั้งๆที่รู้ว่ารถรุ่นนี้มันไม่ได้เพิ่งออกมา2-3อาทิตย์แต่มันออกมาเป็น5-6ปีแว้ววววววววววว...

...แต่ก็ยังมีสมาชิกเก่าๆหลายๆท่าน ก็ยังให้คำตอบในแนวทางที่ดีๆอยู่นะครับ (อันนี้ต้องขอชมเชย) แต่หากท่านๆ ทั้งหลายจะช่วยกันแบ่งเบาภาระของเซิร์ฟเวอร์ให้อยู่กับเราไปนานๆ ก็ขอแนะนำให้ลองสืบค้นหาดูตามกระทู้ของรถแต่ละประเภท หรือปัญหาการแก้ไข และหรือวิธีการตกแต่ง DIY กันก่อนเน้อๆๆๆ...

... ช่วยๆกันครับเพื่อบ้านของเรา ถ้าบ้านนี้ล่มไปก็คงไม่พ้นมีลงแดงกัน หรือไม่ก็ไปบ้านโน้น บ้านนี้ที ทั้งๆที่อาจไม่อบอุ่นเหมือนบ้านเราหรืออบอุ่นกว่า(อันนี้ผมไม่รู้ แล้วแต่คน) ผมแค่ไม่อยากให้บ้านแตก และก็ไม่อยากให้แยกตัวไปตั้งบ้านใหม่ แล้วก็บ้านแตกแล้วก็กลับมาที่เดิมครับ รักๆกันไว้ครับ คอเดียวกันทั้งนั้น ...

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ใช่ผมปะ...ผมพลัสนะค๊าบบบบ อยากสูงแต่ไม่อยากขับ4 เพราะไม่รู้ปีนึงจะ 4 กี่ครั้งนะครับ น่าจะเกินความจำเป็นของผมครับ แต่ถ้าไม่ใช่ผม ...ใครอ่ะ ปรากฎตัวด้วยนะค๊าบบบบ
    ตอนนี้ 4 รึยังคับพี่โจ้

เพิ่มเติมข้อ 12 คับ ปัญหาเรื่องศูนย์บริการ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

ตั้งแต่แรกๆที่เข้ามาสมัครก็เห็นกระทู้นี้แล้ว
    ตอนแรกยังไม่รู้จักใครหรอกที่เอ่ยชื่อมา
    แต่วันนี้กลับมาดูอีกที เออ....จริงที่เค้าว่าจริงๆ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

....ผมเห็นด้วยกับน้า แอลกอฮอล์แมน @ บ้านเลขที่8 อีก1เสียง เพราะบ้านเราอบอุ่นครับ

TTC-000935 TTC-Member
    User ID
    9454
    Status
    โพส
    442

ถ้าไม่คุยเรื่องรถแล้วจะให้คุยเรื่องแมวเหรอครับ

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

เจอคันสีดำ ถง 1875กทม บีบแตรทักคนไม่รู้จัก อย่าหาว่าบ้านะครับ
    มันรักอยู่ในสายเลือดจริงๆครับ
    ป ล อยู่ชลบุรีนะคร้าบ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kosit23191 ดูโพส
    ถ้าไม่คุยเรื่องรถแล้วจะให้คุยเรื่องแมวเหรอครับ
    ไม่เข้าใจครับ

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

เป็นคลับที่อบอุ่นครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เพิ่ม 11. ให้ ตอนนี้สมาชิกทะลักล้านแปดไปและ เวลาตั้งกระทู้ก็มักจะไม่ค่อยสืบค้นหรือหาก่อน พอสามารถตั้งกระทู้ถามตอบได้ นั่งไกล้คีย์บอร์ดปุ๊บ คิดออกแป๊บ กดพิมพ์ถามปั๊บ ทั้งๆที่รู้ว่ารถรุ่นนี้มันไม่ได้เพิ่งออกมา2-3อาทิตย์แต่มันออกมาเป็น5-6ปีแว้ววววววววววว...

...แต่ก็ยังมีสมาชิกเก่าๆหลายๆท่าน ก็ยังให้คำตอบในแนวทางที่ดีๆอยู่นะครับ (อันนี้ต้องขอชมเชย) แต่หากท่านๆ ทั้งหลายจะช่วยกันแบ่งเบาภาระของเซิร์ฟเวอร์ให้อยู่กับเราไปนานๆ ก็ขอแนะนำให้ลองสืบค้นหาดูตามกระทู้ของรถแต่ละประเภท หรือปัญหาการแก้ไข และหรือวิธีการตกแต่ง DIY กันก่อนเน้อๆๆๆ...

... ช่วยๆกันครับเพื่อบ้านของเรา ถ้าบ้านนี้ล่มไปก็คงไม่พ้นมีลงแดงกัน หรือไม่ก็ไปบ้านโน้น บ้านนี้ที ทั้งๆที่อาจไม่อบอุ่นเหมือนบ้านเราหรืออบอุ่นกว่า(อันนี้ผมไม่รู้ แล้วแต่คน) ผมแค่ไม่อยากให้บ้านแตก และก็ไม่อยากให้แยกตัวไปตั้งบ้านใหม่ แล้วก็บ้านแตกแล้วก็กลับมาที่เดิมครับ รักๆกันไว้ครับ คอเดียวกันทั้งนั้น ...

+1 เสียงครับ เบื่อมาก กระทู้ซ้ำๆ ไม่คิดจะค้น จะหากันมั่งเลย ลองค้นดูครับ ค้นไปอาจจะเจออะไรที่เรายังไม่คิดจะถามอีก ... ก็ได้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส

เห็นด้วย อย่างแรง ต้องมานั่งตอบกระทู้ซ้ำๆเดิมๆที่เคยถามกันมาแล้ว

เปลืองพื้นที่เว็บและกระทู้มีประโยชน์ก็จะตกหล่นลงไปเร็วขึ้น

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขุดๆ ครับ เห็นด้วยครับ น้าหนุ่ม น้าโต้ง รักกันไว้เถิด

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    +1 เสียงครับ เบื่อมาก กระทู้ซ้ำๆ ไม่คิดจะค้น จะหากันมั่งเลย ลองค้นดูครับ ค้นไปอาจจะเจออะไรที่เรายังไม่คิดจะถามอีก ... ก็ได้

+1 เสียงครับ ค้นกระทู้เก่าก่อนเผื่อมีข้อมูลที่เราต้องการ ไม่ใช่นึกอะไรก็เอามาตั้งกระทู้ มันเปลืองเนื้อที่ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เอาใจเย็นๆกันไว้ ต่างคนต่างปัญหา...
    ร่วมด้วยช่วยกัน....เวปเปิดมานาน เชื่อได้เลยว่ามีเกือบทุกคำตอบ ของทุกคำถาม
    ลองๆค้นขุด หากันดูครับ...

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ใครไปขุดมานี่ๆๆๆๆ อะนั่นแน่ น้าหนุ่มอีกแล้ว สงสัยจาว่างเจงๆๆๆ อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ไม่ต้องคิดมากครับ เห็นใจสมาชิกใหม่ครับ ที่พึ่งเข้ามาคงหายากน่าดู... ไงถ้าเจอะข้อมูลเก่าดีๆ ก็จะช่วยขุดๆ ให้ครับดีซะอีกจะได้รับรู้ว่าในอดีตก็เคยเจอะเจอปัญหากันครับ ขับไทรทันไม่ทิ้งกันอยู่แล้ววว..

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวให้เวปมาสเตอร์จัดการให้ปักหมุดกระทู้ที่สำคัญๆครับ จะได้ไม่ต้องมาถามเพราะบางทีกระทู้มีเยอะจัดครับ ยังไงก็ใจเย็นๆ อย่าพึ่งทะเลาะกันเพราะเรื่องเล็กๆน้อยๆ เราควรช่วยกันแก้ไขปัญหาหรือเสนอความคิดเห็นที่ดีๆ มีประโยชน์ร่วมกันไม่ใช่หรือครับ บางท่านที่ถามไป อาจเป็นเพราะหาไม่เจอ เพราะพึ่งเข้ามาใหม่ งานนี้ สงสัยต้องจัดเรียงข้อมูลและวิธีแก้ไขให้เป็นรูปแบบ มาเป็นหัวข้อ หลักๆครับ กระทู้ ดีๆจะได้ไม่ตกหล่น ว่าแล้ว แวะไปลบข้อมูลไร้สาระของตัวเองเลยดีกว่าจะได้ไม่กินเนื้อที่ เวปเราจะได้แรงๆ สู้ๆครับ ร่วมด้วยช่วยกัน

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้