หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ตอบ: การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ครับ

ใจเย็นๆครับ ทำไปก่อน ปัญหามันมีทุกที่แน่นอนครับ ทำธุรกิจ ปัญหายิ่งเยอะครับ ทีนี้อยู่ที่น้าแล้วว่านิ่งพอที่จะแก้ปัญหาได้ไหม ไอ้พวกกลั่นแกล้ง อิจฉาตาร้อนมันมีทุกที่แหละครับ ผมก็เงินเดือนหมื่นปลายๆ แต่ผมก็มีธุรกิจของผมอยู่เหมือนกัน เดือนนึงก็สามหมื่นก่าๆ แต่ไม่ทุกเดือนน่ะครับ พออยู่ได้ครับ มีน้ำมันเต็มถังตลอด เจ้าตั้นไม่เกเร ผมพอใจแล้ว บางวันตื่นสายก็แมงกะไซร์ครับ พอนานๆเข้า แมงกะไซร์ไปทำงานทุกวันครับ เพราะตื่นสายได้สบายๆ ค่อยเป็นค่อยไปครับ อย่าผลีผลาม

User ID
    14432
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน ตอบ: การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ครับ

ถ้าใจเต็มร้อยแล้วลงมือทำเลยสู้ๆ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ลองงานเสริมก่อนครับ เอาร้านที่น้าจะเปิดดูสักระยะ ว่าไปรอดไหม

ส่วนเรื่องงานประจำ ทำไปก่อนครับ ผมก็ทนทำทุกวัน น้ายังต้องมีเรื่องผ่อนรถ

ผมไม่รู้ว่าน้ามีเงินเก็บหรือเปล่า ผมตีว่าไม่มี ยังไงรถเราก็ยังต้องผ่อน

ผมเคยคิดจะลาออกครับ ยื่นเรียบร้อย แต่สิ่งที่เราคิดว่ามันชัว มันดันไม่ชัว

แต่โชคยังดี หัวหน้าเรียกคุยก่อนจะออก ถามว่าออกไปทำอะไร ผมตอบเต็มคำ

ตอนนี้ไม่มี ตอนที่ยื่นทำอยู่แต่ไม่รอด ตอนนี้เลยทำอยู่ที่เดิมครับ แต่พยายามหา

หลักใหม่ๆเกาะ แต่ยังคิดไม่ออกจะทำอะไรครับ เงินเก็บเป็นก้อน ก็ยังไม่มี

ผมเคยคิดว่า หมาจนตรอก ยังไงก็ต้องสู้ แต่ถ้าเป็นไปได้ อย่าให้จนตรอกเลยครับ

ลองทำอะไรอะไรก่อน แล้วค่อย ลาออกครับ ไม่มีคำว่าสายครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

หนังสือเล่มนี้ก็ดีนะครับ ขายดีมาก

Attached Images Attached Images  

User ID
    43026
    Status
    โพส
    56

เป็นกำลังใจให้ครับปัญหามีใว้ให้แก้

User ID
    39412
    Status
    โพส
    102

ขอบคุณน้าทุกๆท่านมากครับป๊ม....คือตอนนี้ผมทำงานประจำด้วยแล้วก็เป็นนายหน้ารับซื้อไม้บ้านเก่าด้วยและพอดีแฟนผมเปิดร้านเสริมสวยที่บ้านเราเองด้วยถ้าขายก๋วยเตี๋ยวเรือก้อต้องเริ่มจากลูกค้าแฟนก่อนครับเพราะแถวบ้านของอร่อยไม่ค่อยมีขายครับ..อต่ยังไงคงต้องค่อยๆขยับขยายครับ...ขอบคุณครับ

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

อารมณ์เดียวกันเลย น้า เอาใจช่วย สู้ๆ นะครับ ถึงเวลาก็คงบะบายงานประจำเหมือนกัน แต่ตอนนี้ทนไปก่อน ^^"

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

เปิดเลยครับจะได้ไปอุดหนุน

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เอาใจช่วยครับน้าเพราะผมเชื่อเหลือเกินครับว่า น้าๆหลายท่านรวมทั้งผมคิดที่จะมีกิจการเป็นของตัวเอง แต่ก็อย่างว่าครับข้อจำกัดและเงื่อนไขในการดำเนินชีวิตมันค่อนข้างมากข้อดีของมนุษย์เงินเดือนก็มีครับแต่ถ้ามีงานเสริงรายได้เสริมก็จะดีขึ้นไปอีกลองดูก่อนครับน้า ถ้าเปิดร้านจริง ร้านอยู่แถวไหนอจ้งให้สมาชิกในคลับทราบด้วยละกันครับ ถ้าอยู่ใกล้หรือมีโอกาศจะได้อุดหนุนครับผม ส้ๆๆๆๆๆๆครับ

User ID
    17522
    Status
    โพส
    133

ค้าขาย โดยเฉพาะก๋วยเตี๋ยว ยากตอนเริ่มครับ
    แต่ถ้าเริ่มได้แล้ว จะหยุดไม่ได้เลย
    1.ที่ตั้งร้าน ดีไหม อันดับแรก
    2.สูตร ความแน่นอนของรสชาด
    3.ความต่อเนื่อง หมายถึง ช่วงแรก จะขายดีหรือไม่ดี ต้องขายทุกวัน ให้ลูกค้าติด ลูกค้าอาจจะไม่มากินทุกวัน แต่วันไหนถ้าเขามากิน แล้วไม่เจอเรา มันจบละ
    ถ้าทำได้ ก๋วยเตี๋ยวกำไรต่อชามสูงมาก
    ส่งลูกเรียนนอกสบาย แต่ก็เหนื่อยใช้ได้ทีเดียว

User ID
    39412
    Status
    โพส
    102

Ok.เริ่มแล้วครับ...ตอนนี้กำลังเรียนสูตรลับอยู่ครับ..ขายน้ำผลไม่ปั่นด้วย..บ้านมีแล้วไม่ต้องเช่า...อยู่กำแพงเพขรครับผมถ้าทุกอย่างลงตัวแล้วจะรายงานอีกทีครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kritza ดูโพส
    Ok.เริ่มแล้วครับ...ตอนนี้กำลังเรียนสูตรลับอยู่ครับ..ขายน้ำผลไม่ปั่นด้วย..บ้านมีแล้วไม่ต้องเช่า...อยู่กำแพงเพขรครับผมถ้าทุกอย่างลงตัวแล้วจะรายงานอีกทีครับ
    ยินดีด้วยครับ ขอให้รวยอย่างใจหวังครับ

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

ขอเสนอฟรีwifiด้วยครับ ผมว่ายังไงพี่ก็รุ่งอยู่แล้วเพราะแฟนน้าเสริมสวยด้วยพื้นฐานลูกค้าดีน้ำแข็งไสน้ำปั่นน้ำอัดลมแช่เย็นเจี็ยบๆนั่งโต็ะวิวดีๆลมเย็นกินก๋วยเตี๋ยวระหว่างรอทำผมมีwifiให้เล่นรับรองน้าใด้เหนื่อยแน่

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

สู้สู้ครับน้า
    แถวบ้านผมเขามีขนมถ้วยโบราณเสริมด้วยครับ ขายดีพอพอกับเกี๋ยวเตี๋ยวครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ใจมาก่อนครับ80%ที่เหลือเป็นองค์ประกอบอื่นๆ แต่ผมเองก้ก้าวออกมาจากจุดนั้น ด้วยเงินในกระเป๋าสามหมื่นกว่าบาทเองครับ ผ่านไปสิบกว่าปีก็ยังเหมือนเดิม
    5555ล้อเล่นครับ ตอนนี้ก็พอเพียงครับ แม้จะไม่ค่อยเหลือเก็บเท่าไหร่ แต่ไม่เครียดเหมือนตอนกินเงินเดือนครับ
    สู้สู้ครับ

User ID
    41332
    Status
    โพส
    59

บอกพิกัดมาด้วยครับ ผ่านไปจะอุดหนุนครับ สู้ๆๆๆๆๆครับ
    ......................................................................
    จากหนุ่มสุพรรณ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kritza ดูโพส
    สู้ต่อไปให้ถึงฝันครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ทำงานที่ไหน ก็มีทุกๆที่ครับ น๊า เอาชนะใจตัวเองได้ ก็สุดยอดแล้วครับ สู้สู้

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

เมื่อ 10 ปีที่แล้วผมก็เบื่อๆเหมือนกันครับ(ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ งานกำลังรุ่งด้วยซ้ำเจ้านายก็โปรโมท เพื่อนร่วมงานก็ลงตัว) แต่ทำงานเช้าเลิกเย็น หยุดแค่วันอาทิตย์ ปีหนึ่งมีโอกาสกลับไปเยี่ยมพ่อแม่แค่ปีใหม่กับสงกรานต์ ผมทำงานอยู่แค่ 3 ปี (ไม่คุ้มค่าเรียนมาเลยหล่ะ)รู้สึกไม่ใช่ทางของผม กรอบมันมากไปสำหรับผม จึงตัดสินใจลาออกมาเลยครับ กลับมาบ้านเกิด ได้เงินเก็บออมมาก้อนหนึ่ง เปิดร้านซ่อมจำหน่ายคอมพิวเตอร์และวางระบบ เริ่มจากเล็กๆก่อน ก็มีปัญหาอีกแยะก็ค่อยๆแก้ไขปรับปรุงเอา และต้องรับผิดชอบตัวเอง สูงมาก ไม่ทำก็ไม่ได้กิน จากเช่าเขาอยู่ ตอนนี้ซื้อที่สร้างตึกของตัวเองได้แล้ว ช่วงแรกๆเหนื่อยมากครับ แต่ตอนนี้ก็คิดว่านี่คือทางของผม ได้เป็นนายตัวเอง ได้อยู่ใกล้พ่อแม่ มีแม่บ้าน กับเจ้าตัวน้อย เป็นกำลังใจอยู่ทุกๆวัน มีเจ้าพลัส เป็นเครื่องมือสนับสนุนชีวิตและร้าน ช่างมีความสุขตามประสาครับ ไม่ต้องตื่นเช้าเลิกเย็น ตอนนี้จะไปไหนมาไหน ก็ปิดร้านแจ้งลูกค้าแค่นี้ มันช่างต่างกันจริงๆ ครับกับสมัยทำงานบริษัทฯ แต่มันก็ชอบใครชอบมัน ทางใครทางมัน ถนัดใครถนัดมัน ครับ เป็นกำลังใจครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 13-02-2014 เมื่อ 12:20

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

เเต่ก่อนผมก็ทำงานประจำครับ เก็บเกียวประสบการณ์ไปก่อน เเล้วค่อยมาทำฟรีเเลน เเล้วตามมาด้วยการทำบริษัทของตัวเองเล็กๆ ด้วยเงินทุน10000 บาท เเต่ทำกับเพื่อน ได้ดีบ้างไม่ดีบ้าง อดบ้าง ทั้งสนุก ทั้งทุกข์ เเต่ก็อยากทำอะไรก็ได้ทำครับ จากเเต่ก่อนต้องรอช่วงเทศกาลถึงได้กลับไปเยี่อมพ่อเเม่ เดียวนี้จะกลับบ้านตอนไหนก็กลับบ้านได้ เลือกเอาเองครับว่า จะเป็นนกที่อยู่ในกรงทอง หรือว่าจะเป็นนกป่า ที่อิ่มบ้างอดบ้าง เเต่อยากทำอะไรก็ได้ทำ สู้ๆครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้