สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

กระทู้: ช่วยแนะนำศูนย์+อู่ซ่อม โซนบางบ่อ,บางเสาธง หน่อยครับผม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

มาตรฐาน ช่วยแนะนำศูนย์+อู่ซ่อม โซนบางบ่อ,บางเสาธง หน่อยครับผม

ผมได้แผลมามื้อเช้านี้ครับ(ถอยชน D-max มา) ฝากแนะนำอู่ที่ฝีมือดีๆด้วยครับ
    ปล.ป.1 โตเกียว ครับ
    ชื่อ:  tri.jpg
ครั้ง: 779
ขนาด:  109.4 กิโลไบต์

User ID
    44450
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยแนะนำศูนย์+อู่ซ่อม โซนบางบ่อ,บางเสาธง หน่อยครับผม

ศูนย์ bnt บางวัวครับ มีศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง แต่อยู่ฝั่ง nissan ครับ ผมก็ไปทำที่นั่นมา ว่าแต่คุ้นมาก ใช่คันนี้รึป่าวครับเหมือนเคยเห็นที่ bnt
    ชื่อ:  20131221_140209.jpg
ครั้ง: 804
ขนาด:  179.9 กิโลไบต์

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยแนะนำศูนย์+อู่ซ่อม โซนบางบ่อ,บางเสาธง หน่อยครับผม

ใช่ครับน้า คนนี้เลยรถผม ยินดีที่รู้จักครับผมทำงานที่เวลโกรว์ครับขื่อ ทินกร
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Keng Nannaphat ดูโพส
    ศูนย์ bnt บางวัวครับ มีศูนย์ซ่อมสีและตัวถัง แต่อยู่ฝั่ง nissan ครับ ผมก็ไปทำที่นั่นมา ว่าแต่คุ้นมาก ใช่คันนี้รึป่าวครับเหมือนเคยเห็นที่ bnt
    ชื่อ:  20131221_140209.jpg
ครั้ง: 804
ขนาด:  179.9 กิโลไบต์

User ID
    44450
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korn_19 ดูโพส
    ใช่ครับน้า คนนี้เลยรถผม ยินดีที่รู้จักครับผมทำงานที่เวลโกรว์ครับขื่อ ทินกร
    ยินดีที่ได้รู้จักคับน้า ผม เก่ง คับ ทำงานอยู่ชลบุรีคับ
    เรื่องทำสีติดต่อ bnt เลยคับ บริการโอเคคับ เร็วด้วย

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

ขอขอบคุณน้าเก่งมากครับ

User ID
    44450
    Status
    โพส
    69

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

Update ครับ
    ผมเอารถไปเคลมที่ MitsuBNT กม.43 ตั้งแต่วันที่ 17 ก.พ 57 ทางพนักงานแจ้งว่ารอประกันอนุมัติไม่เกิน 3-4 วัน แต่เมื่อที่ 21 โทรไปถามก็บอกรอประกันอนุมัติ
    พอวันที่ 24 ก.พ (08.30) บอกหาใบเคลมผมไม่เจอ.....(ยังไม่ได้ดำเนินการอะไรเลย)และติดต่อผมอีกที
    16.30 ผมโทรถามอีกทีว่าเจอใบเคลมผมหรือเปล่า....ถ้าไม่เจอจะ Fax ไปให้
    ได้รับคำตอบจากพนักงานว่าแจ้งเคลมกับทางประกันไปแล้ว
    25 ก.พ ผมโทรเซ็คกับทางประกัน (โตเกียว)ปรากฏว่า....ยังไม่ได้แจ้ง+เสนอราคามาเลย(ของขึ้นเลย)
    ผมได้โทรไปที่ MitsuBNT ได้คำตอบว่า......เราไม่ได้บอกว่าส่งเรื่องไปแล้ว....เราบอกว่ากำลังส่งเรื่องไป
    ผมเลยยกเลิกงานซ่อมที่นีแล้วครับ ขนานขั้นตอนเบื่องต้นยังเป็นแบบนี้....ขอลาขาด MitsuBNT

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

ถ้าเข้า mitsuBNT ตอนรับรถ ระวังเรื่องละอองสีด้วยนะครับ ผมเจอมาแล้วเต็มหลังคาเลย >< เพราะตอนรับรถดูไม่ละเอียด แต่กลับไปแก้ไขแล้ว OK ครับ คุยกับช่างง่ายกว่าครับ คนทำเอกสารพูดกันไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ สำหรับ 0 นี้ผมให้ 3.5 ดาวเต็ม 5 ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ตอนผมไม่เช็คเพื่อสั่งอะไหล่ ก็สรุปกันว่า ต้องเปลี่ยนยางกันฝุ่นเพลาขับหน้าตัวใน ย้ำ ตัวใน..พอวัน ไปทำ ช่างรื้อๆ เปิดกล่องอะไหล่ แกะถุง
    ผมก็นั่งอยู่กะช่างนั่นแหละ ช่างๆทำไมมันยักเยอะกว่าเดิม ผมว่ามัน ยางตัวนอกนะ สรุปสั่งอะไหล่ผิด รอไปครับ (ดีนะศรีสยามมีของ)
    ...ใบรับรถยังอยู่ นี้ อยู่เลย แต่ก็เอารถมาใช้แล้วนะ 555++
    ให้โอกาสครับ ศูยน์เพิ่งเปิดอาจจะ ติดๆขัดๆ แต่ช่างที่ทำให้ ผมว่าฝีมือ ดีเลยครับ..
    การรับเรื่องยังไม่ค่อยโอเค แต่เราก็ค่อยๆถามไป ตามที่เคยเข้าศูนย์มา 3-4ปี
    ใกล้บ้านให้ผ่านครับ

User ID
    23288
    Status
    โพส
    103

เมื่อวานตอนเย็นผมเข้าไปเอาใบเคลมคืนล่ะครับ.....พนักงานไม่พูดอะไรสักคำ

User ID
    44450
    Status
    โพส
    69

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korn_19 ดูโพส
    Update ครับ
    ผมเอารถไปเคลมที่ MitsuBNT กม.43 ตั้งแต่วันที่ 17 ก.พ 57 ทางพนักงานแจ้งว่ารอประกันอนุมัติไม่เกิน 3-4 วัน แต่เมื่อที่ 21 โทรไปถามก็บอกรอประกันอนุมัติ
    พอวันที่ 24 ก.พ (08.30) บอกหาใบเคลมผมไม่เจอ.....(ยังไม่ได้ดำเนินการอะไรเลย)และติดต่อผมอีกที
    16.30 ผมโทรถามอีกทีว่าเจอใบเคลมผมหรือเปล่า....ถ้าไม่เจอจะ Fax ไปให้
    ได้รับคำตอบจากพนักงานว่าแจ้งเคลมกับทางประกันไปแล้ว
    25 ก.พ ผมโทรเซ็คกับทางประกัน (โตเกียว)ปรากฏว่า....ยังไม่ได้แจ้ง+เสนอราคามาเลย(ของขึ้นเลย)
    ผมได้โทรไปที่ MitsuBNT ได้คำตอบว่า......เราไม่ได้บอกว่าส่งเรื่องไปแล้ว....เราบอกว่ากำลังส่งเรื่องไป
    ผมเลยยกเลิกงานซ่อมที่นีแล้วครับ ขนานขั้นตอนเบื่องต้นยังเป็นแบบนี้....ขอลาขาด MitsuBNT
    ตอนผมเอารถเข้าไปทำไม่มีปัญหานะครับ 3 วันได้รับรถแระ รึอาจจะเป็นเพราะผมรู้จักกะช่างในศูนย์รึป่าว เอาใจช่วยนะครับน้า จะได้กลับมาหล่อไวๆ

User ID
    35004
    Status
    โพส
    5

MitsuBNT ถ้าจะเคลมแนะนำไปที่ศูนย์อื่นดีกว่าครับ ถ้าน้าเป็นคนใจเย็นระเอียดรอบคอก็เข้าได้ ถ้าเป็นเหมือนผมไปเช็คเจอทีหลังถึงกับเงิบเลยนะน้า
    รายละเอียดจากที่ผมเคยใช้บริการศูนย์นี้มาตามลิ้งข้างล่างนี้เลยครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...p/t-55683.html

ข้อมูลกระทู้