หน้า 6 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 262

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28298
    Status
    โพส
    1,671

มาตรฐาน ตอบ: เฮดเดอร์ ไทรทัน เบนซิน (ท่อแทนแคทลูกบน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ misterstobs ดูโพส
    ถามหน่อยครับ น้า....
    ถ้าเอาออกทั้ง 2 ตัว ไฟเซ็นเซอร์ จะโชว ไหมครับ
    อยากเอาออกเหมือนกัน แต่กลัว ไฟ โชว คับ

ไม่โชวส์ครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

มาตรฐาน ตอบ: เฮดเดอร์ ไทรทัน เบนซิน (ท่อแทนแคทลูกบน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kapook_mobile ดูโพส
    น้าปรีชาครับ เฮดเดอร์ ตีแบบ รูปแรกได้ไหม ห่างท่อน้ำดีครับ

น้าปรีชาเล่ไลท์ได้แล้วครับ ลูกค้ายอะแน่ๆๆๆ

ยังไม่ว่างเข้าไปหาเลย ท่อตีตัวถัง นิดนึง เดี๋ยวแก้นะครับ เอ ชลบุรี
    ครับ น้าเอ เดี๋ยวเเก้ใด้ ผมว่ามาเเก้พร้อมเฮดเดอร์ จะ ดีกว่าครับ เพราะตอนนี้สั่งกลึ่งลูกริดเเป๊บ เฮดเดอร์ไปเเล้ว เเต่ถ้ารอไม่ใหว ก็ต้องดัดเเบบธรรดา เอาเเบบใหน โทรบอกด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oubt ดูโพส
    เล็งพักปลายไว้เหมือนกันคับ ยกพักเดิมลง รองบคับบบ 555
    อย่าเอาพักเดิมออกครับ ถ้าเครืีองไม่ได้โมไส้มาครับ อัตราการไหล จะเร็ว สูญเสียเชื้อเพลิงครับ ต้องระวังครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ครับ น้าเอ เดี๋ยวเเก้ใด้ ผมว่ามาเเก้พร้อมเฮดเดอร์ จะ ดีกว่าครับ เพราะตอนนี้สั่งกลึ่งลูกริดเเป๊บ เฮดเดอร์ไปเเล้ว เเต่ถ้ารอไม่ใหว ก็ต้องดัดเเบบธรรดา เอาเเบบใหน โทรบอกด้วยนะครับ

รอไหวครับพี่ปรีชา งานดีงานเนียนผมชอบ ทุกขึ้นตอน แต่เครื่องเบนซินจุกจิ๊กนะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับเดี๋ยวโทรหานะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oubt ดูโพส
    ขอบคุณคับน้า เดี๋ยวรองบแป๊ปนึง แล้วจะเข้าไปจัดแน่นอนคับ อยากออกตัวพุ่งๆหน่อย
    ออกตัวพุ่งๆๆ ติดกล่อง tap ครับ รถมีกำลังแน่ครับ

https://www.facebook.com/a.autoshop?ref=bookmarks

User ID
    34219
    Status
    โพส
    175

จัดมาแล้วครับ เฮดเดอร์ ท่อรีด ปลายเกลียว ขับกลับ งงเลยครับไฟโชว์ ************************************************************************ ที่แท้ไฟน้ำมันโชว์ ว่าน้ำมันเหลือน้อย จะหมดเอา 5555*************** สรุป okครับ วิ่งดีขึ้น ขอบพระคุณครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 191191.jpg  

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ต้องขอบคุณ น้าๆ ทุกท่านเลย ครับ ที ใวใจ ใช้บริการ ของผม ขอบคุณมากครับ

User ID
    32692
    Status
    โพส
    12

น้าปรีชาครับรบกวนน้าหน่อยครับ คือรถผมไทรตันเบนซิล ไปทำเฮดเดอร์มา ท่อนกลางใส่ตรงไม่มีพัก ส่วนช่วงปลายใส่พักแบบเยื้อง ผลคือต้นดีแต่ปลายวิ่งไม่ออกลากสุดรอบอยู่ที่ 5000 รอบไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร รบกวนน้าด้วยครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สุทน ดูโพส
    น้าปรีชาครับรบกวนน้าหน่อยครับ คือรถผมไทรตันเบนซิล ไปทำเฮดเดอร์มา ท่อนกลางใส่ตรงไม่มีพัก ส่วนช่วงปลายใส่พักแบบเยื้อง ผลคือต้นดีแต่ปลายวิ่งไม่ออกลากสุดรอบอยู่ที่ 5000 รอบไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร รบกวนน้าด้วยครับ
    น้าใส่ท่อพัก ปลายสเเตนเลส ใส้เยื้องลูก เล็กเกินไปรึเปล่า ครับ ถึงมาเเต่รอบเครื่อง เเล้วช่างท่อ ทีไปใส่มาเขาเเนะนำ อย่างไร บ้างครับ เเต่ใส่เฮดเดอร์ ตันจัดอยู่เเล้วครับน้า ถ้าหนึกอะไรไม่ ออกน้าลองเอาท่อพ้กเดิมใส่ดูครับเเล้วตัดท่อพ้กปลายออกคร้บ

User ID
    32692
    Status
    โพส
    12

ขอบคุณครับน้า

User ID
    28210
    Status
    โพส
    43

triton 2.4 cng ถ้าใส่ แล้วมันจะดีขึ้นกว่าเดิมมากมั้ยครับ รถผมเดิมๆ ไม่ได้โมใส่อะไรเลย อืดสุดๆ ยิ่งตอนยูเทิร์นนะ รถสิบล้อจะชนตาย วูบบ้าง วอดบ้างตามเรื่องตามราวของรถรุ่นนี้ ถ้ายังงัยจะแอบซุกตังค์เมียไว้ เอาไว้ไปทำท่อกับน้าเจ้าของกระทู้
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย burning blood : 17-10-2014 เมื่อ 15:19

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ burning blood ดูโพส
    triton 2.4 cng ถ้าใส่ แล้วมันจะดีขึ้นกว่าเดิมมากมั้ยครับ รบผมเดิมๆ ไม่ไม่ได้โมใส่อะไรเลย อืดสุดๆ ยิ่งตอนยูเทิร์นนะ รถสิบล้อจะชนตาย วูบบ้าง วอดบ้างตามเรื่องตามราวของรถรุ่นนี้ ถ้ายังงัยจะแอบซุกตังค์เมียไว้ เอาไว้ไปทำท่อกับน้าเจ้าของกระทู้
    ไส่เเล้วดืกว่าเดิม มากมั้ย ดีขึ้นครับน้า เเต่ ไปใด้เเค่ใหนนั้น จะต้องขึ้นอยู่กับรถของเรา ด้วยครับ ว่าพร้อมเเค่ใหน เเต่รถรุนของน้านื้เเหละชอบมาใส่กัน มากครับ เเต่ก็บอกเป็นเสียงเดียวว่า วิ่งดืขึ้นครับ ไม่อืด

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ขอขอบคุณน้าๆที่มาใส่เฮดเดอร์ครับ
    คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	10743375_876129105730698_774801536_n.jpg
ครั้ง:	323
ขนาด:	99.3 กิโลไบต์
ID:	251281

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kapook_mobile ดูโพส
    รอไหวครับพี่ปรีชา งานดีงานเนียนผมชอบ ทุกขึ้นตอน แต่เครื่องเบนซินจุกจิ๊กนะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับเดี๋ยวโทรหานะครับ
    เฮดเดอร์สเเตนเลสเปิดทำเเล้วครับ น้าเอ เเต่เบอร์ โทรน้าเอผมไม่ใด้จดใว้ ยังไงโทรกลับด้วยครับ น้าเอ ทำเสร็จเเล้วจะลงรูปให้ดูครับ เเละรับทำทุกรุ่นเลยครับ เก่ง กระบะ เครื่อง v6 เดินท่อเลสทั้งชุด เเต่เครื่องดัดท่อเลส ตอนนี้ ดัดใด้เเค่ สองนี้ว นี้วหก นี้วสี่ ดัดเเบบไร้ รอย คอด เราจะใด้เฮดเดอร์ เกรด เอ เเละเดินท่อเลสเเบบไม่มีรอยคอด ครับผม

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาแอบถามนิดนึงเมื่อวานแวะไปโรงกลึงเฉลิมชัย ปากซอยโรงเรียนนันทมุนีบำรุง ไม่แน่ใจใช่น้าปรีชาไหมผมก็ไม่กล้าทัก แฮ่ๆลูกค้าเก่าครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย atisak : 04-11-2014 เมื่อ 05:06

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    มาแอบถามนิดนึงเมื่อวานแวะไปโรงกลึงเฉลิมชัย ปากซอยโรงเรียนนันทมุนีบำรุง ไม่แน่ใจใช่น้าปรีชาไหมผมก็ไม่กล้าทัก แฮ่ๆลูกค้าเก่าครับน้า
    ใช้เเล้วครับน้าอ้น เอาเงินไปใช้หนี้ค่ากลึงลูก ริดเเป๊บสเเตนเลสทีมาเฮดเดอร์นี้เเหละ ครับน้า ช่างชาติ ช่างหลอด น้องชายผมเองครับ เครื่องดัดไฮโดรลิกสำเร็จใด้ ก็สองช่างนี้เเหละ ผมหาข้อมูล ไปใด้ช่างชาติๆ ออกเเบบกลึงใส ช่างหลอดประกอบเชื่อม ทำตั้งเเต่ปี 54 ถึง 57 หมดเงิน ไป รวมๆ สี่เเสนกว่าบาท ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เเพงจริงๆ ขนาดทำเอง ถ้าซื้อสำเร็จรูปคงไม่มีปัณญาหลอกครับ วันนั้นผมก็มอง งงๆ อยู่เหมือนกัน จะทัก ก็รู้จัก หนึกไม่ออกครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    ใช้เเล้วครับน้าอ้น เอาเงินไปใช้หนี้ค่ากลึงลูก ริดเเป๊บสเเตนเลสทีมาเฮดเดอร์นี้เเหละ ครับน้า ช่างชาติ ช่างหลอด น้องชายผมเองครับ เครื่องดัดไฮโดรลิกสำเร็จใด้ ก็สองช่างนี้เเหละ ผมหาข้อมูล ไปใด้ช่างชาติๆ ออกเเบบกลึงใส ช่างหลอดประกอบเชื่อม ทำตั้งเเต่ปี 54 ถึง 57 หมดเงิน ไป รวมๆ สี่เเสนกว่าบาท ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เเพงจริงๆ ขนาดทำเอง ถ้าซื้อสำเร็จรูปคงไม่มีปัณญาหลอกครับ วันนั้นผมก็มอง งงๆ อยู่เหมือนกัน จะทัก ก็รู้จัก หนึกไม่ออกครับ
    ครับ น้าปรีชา ถึงมือพี่ชาติหายห่วงครับ ช่างกลึงมือหนึ่งผมเลยนะเนี่ย

น้าปรีชาว่างขอดูรูปหน่อยนะครับแล้วจะไปเยี่ยมนะครับ

รถcng ทำท่อ ติดกล่องtap วิ่งกระจายครับ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

น้าปรีชาว่างขอดูรูปหน่อยนะครับแล้วจะไปเยี่ยมนะครับ

รถcng ทำท่อ ติดกล่องtap วิ่งกระจายครับ
    ครับน้าเอ เดียวทำเสร็จก่อนครับ ว่าจะทำเฮดเดอร์สูตร 4 2 1 ด้วยครับ รอทำเสร็จ เเล้วจะลงให้ดูครับน้า

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

ขอบคุณน้าที่มาใส่เฮดเดอร์สแตลเลสครับ

ชื่อ:	10818517_893358707341071_83427026_n.jpg
ครั้ง:	258
ขนาด:	108.7 กิโลไบต์
ID:	253376

ชื่อ:	10818747_893358667341075_497999504_n.jpg
ครั้ง:	257
ขนาด:	244.1 กิโลไบต์
ID:	253377

หน้า 6 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้