สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับระหว่างเปลี่ยนถ่ายของเหลวย กชุดที่ศูนย์กับร้านข้างนอก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับระหว่างเปลี่ยนถ่ายของเหลวย กชุดที่ศูนย์กับร้านข้างนอก

ที่ผมคิดๆไว้มีดังนี้ครับ
    เปลี่ยนที่ศูนย์
    ข้อดี 1รถมีประวัติเปลี่ยนถ่ายของเหลว 2ประกันไม่ขาด อันนี้ไม่แน่ใจเพราะรถเจาะติดแก๊สแล้วผมว่าประกันเครื่องน่าจะขาดนะหรือว่าไง
    ข้อเสีย กลัวศูนย์ไม่ยอมเปลี่ยนแบบหมดจดให้เรา คือกลัวเจอแบบน้าหลายๆท่านโดนมาแบบเปลี่ยนเฉพาะในกระปุกไม่ยอมไล่ให้ทั้งระบบ
    เปลี่ยนที่ร้านข้างนอก
    ข้อดี สั่งได้ให้ไล่ทังระบบเลย มั่นใจกว่าเพราะมีร้านที่เคยใช้บริการประจำ
    ข้อเสีย ในสมุดคู่มือไม่มีประวัติการเปลี่ยนถ่ายของเหลว
    เอาไงดีครับ แต่ตามสไตล์ของผมชอบพึ่งตัวเองมากกว่าไม่ได้หวังจะเคลมอะไรมากมายจากศูนย์
    น้าๆเห็นว่าไงครับแนะนำด้วยครับ จะไปเปลี่ยนวันนี้แล้ว ขอบคุณครับ

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับระหว่างเปลี่ยนถ่ายของเหลวย กชุดที่ศูนย์กับร้านข้างนอก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tt414 ดูโพส
    ที่ผมคิดๆไว้มีดังนี้ครับ
    เปลี่ยนที่ศูนย์
    ข้อดี 1รถมีประวัติเปลี่ยนถ่ายของเหลว 2ประกันไม่ขาด อันนี้ไม่แน่ใจเพราะรถเจาะติดแก๊สแล้วผมว่าประกันเครื่องน่าจะขาดนะหรือว่าไง
    ข้อเสีย กลัวศูนย์ไม่ยอมเปลี่ยนแบบหมดจดให้เรา คือกลัวเจอแบบน้าหลายๆท่านโดนมาแบบเปลี่ยนเฉพาะในกระปุกไม่ยอมไล่ให้ทั้งระบบ
    เปลี่ยนที่ร้านข้างนอก
    ข้อดี สั่งได้ให้ไล่ทังระบบเลย มั่นใจกว่าเพราะมีร้านที่เคยใช้บริการประจำ
    ข้อเสีย ในสมุดคู่มือไม่มีประวัติการเปลี่ยนถ่ายของเหลว
    เอาไงดีครับ แต่ตามสไตล์ของผมชอบพึ่งตัวเองมากกว่าไม่ได้หวังจะเคลมอะไรมากมายจากศูนย์
    น้าๆเห็นว่าไงครับแนะนำด้วยครับ จะไปเปลี่ยนวันนี้แล้ว ขอบคุณครับ
    เปลียนศูนย์ครับ เอาน้ำมันเครื่องเข้าไปเอง ไม่ต่างกันมากครับ เพราะอู่ก็ต้องทำเวลาเหมือนกัน แต่ถ้าเปลียนเอง ทั้งไว้ประมาณ 2-3 ชมครับ ออกหมดแน่
    ถึงติดแก็สก็ไม่ใช้ว่าจะประกันหมดนะครับ อะไรทีไม่เกียวกับแก็สก็มี เบรก เครื่องเสียง
    เกียร์ แอร์ หม้อน้ำ พัดลม อุปกรณ์ต่างๆ อีกมากมาย ครับ คิดให้ดีครับ

User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับระหว่างเปลี่ยนถ่ายของเหลวย กชุดที่ศูนย์กับร้านข้างนอก

ตัดสินใจแล้วครับ เข้าศูนย์ดีกว่า ย้ำให้ไล่ทั้งระบบเอา ขอบคุณท่านSM-TRITONครับ

User ID
    46811
    Status
    โพส
    184

ทาง O เค้ารับประกันนะคับน้า รถผมเข้าเช็คระยะตามกำหนดอย่าให้ขาด แต่เค้าจะแยกระบบ Gas ต้องไปเช็คระยะที่เราติดมาเอง ส่วนเปลี่ยนถ่ายของเหลวรถผมไปเปลี่ยนที่ศูยน์ ERF ได้ครับซื้อไส้กรองแท้จาก O ไป

User ID
    52200
    Status
    โพส
    22

เปลี่ยนมาแล้วครับที่ศูนย์อุบลบ้านผมอยู่มุกดาหาร พอดีไปบ้านแฟนเลยจัดที่นั่นซะเลย ใช้เวลาชั่วโมงนิดๆหมดไป1525บาท น่าพอใจครับทั้งราคาและเวลา(ไม่เร็วจนเจ้าของรถกลับไปนอนคิดมันเปลี่ยนแค่ในกระปุกเปล่าหว่าทำไมเร็วจัง) แต่ที่แน่ๆผมประทับใจศูนย์มิตซูมากขึ้นเรื่อยๆครับรู้สึกมีพัฒนาการทุกครั้งที่เข้ารับบริการทั้งที่มุกและก็อุบล จากที่เคยใช้โตต้ามาก่อนผมว่าระยะยาวมิตซูสู้ได้สบายถ้าพัฒนาแบบนี้ไปเรื่อยๆ

ข้อมูลกระทู้