สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน มีข้อสงสัยเรื่อง srs โชว์

รถผม ไฟ SRS โชว์ ขอเล่าเหตุก่อนหน้าก่อนนะครับ
    รถผมเป็นรุ่น M10
    ก่อนทำ cruise (DIY) มันโชว์ ครั้งนึง (ก่อนทำนะครับ) พาเข้าศูนย์บอก Clock Spring เสีย เครื่องฟ้อง error ที่ clock spring หลังจากนั้นไม่นานประมาณอาทิตย์นึงโชว์อีก ผมก็เลยไม่สนใจเพราะแกะรถบ่อย คิดเองว่าสงสัยว่าโชว์เพราะผมเอง ก็เลยปล่อยให้มันโชว์เลย 3 เดือน

หลังจากนั้นก็มา DIY cruise กับน้าบอล น้าคม (ไฟ srs ยังไม่ได้เคลียร์นะครับกะว่าจะเคลียร์ทีเดียวหลังทำ cruise เสร็จ)
    และเมื่อวันที่ 1 ที่ผ่านมาเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็เลยฝากช่างเช็คให้ ช่างก็บอกว่า Clock Spring เสีย เพราะ error code ที่ clock spring เหมือนกัน แต่เคลียร์ code ให้แล้ว คิดในใจว่าคงไม่โชว์อีกแล้ว มาวันนี้ วันที่ 8 อาทิตย์นึงพอดี (ตั้งแต่วันที่ 1-8 ก.พ ผมยังไม่ได้ทำอะไรกับรถเลย) เช้านี้ขับรถออกจากบ้านไปทำงาน srs มันโชว์อีกแล้ว ตอนนี้ก็เลยสงสัยว่า ตกลง ไฟ srs ที่โชว์นี่ มันเป็นเพราะผมหรือเป็นที่ระบบ clock spring กันแน่

น้าว่าเป็นที่ clock spring รึป่าวครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12134
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อสงสัยเรื่อง srs โชว์

ของผม clock spring เสียจริงครับ ไฟลูกโป่งโชว์หราเลย... เกือบปีแระ
    ลบโค๊ตยังไงก็ไม่หาย

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: มีข้อสงสัยเรื่อง srs โชว์

ว่าสุดไปเปลี่ยนเบลมา เซ็นเซอร์เบล เสีย เปลี่ยนมา 2 วันละ ตอนนี้ยังไม่โชว์ รอดูอาการอยู่ครับ ศูนย์เค้าประกัน 6 เดือน หรือ 10000 โล

User ID
    39277
    Status
    โพส
    6

เป็นเหมือนกันครั้งแรกรีเช็ตโค๊ดหายเดือนเดียวตอนนี้กะลังให้ศูนย์เช็คอีกทีหุหุ

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ว่าสุดไปเปลี่ยนเบลมา เซ็นเซอร์เบล เสีย เปลี่ยนมา 2 วันละ ตอนนี้ยังไม่โชว์ รอดูอาการอยู่ครับ ศูนย์เค้าประกัน 6 เดือน หรือ 10000 โล
    อ้ายเจษพมว่าหายแล้วหละ เซ็นต์สองตัวนี้พมก็เคยแงะผ่อเหมือนกัน....แต่ลืมบอกไปเมื่อตอนนั้น

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    อ้ายเจษพมว่าหายแล้วหละ เซ็นต์สองตัวนี้พมก็เคยแงะผ่อเหมือนกัน....แต่ลืมบอกไปเมื่อตอนนั้น
    ก็หวังอยู่เหมือนกั๋นครับ บ่าต้องกลับมาแหม บ่าอยากเข้าศูนย์แล้ว

User ID
    21876
    Status
    โพส
    103

ขอให้หายขาดคับ. ของผมรอไปลบตอน 70,000โล. อันนี้ขึ้นเพราะใจร้อน. ถอดสายตอนที่ยังไม่ได้ถอดขั้วแบตครับ

ข้อมูลกระทู้