สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน เครมมาแล้ว mx6

มาอัพเดทปัญหารถผมครับ...
    vv
    vv
    วันนี้เข้าไปเครมที่ร้านเครมโช๊คmx6เรียบร้อยแล้วครับ ขับนิ่งไม่มีโคลงๆย้อยๆดิ้นๆเลย สรุปmx6เจ๊ง แต่มีเรื่องครับ

คือผมไปชื้อmx6 ที่ร้าน4Wheelpart ถนนเกษตร-นวมินทร์ เมื่อต้นเดือนเมษายนปี56 ชื้อเสร็จผมก็ถามหาใบเสร็จ คนที่ขายให้(น่าจะเป็นช่างในร้าน) บอกว่าไม่ต้องก็ได้ครับ ผมจำพี่ได้ ผมก็ไม่อะไรมาก(คงไม่เจ๊งง่ายๆแน่ น่าจะใช้ได้ไปอีก2-3ปีน่ะ) พอวันนี้ไปเครมถามหาให้เสร็จ บอกว่าพี่คนนี้บอกว่าไม่ต้องอ่ะครับ(พี่คนนั้นก็ยืนยันว่าใช่)
    ร้าน--บอกว่าจะให้ผมทำไงล่ะ
    ผม-- อ้าว!!!!โช๊ตเสียก็เครมซิครับ
    ร้าน--โช๊ตมันไม่รั่ว ไม่มีน้ำมันรั่วจะให้เครมไงอ่ะครับ(ถอดออกมาแล้ว ตัวนึงดีดคืนเร็วกว่าอีกตัว)
    ผม--งั้นลองใส่กลับคืนแล้ววิ่งไปเทสด้วยกันไหมล่ะ
    ร้าน--ทำมึนๆ แล้วบอกงั้นขอค่าสึกหรอและเครม1000
    ผม--ก็โอเค ยอม
    แล้วร้านก็หยิบมาหนึ่งต้น ผมเลยถามว่าไม่เครมเป็นคู่เหรอครับ
    ร้าน--ก็เสียข้างนึงนิ
    ผม--แล้วพี่รู้ได้ไงว่าตัวไหนเสีย!!!
    ร้าน--ทำมึนๆอีกรอบ แล้วเงียบไปพักนึง แล้วบอกว่า ถ้าเครมทั้งคู่จ่ายเพิ่ม4000
    ผม--ขี้เกียจเรื่องมากเลยยอมๆมันไป(ใจในก้อดีว่ะ ได้โช๊คmx6ใหม่ในราคา4000)
    ใส่เสร็จก้อจ่ายตังให้มันไป แล้วก็ขับออกมาเลย โดยไม่พูดอะไรใดๆทั้งสิ้น
    **** ในใจคิดตลอดว่า เอี้ย..ถ้าโช๊คไม่เสีย กรูไม่มาเครมให้เกิดเรื่องหรอก แล้วทำไมต้องให้น้ำมันรั่วด้วยว่ะ ถึงเครมได้ ทั้งๆที่อาการมันฟ้องอยู่ เห้อ... ***
    เล่ายาวนิดนึงน่ะครับ ที่เล่าผมได้ตัดรายละเอียดย่อยๆออกไปด้วยน่ะครับ ไม่งั้น ยาวกว่านี้อีกครับ
    ปล... ฝากเตือนน้าๆชื้ออะไรก็แล้ว อย่างไงก้อต้องเอาใบเสร็จมาด้วยน่ะครับ ถึงจะเชื่อใจร้านขนาดไหนก็แล้วแต่ เอาใบเสร็จมาเพื่อป้องกันตัวเองด้วยน่ะครับ หมดระยะประกันค่อยขย้ำทิ้งครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bait : 08-02-2014 เมื่อ 14:05

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน ตอบ: เครมมาแล้ว mx6

แล้วถ้า ร้านไปเครมอีกที ได้ของมาฟรี

4000 นี้หวานเลย

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    แล้วถ้า ร้านไปเครมอีกที ได้ของมาฟรี

ถือซะว่าทำบุญครับ
    ซึ่งเคยมีเครสแบบนี้ มาแล้วครับ
    ตอนนั้นเล่นรถใหม่ๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ร้านสุดยอดการยางใส่mx6ให้ ก็ใช้งานดีมาตลอด พอมีคนนั่งกระบะหลัง3-4คน กระแทกเนินในหมู่บ้านดังตึง แล้วมีอาการโคลงๆมาตลอด ไปที่ร้าน ถอดมาเช๊คก็ปกติ น้ำมันไม่รั่ว ก็ใส่กลับคืน ไม่ยอมเครมให้ สุดท้ายทนไม่ไหว ชื้อคายาบ้าใส่แทนแล้วส่งไปเช๊คดู(แล้วมารู้ทีหลังว่าที่ใส่มายาว26" ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้ยกเลย ) พอเช๊คแล้วปรากฏว่าวาวล์เจ๊ง!!! ก้อเครมได้ปกติอ่ะครับ ไม่เสียตัง ได้มาแล้วก้อขาย ชื้อmx6ยาว22"มาใส่แทนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

สรุปว่าเป็นที่โช๊คไม่ใช่แหนบ แต่ "เครมเสียเงิน"เพราะไม่มีใบเสร็จ
    แล้วตัวเครมเอาใบเสร็จมาเปล่าน้า

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

กรณีศึกษาครับ น้าเชา เพราะฉนั้น น้า ๆ จะซื้อของทั้งที เลือกร้านที่น่าเชื่อถือ
    ถามหาใบเสร็จและใบรับประกันด้วย เต็มที่ก้อโพสถามน้า ๆ ในนี้ก่อนก็ได้ครับ
    ถ้าถามผม ๆ แนะนำ top power บางแสนครับ ชัวร์ คอนเฟิร์ม 555

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    สรุปว่าเป็นที่โช๊คไม่ใช่แหนบ แต่ "เครมเสียเงิน"เพราะไม่มีใบเสร็จ
    แล้วตัวเครมเอาใบเสร็จมาเปล่าน้า
    ร้านมันตัดระยะเวลารับประกันที่เหลืออีก2เดือนครับ ชังครับแค่2เดือน

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

ร้านนี้....ระำ จริงๆ

User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

ส่วนมากแบบนนี้ครับ ตอนไปซื้อต้อนรับดี ตอนเคลมบ่ายเบี่ยงอ้างสารพัด ถือว่าทำบุญครับน้าเชา

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gasjan ดูโพส
    ส่วนมากแบบนนี้ครับ ตอนไปซื้อต้อนรับดี ตอนเคลมบ่ายเบี่ยงอ้างสารพัด ถือว่าทำบุญครับน้าเชา
    ถูกต้องเลยครับ..... ช่ายครับถือว่าทำบุญวันเกิดแล้วครับ พอมันเครมได้ตัวใหม่ ก็เอามาขายราคาเต็มอีก

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ถือซะว่าทำบุญครับ
    ซึ่งเคยมีเครสแบบนี้ มาแล้วครับ
    ตอนนั้นเล่นรถใหม่ๆไม่ค่อยรู้เรื่อง ร้านสุดยอดการยางใส่mx6ให้ ก็ใช้งานดีมาตลอด พอมีคนนั่งกระบะหลัง3-4คน กระแทกเนินในหมู่บ้านดังตึง แล้วมีอาการโคลงๆมาตลอด ไปที่ร้าน ถอดมาเช๊คก็ปกติ น้ำมันไม่รั่ว ก็ใส่กลับคืน ไม่ยอมเครมให้ สุดท้ายทนไม่ไหว ชื้อคายาบ้าใส่แทนแล้วส่งไปเช๊คดู(แล้วมารู้ทีหลังว่าที่ใส่มายาว26" ซึ่งตอนนั้นยังไม่ได้ยกเลย ) พอเช๊คแล้วปรากฏว่าวาวล์เจ๊ง!!! ก้อเครมได้ปกติอ่ะครับ ไม่เสียตัง ได้มาแล้วก้อขาย ชื้อmx6ยาว22"มาใส่แทนครับ
    ทำบุญแพงจังเลยคับ....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส

หวานสู้ของท่านได้มะ

ข้อมูลกระทู้