สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

Cool ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

ไม่รู้ว่า ผมเข้าใจไปเอ็งรึป่าว ตั้งแต่ใส่ชุดยกมา รถมันจะเอียงทางด้านซ้าย หรือ มองดูแล้ว มันต่ำ กว่าด้านขวา น้า ๆ พอจะมีแนวทางแก้ไข บ้างไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

หลังจากยกแล้วเอาไปตั้งศูนย์หรือยังครับ

User ID
    25273
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

เอาตลับเมตรวัดขอบบังโคลนด้านบนสุดกับพื้นดูสิครับวว่าเท่ากันไหมถ้าเอียงก็ลำบากหน่อยอาจจะเกิดจากสปริงทรุดหรือแหนบทรุดได้ครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ของผมก็เอียงนะ ยก10" ด้านซ้ายเช่นกัน ความรู้สึก ตอนนั่งในรถจะรู้สึกว่ามันเอียงไปทางฝั่งคนนั่งข้าง แต่วัดความสูงด้านหน้าแล้ว ต่างกันอยู่ 5มม. นิดเดียวเอง ไม่เข้าใจว่าทำไมนั่งในรถถึงรู้สึกเช่นนั้นครับ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

สงสัยต้องไปลองวัดดูบ้างแล้วอะครับ ไม่เคยวัดเลยครับ

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ร้้านตั้งศูนย์ ให้ด้านคนขับสูงกว่าหรือเปล่าครับ

User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

Unhappy ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

ผมหล่ะ เพลียจริง ๆ กับรถยกเนี่ยะ ทำไม่จบ ทำมาสองปีแล้ว เริ่มเซ็ง ผมว่า อาจเป็นที่ช่าง ที่มันทำให้ผมเนี่่ยะมันมั่ว หาร้านที่เก่ง ๆ เหมือนภาคกลางไม่ได้เลย ผมยก 5 นิ้ว sun แก้เป็นสี่ห้าครั้ง แข็งยิ่งกว่านั่งเกวียน ปรับไป ปรับมา มันดัดแหน็บ อ้าว สุดท้าย ผมเปลี่ยนแหน็บ แต่เอาโชคแก๊ส kayaba มาใส่ให้ผม โอวว ผมไม่รู้ว่า มันกระด้างมาก เลยเปลี่ยนโชค น้ำมัน ดีขึ้น แต่ที่ไหนได้ เอารถมาจอดที่บ้าน เดินดู รอบ ๆ แม่ง รถเอียงนี่หว่า มองจากขอบยางด้านหลัง กับ คัชซี ด้านขวา ห่าง จากยาง นิ้วนึง แต่ด้านซ้าย คัชซี เสมอ ยาง แสดงว่า มันต่ำ มองก้อนรองเหนบ ก้อเอียงถอดหูโตงเตงออก เห็นเลยว่า แหนบ อ้า ไม่เท่ากัน แล้ว มันจะมีร้านไหน มันแก้ได้บ้างเนี่ยะ เสียเงินหลายรอบ ไม่กลัวเสีย แต่เสียความรู้สึกเนี่ยะ ทำถ้าดี เท่าไร ก็จ่าย (อันนี้พูดเรือ่งด้านหลัง) มาเรื่องด้านหน้าต่อ โอววว เจอลูกระนาด สั่น ตึง ๆๆ คิดไป มา ไม่น่าทำเล๊ย เดิม ๆ ดีแล้ว เก็บเงินที่ทำเนี่ยะ ถอยคันใหม่ดีกว่า เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงง

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

เป็นธรรมดาของ triton ครับ ยกแล้วมีเสียตามมา ต้องแก้ไขที่ละจุด
    ด้านหลังเปลียนเป็นแหนบชุดยกเลยครับจบ แหนบ West Coast
    หรือ https://th-th.facebook.com/napngeese...24504857672101

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

ถ้าจะแก้แหนบแนะนำให้ไปดัดที่ศูนย์แหนบวงแหวน บางแคครับ ถ้าไม่อยากซื้อใหม่ เค้าดัดที่ละอัน ผมก็ไปดัดมา รู้สึกไม่ค่อยแตกต่างจากของเดิมเท่าไหร่ครับ ได้นุ่มหนึบ ในระดับที่พอใจ ด้านหลังความสูงเท่ากัน //ตอนนี้ทำกลับเดิม ไม่เท่ห์แต่ขับสบายมากมาย.....

User ID
    45503
    Status
    โพส
    139

ผมเองก็ยกมา 5 นิ้วของ Sun ตอนนี้ก็ยังไม่จบครับมีปัญหาที่เพลากลางหอนเวลาใช้คความเร็ว 80 ขึ้นไป ตอนนี้กำลังหาวิธีแก้เหมือนกันส่วนด้านหน้าต้อนนี้ยังไม่แสดงอาการอะไรนอกจากวูบวาบบ้างเวลาขับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TickyLPN ดูโพส
    ผมหล่ะ เพลียจริง ๆ กับรถยกเนี่ยะ ทำไม่จบ ทำมาสองปีแล้ว เริ่มเซ็ง ผมว่า อาจเป็นที่ช่าง ที่มันทำให้ผมเนี่่ยะมันมั่ว หาร้านที่เก่ง ๆ เหมือนภาคกลางไม่ได้เลย ผมยก 5 นิ้ว sun แก้เป็นสี่ห้าครั้ง แข็งยิ่งกว่านั่งเกวียน ปรับไป ปรับมา มันดัดแหน็บ อ้าว สุดท้าย ผมเปลี่ยนแหน็บ แต่เอาโชคแก๊ส kayaba มาใส่ให้ผม โอวว ผมไม่รู้ว่า มันกระด้างมาก เลยเปลี่ยนโชค น้ำมัน ดีขึ้น แต่ที่ไหนได้ เอารถมาจอดที่บ้าน เดินดู รอบ ๆ แม่ง รถเอียงนี่หว่า มองจากขอบยางด้านหลัง กับ คัชซี ด้านขวา ห่าง จากยาง นิ้วนึง แต่ด้านซ้าย คัชซี เสมอ ยาง แสดงว่า มันต่ำ มองก้อนรองเหนบ ก้อเอียงถอดหูโตงเตงออก เห็นเลยว่า แหนบ อ้า ไม่เท่ากัน แล้ว มันจะมีร้านไหน มันแก้ได้บ้างเนี่ยะ เสียเงินหลายรอบ ไม่กลัวเสีย แต่เสียความรู้สึกเนี่ยะ ทำถ้าดี เท่าไร ก็จ่าย (อันนี้พูดเรือ่งด้านหลัง) มาเรื่องด้านหน้าต่อ โอววว เจอลูกระนาด สั่น ตึง ๆๆ คิดไป มา ไม่น่าทำเล๊ย เดิม ๆ ดีแล้ว เก็บเงินที่ทำเนี่ยะ ถอยคันใหม่ดีกว่า เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงง
    น้าบรรยายซะผมเห็นภาพเลย..... ผมกำลังเก็บเงินเล่นชุดยก ยูนิคอร์น 5 นิ้วอยู่...ไม่ค่อยจะกล้าเลยครับ..

User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

Smile ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpisit_bus ดูโพส
    ผมเองก็ยกมา 5 นิ้วของ Sun ตอนนี้ก็ยังไม่จบครับมีปัญหาที่เพลากลางหอนเวลาใช้คความเร็ว 80 ขึ้นไป ตอนนี้กำลังหาวิธีแก้เหมือนกันส่วนด้านหน้าต้อนนี้ยังไม่แสดงอาการอะไรนอกจากวูบวาบบ้างเวลาขับ
    ผมเจอ อาการเดียวกับน้าเลยครับ อยากเรียน ชมรมพวกเราว่า ถ้าจะให้จบจริง ในกรณีที่สั่ง ชุดยกมา ให้อู่ทำ เราต้องมั่นใจว่า เขารุ้จริงครับ หรือไปทำ ที่เจ้าของชุดยกเลย ปัญหาจะตามมาน้อยกว่า ตอนนี้ ผมยังแก้ไปเรื่อย ๆครับ ผมท้อแล้ว ตอนนี้ ผมเอารถมือหนึ่งของผม ไปแลกพลัสมือสองครับ อิิอิ แต่คนชื่อเมีย อาจจะไม่ยอม 55

User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

Cool ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

ขอบคุณ น้า ๆ ทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำน่ะครับ เวปนี้ อบอุ่นเหลือเกิน อิอิ ม่ะ ๆๆ ชนแก้ว กันหน่อย กริ้ง ๆๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ด้านหน้ามีคนแก้ หลายคนนะที่เห็นต้องดูกระทู้เก่าๆครับ
    ส่วนด้านหน้าวูปวาบ ลองดูกันโครงหน้าดู นะจะดีขึ้นครับ

User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

น้า ๆ ครับ ผมแก้มาแล้วจ้า ปัญหาเกิดจาก ช่างไ่ม่มีประสบการณ์ใส่แหน็บ ไม่ลงล๊อก ทำให้ล้าไป ข้างนึง ตอนนี้แก้ไขแล้ว ครับ ยืนยัน ผมใส่ชุดยก sun 5 นิ้วครับ สูงเท่ห์
    ขับมันส์ อิอิ

รบกวน น้า ๆ ที่พอจะทราบว่า มีร้านไหน ขายกันสะบัดด้านหน้า ไม่รู้ว่าจะใส่กับ ปีกนก sun ได้รึป่าว ร้านโซนภาคเหนือน่ะครับ ลำพูน เชียงใหม่ ขอแต่งอีกนิด แล้วจะเอารูปมาให้ยลโฉมกันจร้า

ปล. ใจจริง อยากทำเหมือนน่ายุทธ น่ะครัช รอเก็บตังค์ จะจัด BTV ไม่รู้ว่า ราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ หรือน้า ๆ พอจะมีราคามือสองให้น้องได้หล่อสูง บ้างไหมครับ

ฮิ ๆ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อิิอิ แต่คนชื่อเมีย อาจจะไม่ยอม 55
    555 ผมละชอบใจจริง ๆ ไม่รู้ใครเป็นคนบัญญัติศัพท์คำว่า "เมีย"

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

User ID
    46574
    Status
    โพส
    49

Angry ตอบ: ปัญหา ไทรทัน รถเอียงซ้าย

รบกวน น้า ๆ ที่พอจะทราบว่า มีร้านไหน ขายกันสะบัดด้านหน้า ไม่รู้ว่าจะใส่กับ ปีกนก sun ได้รึป่าว ร้านโซนภาคเหนือน่ะครับ ลำพูน เชียงใหม่ ขอแต่งอีกนิด แล้วจะเอารูปมาให้ยลโฉมกันจร้า

ปล. ใจจริง อยากทำเหมือนน่ายุทธ น่ะครัช รอเก็บตังค์ จะจัด BTV ไม่รู้ว่า ราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ หรือน้า ๆ พอจะมีราคามือสองให้น้องได้หล่อสูง บ้างไหมครับ

ฮิ ๆ

ที่ผมถามไป ไม่มีใครรู้ หรือว่า น้า ๆ แล้งนำ้ใจไม่บอกครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

กรณี รถที่ซ่อมคัดซี มา แล้วเอามายก 2" โดยทั้ง 2 ข้างวัดมาไม่เท่ากัน แต่ตั้งศูนย์เอา ขับรถปกติ ปล่อยมือ ได้ไม่กินซ้าย-ขวา น่ะครับ
    ถ้าจะทำให้มันเท่ากัน คงไม่ได้ใช่ไหมครับ ตอนซ่อมมาใหม่ เอียงซ้ายมาก เคยขับรถไป แล้วจอดดูว่าลมยางอ่อนหรึอเปล่าก็ปกติ ครับ แต่มันเอียงมากครับ

ข้อมูลกระทู้