หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

มาตรฐาน กล่อง saveplus / กล่อง TAP

ฟันธงได้ไหมครับ อันไหนน่าสนใจกว่ากันนนน เห็นติด TAP กันเยอะ แต่หลักการของ saveplus เค้าก็น่่าสนใจ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ตอบ: กล่อง saveplus / กล่อง TAP

ผมเอียงๆไปทาง TAP นะครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ติดอะไรซักอย่าง ผบ ที่บ้านไม่ยอมให้แต่งรถ - -

ที่ผมเคยอ่านๆมานะ
    TAP เพิ่มไฟการจุดระเบิด
    saveplus เพิ่ม ออกซิเจน ทำให้อากาศสะอาดขึ้น ทำให้จุดระเบิดง่ายขึ้น โดยการปล่อยประจุไฟฟ้า เหมือนเครื่องฟอกอากาศ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: กล่อง saveplus / กล่อง TAP

หลักการทำงานและหน้าที่คนละอย่างกันเลยะ
    TAP เข้าไปมีส่วนควบคุมการเผาใหม้และจุดระเบิดโดยตรง
    Safeplus เป็นตัวเสริมการเผาใหม้และจุดระเบิด

ฟันธง ก็ TAP อะ

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ใจเย็นๆ ครับ รอให้เพื่อนสมาชิก ที่ติด tap มารายงานดีกว่าครับ
    ว่าหลังจาก 50,000 กิโลมีปัญหาไหมครับ เพราะมีเพื่อนสมาชิกบาง
    ท่านมีปัญหา หาอ่านมากๆ ครับ ทั้งในคลับและนอกคลับ

Safeplus ติดได้ครับ ไม่ได้ไปทำอะไรกับสายไฟ สบายใจได้

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

ผมไปติด saveplus มาแล้วครับ เนื่องจากผลเสียน่าจะน้อยกว่า+ผบ.เห็นด้วย

ติดเสร็จเร่งเครื่อง มีน้ำออกท่อเลยครับบ (ตอนเที่ยง)นะครับ

แต่ความรู้สึกตอนขับขี่ แทบไม่แตกต่างครับ (อืดคือเก่า) 55+

ส่วน TAP รอศึกษาผลกระทบระยะยาวก่อนครับ แต่ในใจก็อยากลองแต่คนข้างๆยังไม่ค่อยเห็นด้วย อดไปก่อน แต่ก็ดีได้ศึกษาข้อมูลน้า ๆ เพิ่มไปก่อน

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SM-TRITON ดูโพส
    ใจเย็นๆ ครับ รอให้เพื่อนสมาชิก ที่ติด tap มารายงานดีกว่าครับ
    ว่าหลังจาก 50,000 กิโลมีปัญหาไหมครับ เพราะมีเพื่อนสมาชิกบาง
    ท่านมีปัญหา หาอ่านมากๆ ครับ ทั้งในคลับและนอกคลับ

Safeplus ติดได้ครับ ไม่ได้ไปทำอะไรกับสายไฟ สบายใจได้
    ที่ว่ามีปํญหา ปัญหาจากตรงไหนครับ พอจะบอกได้ไหม จะได้ศึกษาไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับบบ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NaronG99 ดูโพส
    ผมไปติด saveplus มาแล้วครับ เนื่องจากผลเสียน่าจะน้อยกว่า+ผบ.เห็นด้วย

ติดเสร็จเร่งเครื่อง มีน้ำออกท่อเลยครับบ (ตอนเที่ยง)นะครับ

แต่ความรู้สึกตอนขับขี่ แทบไม่แตกต่างครับ (อืดคือเก่า) 55+

ส่วน TAP รอศึกษาผลกระทบระยะยาวก่อนครับ แต่ในใจก็อยากลองแต่คนข้างๆยังไม่ค่อยเห็นด้วย อดไปก่อน แต่ก็ดีได้ศึกษาข้อมูลน้า ๆ เพิ่มไปก่อน
    ถามหน่อยครับน้า ตอนขับอืดคือเก่านี่ ออกตัวก็เหมือนเดิมหรอครับ (แล้วน้ำออกท่อมันช่วยไหมเนี่ย)

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

save plus นี่ นครปฐมไปติดได้ที่ไหนบ้าง + ราคาประมาณเท่าไหร่

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mal2uaY ดูโพส
    ถามหน่อยครับน้า ตอนขับอืดคือเก่านี่ ออกตัวก็เหมือนเดิมหรอครับ (แล้วน้ำออกท่อมันช่วยไหมเนี่ย)
    มันออกดีกว่าเดิมแค่นิดหน่อยครับ แต่น้ำออกท่อเค้าบอกว่ามันเผาไหม้สมบรุูณ์ครับ

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mal2uaY ดูโพส
    save plus นี่ นครปฐมไปติดได้ที่ไหนบ้าง + ราคาประมาณเท่าไหร่
    www.saveplusoil.com/ ลองดูในเว็ปเลยครับ กดที่ตัวแทนจำหน่าย ราคาประมาณ 3000 บวกลบครับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ผมติดมาแล้วทั้งสองตัว...ถ้าจะเริ่มผมว่า tap ก่อนดีกว่าครับผม..เห็นผลเยอะกว่า

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NaronG99 ดูโพส
    ที่ว่ามีปํญหา ปัญหาจากตรงไหนครับ พอจะบอกได้ไหม จะได้ศึกษาไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับบบ

ปัญหาที่อ่่านเจอในเว็ปต่างๆ
    การตัดต่อสายไฟ tap หรือการจูนไฟ tap อาจทำให้ ecu ของเครื่องมีปัญหาเพราะความฉลาดของกล่องรถ
    เมือเราเติมน้ำมัน 95 แก๊สโซฮอล์ 95 แก๊สโซฮอล์ 91 ecu รถก็จะปรับไฟให้เข้ากับน้ำมันนั้นๆ
    ส่วนแก็สต้องจูนให้เข้ากับน้ำมันที่เราใช้จูนเพื่อให้กราฟแก็สทับกับน้ำมันพอดี ส่วนถ้าคุณต้องการให้แรงกว่าน้ำมัน
    คุณต้องปรับจูนแก็สให้ทับหรือเลยเส้นน้ำมันมานิดหนึ่งแล้วคุณจะรู้ว่าแก็สแรงเท่าน้ำมันเลย แต่ triton เรากินมากช่างส่วนมากจะจูนบางๆ
    ทำให้รถอืด แต่ถ้าจูนให้ดีการขับจะไม่อืดเลย
    ลองศึกษาโปรแกรมแก็สดูครับ
    การทำงานจากแก็สไปเป็นน้ำมันจะเปลียนที่ละสูบจนครบ 4 สูบ
    และมีระยะเวลาในการเปลียนน้ำไปเป็นแก็สเพื่อไม่ให้สะดุด แต่ tap
    ผมไม่รู้ว่าเปลียนที่ละสูบตามแก็สไหม ถ้าไม่เปลียนที่สูบตามแก็สปัญหาที่ตามมาคือไฟ
    แก่ทำให้ลูกสูบพังได้ในระยะยาวเพราะ ตั้งไฟทั้ง 4 สูบเลย ( ตามความเข้าใจของผมนะครับ)

ลองอ่านดูครับ
    http://www.pajerosport-thailand.com/...?topic=18161.0
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SM-TRITON : 25-02-2014 เมื่อ 13:15

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SM-TRITON ดูโพส
    ปัญหาที่อ่่านเจอ การตัดต่อสายไฟ หรือแม้แต่การจูนไฟ อาจทำให้ ecu ของเครื่องมีปัญหาเพราะความฉลาดของกล่องรถ ง่ายๆ ถ้าคุณต้องการให้รถออกตัวดี เติม 95 แล้วขับน้ำมันดูจะรู้ว่าไม่อืด และ ecu รถก็จะปรับไฟให้เข้ากับน้ำมันนั้นๆ และก็จะต่างกับแก็สทันที่
    เพราะแก็สมีการจูน โดยส่วนมากใช้น้ำมัน แก๊สโซฮอล์ 95 แก๊สโซฮอล์ 91 แก็สจะจำน้ำมันที่เราใช้จูนเพื่อให้กราฟแก็สทับกับน้ำมันพอดี ส่วนถ้าคุณต้องการให้แรงกว่าน้ำมัน
    คุณต้องปรับจูนแก็สให้ทับหรือเลยเส้นน้ำมันมานิดหนึ่งแล้วคุณจะรู้ว่าแก็สแรงเท่าน้ำมันเลย แต่ triton เรากินมากช่างส่วนมากจะจูนบางๆ ทำให้รถอืด แต่ถ้าจูนให้ได้ระดับ
    การขับจะไม่อืดเลย ลองศึกษาโปรแกรมแก็สดูครับ หลักการเปลียนแก็สไปเป็น
    น้ำมันจะเปลียนที่ละสูบจนครบ และมีระยะเวลาในการเปลียนเพื่อไม่ให้สะดุด แต่ tap
    ผมไม่รู้ว่าเปลียนที่ละสูบตามแก็สไหม ถ้าไม่เปลียนที่สูบตามแก็สปัญหาที่ตามมาคือไฟ
    แก่ทำให้ลูกสูบพังได้ในนระยะยาวเพราะ ตั้งไฟทั้ง 4 สูบเลย ( ตามความเข้าใจของผมนะครับ)

http://www.pajerosport-thailand.com/...?topic=18161.0
    อ่านแ้ล้วยัง งง กับบทสรุปครับ 55+ สงสัยถ้าไม่อยากอืด คงต้องผูกโบ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

www.saveplusoil.com/ ลองดูในเว็ปเลยครับ กดที่ตัวแทนจำหน่าย ราคาประมาณ 3000 บวกลบครับ
    โอเคครับ ว่างๆจะไปลองใส่ดู อย่างน้อยเผาไหม้สมบูรณืก็ลดโลกร้อนครับ อิอิ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

ปัญหาที่อ่่านเจอ การตัดต่อสายไฟ หรือแม้แต่การจูนไฟ อาจทำให้ ecu ของเครื่องมีปัญหาเพราะความฉลาดของกล่องรถ ง่ายๆ ถ้าคุณต้องการให้รถออกตัวดี เติม 95 แล้วขับน้ำมันดูจะรู้ว่าไม่อืด และ ecu รถก็จะปรับไฟให้เข้ากับน้ำมันนั้นๆ และก็จะต่างกับแก็สทันที่
    เพราะแก็สมีการจูน โดยส่วนมากใช้น้ำมัน แก๊สโซฮอล์ 95 แก๊สโซฮอล์ 91 แก็สจะจำน้ำมันที่เราใช้จูนเพื่อให้กราฟแก็สทับกับน้ำมันพอดี ส่วนถ้าคุณต้องการให้แรงกว่าน้ำมัน
    คุณต้องปรับจูนแก็สให้ทับหรือเลยเส้นน้ำมันมานิดหนึ่งแล้วคุณจะรู้ว่าแก็สแรงเท่าน้ำมันเลย แต่ triton เรากินมากช่างส่วนมากจะจูนบางๆ ทำให้รถอืด แต่ถ้าจูนให้ได้ระดับ
    การขับจะไม่อืดเลย ลองศึกษาโปรแกรมแก็สดูครับ หลักการเปลียนแก็สไปเป็น
    น้ำมันจะเปลียนที่ละสูบจนครบ และมีระยะเวลาในการเปลียนเพื่อไม่ให้สะดุด แต่ tap
    แก่ทำให้ลูกสูบพังได้ในนระยะยาวเพราะ ตั้งไฟทั้ง 4 สูบเลย ( ตามความเข้าใจของผมนะครับ)

รถผมก็เพิ่งเคลม ecu ไปครับ ไม่รู้เกี่ยวไหมแต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่แล้ว

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาดูด้วยครับ

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

อืดกันต่อไป รอผู้ใช้จริงมาสรุปข้อมูล

User ID
    49704
    Status
    โพส
    77

รถผมก็เพิ่งเคลม ecu ไปครับ ไม่รู้เกี่ยวไหมแต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่แล้ว

ขอทราบเหตุผลที่เอาออกได้ไหม แล้วตอนใส่ความรู้สึกเป็นไงบ้าง ผลกระทบต่าง ๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

ขอทราบเหตุผลที่เอาออกได้ไหม แล้วตอนใส่ความรู้สึกเป็นไงบ้าง ผลกระทบต่าง ๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ตอนไปเครมศูนย์บอกจะหลุดประกัน เลยคุยกับช่างให้ถอดออกคับ ตอนที่ใส่ความแรงน้ำมัน 100 ให้ 95 ครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

ตอนไปเครมศูนย์บอกจะหลุดประกัน เลยคุยกับช่างให้ถอดออกคับ ตอนที่ใส่ความแรงน้ำมัน 100 ให้ 95 ครับ
    น้าวิ่งไปได้กี่โลละ หลังจากติดกล่อง ถึงecพัง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้