สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

มาตรฐาน ยก2มาล้อ -30 เวลา ผ่านหลุม ทำไม่ดังกึกๆๆ

ยก2มาล้อ -30 เวลา ผ่านหลุม ทำไม่ดังกึกๆๆ แบบดึงโช๊คไรปรัมาณนั่น ตอนไปยกร้านไม่ได้ใส่สเปเชอร์ปีกนกบนให้ ถ้าใส่ อาการจะดีขึ้นมั่ย รบกวนแนนำหน่อยคับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nanthrat : 22-02-2014 เมื่อ 14:00

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

มาตรฐาน ตอบ: ยก2มาล้อ -30 เวลา ผ่านหลุม ทำไม่ดังกึกๆๆ

http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=35306 มีคำตอบตรงใจเลยครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

มาตรฐาน ตอบ: ยก2มาล้อ -30 เวลา ผ่านหลุม ทำไม่ดังกึกๆๆ

น้าลองก้มดูแถวๆหูโช๊คครับ ถ้ามันบี้หรือไม่อยู่ในอาการพอดีประมาณว่าโช๊คไม่ตรงรุ่นน่าจะเป็นอีกสาเหตุอาการนี้ผมก็เคยเป็น

User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_keng ดูโพส
    น้าลองก้มดูแถวๆหูโช๊คครับ ถ้ามันบี้หรือไม่อยู่ในอาการพอดีประมาณว่าโช๊คไม่ตรงรุ่นน่าจะเป็นอีกสาเหตุอาการนี้ผมก็เคยเป็น
    ข้างหน้าใช้โช๊คเดิมยกคีับน้า

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

อันนี้ไม่แน่ใจครับน้า ผมใช้โช๊คยกและปาดลูกยางกันกระแทกปีกนกบนออก ...ใช้ไปซักพักเห็นองศาปีกนกมันบี้ก็เลยหาสเปนซ์เซอร์มารองลูกหมากบน
    ...แต่ตอนนี้อยากถอดออกกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ มันกระด้างเกินไป..เจ็บตับ

User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_keng ดูโพส
    อันนี้ไม่แน่ใจครับน้า ผมใช้โช๊คยกและปาดลูกยางกันกระแทกปีกนกบนออก ...ใช้ไปซักพักเห็นองศาปีกนกมันบี้ก็เลยหาสเปนซ์เซอร์มารองลูกหมากบน
    ...แต่ตอนนี้อยากถอดออกกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ มันกระด้างเกินไป..เจ็บตับ
    ว่าจะไปเปลี่ยนคู่หน้าใช้ของอะไรดีคับ ราคาไม่แรงมาก คิดว่าถ้าเปลี่ยนคงหาย

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ขออนุญาติสอบถามหน่อยค่ะ
    ....ลูกยางกันกระแทกปีกนกบน ปาดออกหรือยังคะ หรือ ร้านไม่ได้ใส่กลับมาให้
    ....ช๊อคอัพหน้า ใช้สเปเซอร์ต่อหัวช๊อคอัพเอาใช่ป่าวคะ(เคยเจอร้านดังแถวอ่อนนุข-ลาดกระบังใช้สเปเซอร์หนุนสปริงใส่เข้าไปในชุดสปริงติดรถกับช๊อคอัพเดิม)
    ....อาการลั่น ชัดเจนตอนจังหว่ะไหนคะ ยุบช้าๆ ค่อยๆหย่อนตัวลงจะลั่น แต่ถ้ารูดเลยไม่ลั่น แต่โยน-ยวบ
    ....มีอาการ เด้ง เลื้อย ส่ายๆเวลาวิ่งผ่านทางไม่เรียบกรือทางต่างระดับ ร่วมด้วยใช่ป่าวคะ
    ....แมกซ์หรือกระทะที่ ออฟเซ๊ต -30 มีอาการพวงมาลัยสะบัดๆยามวิ่งทางตรงๆ แต่เข้าโค่งอาจจะดื้และไว วูบแถมมาด้วยมั๊งคั

User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ขออนุญาติสอบถามหน่อยค่ะ
    ....ลูกยางกันกระแทกปีกนกบน ปาดออกหรือยังคะ หรือ ร้านไม่ได้ใส่กลับมาให้
    ....ช๊อคอัพหน้า ใช้สเปเซอร์ต่อหัวช๊อคอัพเอาใช่ป่าวคะ(เคยเจอร้านดังแถวอ่อนนุข-ลาดกระบังใช้สเปเซอร์หนุนสปริงใส่เข้าไปในชุดสปริงติดรถกับช๊อคอัพเดิม)
    ....อาการลั่น ชัดเจนตอนจังหว่ะไหนคะ ยุบช้าๆ ค่อยๆหย่อนตัวลงจะลั่น แต่ถ้ารูดเลยไม่ลั่น แต่โยน-ยวบ
    ....มีอาการ เด้ง เลื้อย ส่ายๆเวลาวิ่งผ่านทางไม่เรียบกรือทางต่างระดับ ร่วมด้วยใช่ป่าวคะ
    ....แมกซ์หรือกระทะที่ ออฟเซ๊ต -30 มีอาการพวงมาลัยสะบัดๆยามวิ่งทางตรงๆ แต่เข้าโค่งอาจจะดื้และไว วูบแถมมาด้วยมั๊งคั
    ถูกเลยครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

ยกสองปัญหาตามมาเยอะอ่ะครับ ตอนนี้พวงมาลัยดังเป็นเจ้าเข้ากรุ๊กๆกั๊กๆ ทุกหลุมตอนนี้จะเอาลงแล้วครับ มันไม่จบจริงๆ

TTC-03461 TTC-Member
    User ID
    36764
    Status
    โพส
    67

กำลังคิดอยากยกชะงักเลยผม����

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Priwan Pamadee ดูโพส
    กำลังคิดอยากยกชะงักเลยผม����
    ถ้าน้ามีอู่ที่ไว้ใจได้และอยู่ใกล้บ้านผมว่าพอได้ครับ แต่ผมไม่มีอู่ที่เก่งๆเรื่องนี้ ที่มีแถวบ้านก็ราคามหาโหด อาศัยเพื่อนก็ไม่ค่อยมีอุปกรณ์
    จะเปลี่ยนโช๊คหรือทำอะไรแต่ละอย่างยากครับขึ้นแม่แรงเอาไม้รองอย่างเดียว เลยเริ่มท้อแล้ว เอาลงดีกว่า...ขับสบายดีไม่กระด้าง

User ID
    38140
    Status
    โพส
    115

มีร้านแนะนำมั้ยคับน้า ที่ยก2โช๊คเดิมแล้วโอเคนิดหนึ่งนะคับ ข้างหลังไม่เป็นห่วงเลยไม่มีปัญหารองกล่องเปลี่ยนโช๊ค แต่ข้างหน้านี้แหละ ร้านมันรองที่มันทำมาแค่รองหัวโช๊ค1นิ้ว วิธีแก้หรือร้านแนะนำพอมีมั้ยคับน้าๆ เอาลงก้อไม่ได้ล้อมันลบ30เลี้ยวติด รบกวนด้วยค

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nanthrat ดูโพส
    มีร้านแนะนำมั้ยคับน้า ที่ยก2โช๊คเดิมแล้วโอเคนิดหนึ่งนะคับ ข้างหลังไม่เป็นห่วงเลยไม่มีปัญหารองกล่องเปลี่ยนโช๊ค แต่ข้างหน้านี้แหละ ร้านมันรองที่มันทำมาแค่รองหัวโช๊ค1นิ้ว วิธีแก้หรือร้านแนะนำพอมีมั้ยคับน้าๆ เอาลงก้อไม่ได้ล้อมันลบ30เลี้ยวติด รบกวนด้วยค
    แนะนำเปลี่ยนช๊อคอัพใหม่เลยดีกว่าค่ะ ลองดูในห้องซื้อขายได้เลยค่ะ มีหลายแบรนด์ หลายราคา หลายระบบ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมก็ยก 2 นิ้วมานะครับ ทำกับน้าป๊อด ADD2UP ขับขี่ดีขึ้นกว่าเดิมมากๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

โช้ค Robust RX-1000 Excited (Subtank แยก) 4 ต้น
    รองสเปเซอร์ปีกนก
    รองสเปเซอร์เพลา
    แหนบ ADD
    รองก้อน (ท้ายห้อยเพราะหนักกันชน+ฝาครอบ และมีของอยู่ในกระบะตลอด)

ไว้มีเงินจะลองสอยสปริงโดมาลองครับ

ชื่อ:  IMG_0115.jpg
ครั้ง: 714
ขนาด:  228.0 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0111.jpg
ครั้ง: 734
ขนาด:  274.2 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0309.jpg
ครั้ง: 1068
ขนาด:  223.7 กิโลไบต์

ชื่อ:  IMG_0110.jpg
ครั้ง: 636
ขนาด:  171.3 กิโลไบต์

ขอให้หายนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย LuftWaffe : 24-02-2014 เมื่อ 23:17

TTC-03461 TTC-Member
    User ID
    36764
    Status
    โพส
    67

ถ้าน้ามีอู่ที่ไว้ใจได้และอยู่ใกล้บ้านผมว่าพอได้ครับ แต่ผมไม่มีอู่ที่เก่งๆเรื่องนี้ ที่มีแถวบ้านก็ราคามหาโหด อาศัยเพื่อนก็ไม่ค่อยมีอุปกรณ์
    จะเปลี่ยนโช๊คหรือทำอะไรแต่ละอย่างยากครับขึ้นแม่แรงเอาไม้รองอย่างเดียว เลยเริ่มท้อแล้ว เอาลงดีกว่า...ขับสบายดีไม่กระด้าง
    ขอบคุณครับน้าผมคงต้องศึกษาผลดีผลเสียระยะยาวให้ดีก่อนครับ
    ผมเน้นใช้งานครับ

User ID
    43358
    Status
    โพส
    142

http://www.crosoer4x4.com/

ผมทำร้านนี้ครับ ยก2มา ใส่ล้อ-28 ขับมา 2ปีแล้ว ไม่แตกไม่มีปัญหาอะไรเลย

เสีย 14k เปลี่ยนโช๊ค แกน20 หรือ 22 จำไม่ได้ 4ต้น เสริมแหนบ ใส่บูชรอง ยูรีเทนต่างๆ ครบ

เป็นโช๊คยกสองในตัวไม่ต้องใส่รองอะไร มีสาขาอยู่นนท์

ข้อมูลกระทู้