สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ใครรู้ระบบไฟไทรทันบ้างครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    51136
    Status
    โพส
    18

มาตรฐาน ใครรู้ระบบไฟไทรทันบ้างครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

พอดีว่าขับรถมาอยู่ดีๆแล้วหมามันตัดหน้าช่วงเข้าโค้ง กดเบรกเต็มแรง เบรกล็อค ถไหลไปชน กับเสาหลักกันชนปรากฎว่า หม้อน้ำแตก แต่รถสตาร์ไม่ได้ พอบิดกุญแจออนไม่มีไฟอ่ะไรขึ้นที่หน้าปัดเลยมีแต่ไฟใ นเก๋งติด และโชว์ไฟเปิดประตู สัญญาณกันขโมยใช้ได้ แต่กระจกเอาลงไม่ได้ ลอง ไล้ฟิวใต้พวงมาลัยแล้วก็ไม่มีตัวไหนขาด ท่านใดซ่อมได้โทรมาด่วน 0922727255 รถผมไทรทันแคปติด lpg 2.4 เบนซิลครับรบกวนช่วยด้วยครับ อยากให้รถสตาร์ได้ครับ อยู่บางใหญ่ นนทบุรีครับช่วยทีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้ระบบไฟไทรทันบ้างครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hammer ดูโพส
    พอดีว่าขับรถมาอยู่ดีๆแล้วหมามันตัดหน้าช่วงเข้าโค้ง กดเบรกเต็มแรง เบรกล็อค ถไหลไปชน กับเสาหลักกันชนปรากฎว่า หม้อน้ำแตก แต่รถสตาร์ไม่ได้ พอบิดกุญแจออนไม่มีไฟอ่ะไรขึ้นที่หน้าปัดเลยมีแต่ไฟใ นเก๋งติด และโชว์ไฟเปิดประตู สัญญาณกันขโมยใช้ได้ แต่กระจกเอาลงไม่ได้ ลอง ไล้ฟิวใต้พวงมาลัยแล้วก็ไม่มีตัวไหนขาด ท่านใดซ่อมได้โทรมาด่วน 0922727255 รถผมไทรทันแคปติด lpg 2.4 เบนซิลครับรบกวนช่วยด้วยครับ อยากให้รถสตาร์ได้ครับ อยู่บางใหญ่ นนทบุรีครับช่วยทีครับ
    น้าเช็คฟิวส์เมนยังครับ น่าจะอยู่ในห้องเครื่อง

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้ระบบไฟไทรทันบ้างครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

เช็คฟิวส์อย่าเช็คด้วยตาเปล่านะครับ ไม่ชัวร์ อีกอย่างจะมีฟิวส์ Engin อยู่ในห้องเครื่องอะครับเป็น ตัวสี่เหลี่ยมจตุรัสอะครับ ลองสับจากตัวอื่นมาใส่แทนก่อนแล้วลอง Start ดูระวังเรื่องขนาดของ Amp ด้วยนะครับ

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

ฟืวส์เมน 40 amp ถ้าขาดไฟหน้าปัดไม่โชว์ สตาร์ทไม่ได้ครับชื่อ:  2014-03-03-0616.jpg
ครั้ง: 462
ขนาด:  146.0 กิโลไบต์ชื่อ:  2014-03-03-0614.jpg
ครั้ง: 414
ขนาด:  164.1 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images    

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

รถสตาร์ทติดยังครับน้า

ข้อมูลกระทู้