หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 78 จากทั้งหมด 78

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: ใครว่างเอาไปลองหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    เซิจคำว่า car voltage stabiliser มีเพียบเลยครับ ผมก็อยากรู้ว่ามันเวิครึเป่า เห็นเค้าขายกัน ถ้าดีผมจะทำใว้แถมลูกค้า

ผมส่งชิ้นส่วนไปให้ น้าหากล่องใส่เองกับเชือมสายไฟเอาป๊ะ ติดติกเก้อหล่อๆให้ด้วย ถ้าเอาpmที่อยู่มาเลยครับ

09.00-21.00 ครับโทรมาได้เลย
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SM-TRITON ดูโพส
    ทำแบบละเอียดเลยครับ

http://sellvoltagestabilizer.blogspo...ilizer_17.html

ตามกระทู้ครับ

ต่อไปเป็นการทำขายหล่ะครับทีนี้ สำหรับคนขี้เกียจที่จะทำ หรือ ไม่มีเวลาทำเองนะครับ
    มีการใช้กาวร้อน อุดช่องที่จะมีน้ำเข้าด้วยนะครับ แต่ไม่ 100 % นะครับ (ดีกว่าไม่อุด ^_^)
    ผมทำขายให้ครับ ในราคา ไม่มากนัก 400 บาท เท่านั้นเองครับ (ยังไม่รวมค่าส่ง) ค่าส่ง 70 บาทครับ
    สิ่งที่อยู่ในกล่อง พัสดุ 1.Voltage Stabilizer 2.Cable Tie 5 เส้น

วิธีทำ ก็ทำเหมือน D.I.Y เลยครับ แต่ปริ้นกัดเอง ไม่ได้ใช้ปริ้น อเนกประสงค์ครับ

วงจรตามนี้ครับ
    ไฟล์แนบ 237328

อุปกรณ์ ก็มีดังนี้ครับ
    1. แผ่นปรินท์ กัดเองครับ
    2. กล่องอเนกประสงค์ มีหูยึด ขนาด 68*125*28 มม.
    3. ขาฟิวส์สำหรับยึดบนวงจร+ฟิวส์ 15 A
    4. สายไฟใหญ่ 8 มม.
    5. ตัวเก็บประจุ ดังนี้
    5.1. Cap 4700 uF 25 V 2 ตัว
    5.2. Cap 2200 uF 25 V 2 ตัว
    5.3. Cap 1000 uF 25 V 2 ตัว
    5.4. Cap 470 uF 25 V 2 ตัว
    5.5. Cap 0.1 uF 25 V 1 ตัว
    6. LED 3 mm. บอก status 1 ตัว
    7. Resistant. 1 ตัว

ดูขั้นตอนการผลิตกันเลยแล้วกันครับ

ไฟล์แนบ 237329
    ไฟล์แนบ 237330
    ไฟล์แนบ 237331
    ไฟล์แนบ 237332
    ไฟล์แนบ 237333
    ไฟล์แนบ 237334
    ไฟล์แนบ 237335
    ไฟล์แนบ 237336
    ไฟล์แนบ 237337

ไฟล์แนบ 237339
    ไฟล์แนบ 237338
    ไฟล์แนบ 237340
    วิธีต่อครับ
    หัวสีน้ำเงิน ต่อกับ ขั้วลบ
    หัวสีแดง ต่อกับ ขั้วบวก

=>หลังจากได้ลองกับรถผมเองครับ รถผมปี 1991 ฮ่าๆๆๆ อายุเยอะไปหน่อย

ผลที่ได้คือ แต่ก่อนที่จะใส่เจ้า Voltage Stabilizer นี้ เวลาเปิดแอร์แล้ว รอบมัน ไม่นิ่ง รอบมัน swing
    หลังจากใส่ไปแล้ว รอบนิ่งขึ้นมากครับ ไม่มีสะดุดเลย
    =>อีกคันคือ Vigo อันนี้ รถเพื่อนครับ หลังจากเอาไปใส่ เขาบอกว่า ไฟหน้าไฟหน้าปัดสว่างขึ้นด้วย นิดหนึ่งครับ
    =>อีกคัน คือ isuzu d-max ครับ รถเพื่อนอีกเช่นกัน เขาบอกว่า หลังจากใส่เข้าไปแล้ว เวลา เปิด ที่ปัดน้ำฝน ปกติไฟจะตก หลังจากใส่เข้าไปแล้ว ไฟไม่ตกครับ
    =>อีกคันครับ อันนี้ พี่SAROT ซื้อไป แล้วพี่แกบอกมาว่า "ส่ใน civic03 แล้วเบสหนักขึ้น เครื่องยนต์เรียบขึ้น เปิดปิดแอร์เครื่องไม่ตก ทีวีเสียงขาดหายน้อยลง (เหมือนรับสัญญาณนิ่งขึ้น) โดยรวมแหล่มครับ"

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ครับ

ผมมีของอยู่พอดีเลย เดี๋ยวต้องลองดูบ้างแล้ว
    ดูจากวงจรคร่าว ๆ แล้ว กระแสไฟนิ่งแน่นอน แต่ก็ยังไม่รู้ว่ารอบเครื่องจะนิ่งดีกว่าเดิมป่าว เดี๋ยวของลองด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32448
    Status
    โพส
    248

มาตรฐาน ตอบ: ใครว่างเอาไปลองหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ไฟล์แนบ 237372ไฟล์แนบ 237373
    ใส่แล้ว รอฟังผล

*** ตามความรู้สึกหลังจากทดลองใช้...เยี่ยมเลยครับน้า (เอาตามนี้เลยครับ...ง่ายๆ) ***

ผลที่ได้คือ แต่ก่อนที่จะใส่เจ้า Voltage Stabilizer นี้ เวลาเปิดแอร์แล้ว รอบมัน ไม่นิ่ง รอบมัน swing
    หลังจากใส่ไปแล้ว รอบนิ่งขึ้นมากครับ ไม่มีสะดุดเลย
    =>อีกคันคือ Vigo อันนี้ รถเพื่อนครับ หลังจากเอาไปใส่ เขาบอกว่า ไฟหน้าไฟหน้าปัดสว่างขึ้นด้วย นิดหนึ่งครับ
    =>อีกคัน คือ isuzu d-max ครับ รถเพื่อนอีกเช่นกัน เขาบอกว่า หลังจากใส่เข้าไปแล้ว เวลา เปิด ที่ปัดน้ำฝน ปกติไฟจะตก หลังจากใส่เข้าไปแล้ว ไฟไม่ตกครับ
    =>อีกคันครับ อันนี้ พี่SAROT ซื้อไป แล้วพี่แกบอกมาว่า "ส่ใน civic03 แล้วเบสหนักขึ้น เครื่องยนต์เรียบขึ้น เปิดปิดแอร์เครื่องไม่ตก ทีวีเสียงขาดหายน้อยลง (เหมือนรับสัญญาณนิ่งขึ้น) โดยรวมแหล่มครับ"

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ทดลองทำเอง ติดตั้งแล้ววันนี้ แล้วจะมารายงานผลนะครับ ขอบคุณเจ้าของไอเดียที่เผื่อแผ่

User ID
    52760
    Status
    โพส
    85

ชื่อ:  image.jpg
ครั้ง: 442
ขนาด:  197.3 กิโลไบต์
    ใส่กล่องเป็นที่เรียบร้อยคับน้าต่อ ขอบคุนอีกครั้งคับ
    เดินหากล่องเปล่าๆยุ่นาน พอดีแฟนซื้อหูฟังมา
    เลยได้กล่องตามรูปเลยคับ ชอมมากน่ารักไปอีกแบบ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ตี๋ สติ๊กเกอร์ : 19-03-2014 เมื่อ 16:34 เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูล

User ID
    52760
    Status
    โพส
    85

พอดีผมเป็นอาสาสมัครหน่วยแพทย์กู้ชีวิต
    รถก้เลยติดไฟเยอะ ไฟติดเองทั้งคันคับ
    จะมีไฟรางใหญ่ ไฟเล็ก ไฟรางใหญ่ค่อยข้างกินไฟแบตคับ
    เวลาเปิดพร้อมๆกันเลยทำให้ไฟดวงเล็กความสว่างดรอปลง
    แต่พอได้ของจากน้าต่อมาใส่(ฟรี อิอิ)รุ้สึกว่าไฟดวงเล็กจะสว่างขึ้นนะคับ
    ขอบคุณน้าอีกครั้งคับ ส่วนสติ้กเกอร์ใจเย็นหน่อยนะคับน้าต่อ พอดียุ่งๆยุ่เลยคับ
    จะรีบจัดการให้นะคับ

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตี๋ สติ๊กเกอร์ ดูโพส
    พอดีผมเป็นอาสาสมัครหน่วยแพทย์กู้ชีวิต
    รถก้เลยติดไฟเยอะ ไฟติดเองทั้งคันคับ
    จะมีไฟรางใหญ่ ไฟเล็ก ไฟรางใหญ่ค่อยข้างกินไฟแบตคับ
    เวลาเปิดพร้อมๆกันเลยทำให้ไฟดวงเล็กความสว่างดรอปลง
    แต่พอได้ของจากน้าต่อมาใส่(ฟรี อิอิ)รุ้สึกว่าไฟดวงเล็กจะสว่างขึ้นนะคับ
    ขอบคุณน้าอีกครั้งคับ ส่วนสติ้กเกอร์ใจเย็นหน่อยนะคับน้าต่อ พอดียุ่งๆยุ่เลยคับ
    จะรีบจัดการให้นะคับ
    ของน้าเค้าดีจิงๆ น้าตี๋ตั้งใจขึ้นมาจาก กาญ ... เพื่อมารับกล่องด้วยตัวเอง แล้วยังขับรถมายืมปืนกาวบ้านตู - - *
    แต่คอนเฟิมอีกเสียง จากที่เห็นน้าตี๋ติดมา ไฟสว่างขึ้นจิงๆนะครับ น้าต่อ

ปล.ไฟเยอะเอามาใส่รถเค้าบ้างจิ

User ID
    52760
    Status
    โพส
    85

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theoh999 ดูโพส
    ของน้าเค้าดีจิงๆ น้าตี๋ตั้งใจขึ้นมาจาก กาญ ... เพื่อมารับกล่องด้วยตัวเอง แล้วยังขับรถมายืมปืนกาวบ้านตู - - *
    แต่คอนเฟิมอีกเสียง จากที่เห็นน้าตี๋ติดมา ไฟสว่างขึ้นจิงๆนะครับ น้าต่อ

ปล.ไฟเยอะเอามาใส่รถเค้าบ้างจิ
    น้าต่อๆ จัดมาอีกสักชุดสิคับ
    ให้น้าโอ้ไปเสริมหล่อในห้องเครื่องซะหน่อย
    วันนั้นยืมไฟที่บ้านน้าโอ้ใช้ยังไม่ได้จ่ายเลย
    ส่วนเรื่องไฟ โดนยึดคืนไปแลัวจ้ะ555

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

ได้ลองเรียบร้อยแล้วครับน้า โดยรวมระบบไฟดีขึ้นครับ เครื่องเดินดีขึ้นเมื่อเปิดแอร์ ไฟในรถ ไฟหน้ารถ ไฟท้าย สว่างขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับน้า ที่เอามาให้ลอง ^ ^

User ID
    42023
    Status
    โพส
    70

จาผลิตขายเมื่อไหร่ครับ รอชุดนึงนะครัช

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

ผมมีโครงการคิดใว้เล่นๆว่า ผมจะทำขายอันละ500 โดยต้นทุนไม่น่าเกิน300 ส่วนต่งกำไร 200 จะบริจากช่วยหมาแมวจรในนาม triton club ครับ ผมไม่กล้าทำขายตรงๆเพราะมันเป็นสิ่งที่คุมเครือหลายท่านใส่แล้วดี หลายท่านไม่เห็นผลครับ ผมขอเวลาหาข้อมูลสรุปต้นทุนสักพักครับ ถ้าใส่แล้วไม่รู้สึกว่าได้ผลก็คิดว่าทำบุญไปละกันคับ ส่วนน้าๆท่าใด้ที่มีอุปกรณ์และส่วนเกี่ยวข้องอยากสนัยสนุนก็เชฺิญครับ
    ส่วนน้าๆท่านใดเห็นว่าไม่เข้าท่าก็ติได้ครับ

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

ชื่อ:  WP_20140304_021[1].jpg
ครั้ง: 430
ขนาด:  222.7 กิโลไบต์ผมที่ติด tap ไป จากลพบุรี พอดีเปลี่ยนจากระบบดูด เป็นหัวฉีด พรุ่งนี้เข้าไปจูนได้ไหมคับ แล้วติดสเตบิไลเซอร์ได้เลยเป่าครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ choo1000 ดูโพส
    ชื่อ:  WP_20140304_021[1].jpg
ครั้ง: 430
ขนาด:  222.7 กิโลไบต์ผมที่ติด tap ไป จากลพบุรี พอดีเปลี่ยนจากระบบดูด เป็นหัวฉีด พรุ่งนี้เข้าไปจูนได้ไหมคับ แล้วติดสเตบิไลเซอร์ได้เลยเป่าครับ

มาได้คับตอนนี้ผมอยู่แบริ่งนะ ไม่ได้อยู่หนองจอกละ แต่ถ้าสะดวกหนองจอกก็ได้ โทรหาคุณกิตนัดเค้าก่อน ส่วนกล่องไฟตอนนี้หมดแล้วครับ

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

แบริ่งเท่าไร

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

ผมมีโครงการคิดใว้เล่นๆว่า ผมจะทำขายอันละ500 โดยต้นทุนไม่น่าเกิน300 ส่วนต่งกำไร 200 จะบริจากช่วยหมาแมวจรในนาม triton club ครับ ผมไม่กล้าทำขายตรงๆเพราะมันเป็นสิ่งที่คุมเครือหลายท่านใส่แล้วดี หลายท่านไม่เห็นผลครับ ผมขอเวลาหาข้อมูลสรุปต้นทุนสักพักครับ ถ้าใส่แล้วไม่รู้สึกว่าได้ผลก็คิดว่าทำบุญไปละกันคับ ส่วนน้าๆท่าใด้ที่มีอุปกรณ์และส่วนเกี่ยวข้องอยากสนัยสนุนก็เชฺิญครับ
    ส่วนน้าๆท่านใดเห็นว่าไม่เข้าท่าก็ติได้ครับ
    ถ้าน้าจะทำขายเพื่อ ช่วยหมาแมวจร ผมยินดี ซื้อคับ ....

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

เพื่อด้วย 1อันซื้อนะไปจูน tap มาบริการดีมาก ล้อ22 ขับมันมากชื่อ:  WP_20140304_021[2].jpg
ครั้ง: 342
ขนาด:  222.7 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images      

User ID
    44179
    Status
    โพส
    76

ครั้ง: 387
ขนาด:  178.8 กิโลไบต์น้าคับ
    ผมทำขั้วบวกกับลบชนกันอยากรูว่ามันจะใช้งานได้ยุ่หรือปล่าวคับ
    ผมงงครับผมถอดขั้วแบตออกแล้วแต่มันยังมีกระแสไฟยุในวงจร
    แต่ตอนนี้ไฟไม่ติดแล้วคับ...เซงเบย

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Korn_za ดูโพส
ครั้ง: 387
ขนาด:  178.8 กิโลไบต์น้าคับ
    ผมทำขั้วบวกกับลบชนกันอยากรูว่ามันจะใช้งานได้ยุ่หรือปล่าวคับ
    ผมงงครับผมถอดขั้วแบตออกแล้วแต่มันยังมีกระแสไฟยุในวงจร
    แต่ตอนนี้ไฟไม่ติดแล้วคับ...เซงเบย
    สงไสจะหลอดขาด ขัวชนกันได้แต่อย่าใส่สลับครับ ที่ถอดออกมาแล้วเอาขัวชนกันแล้วมีประกายไฟปรกติคับ เพราะมันเป็นคาปาซิเตอร์หรือตัวเก็บประจุนั่นเองครับ ส่วนหลอดไปหาตามร้านขายอุปกรณอิเลคก็ได้ครับใส่ตัวต้านทานด้วยนะ เดี๋ยวหลอดขาด

User ID
    44179
    Status
    โพส
    76

สงไสจะหลอดขาด ขัวชนกันได้แต่อย่าใส่สลับครับ ที่ถอดออกมาแล้วเอาขัวชนกันแล้วมีประกายไฟปรกติคับ เพราะมันเป็นคาปาซิเตอร์หรือตัวเก็บประจุนั่นเองครับ ส่วนหลอดไปหาตามร้านขายอุปกรณอิเลคก็ได้ครับใส่ตัวต้านทานด้วยนะ เดี๋ยวหลอดขาด
    ขอบคุนมากคับ....

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้