สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    329
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

ไม่ได้เข้าบ้านใหญ่ซะนาน รบกวนสอบถามเพื่อนๆน้องๆชาวระยองหน่อยครับ..
    จะพาครอบครัวมาเที่ยวทะเลเกาะเสม็ดที่ระยองซัก2วันครับ
    1.มาจากเชียงใหม่ คาดว่าจะหาที่พักแถวหาดรำพึงหรือแหลมแม่พิมพ์(คงถึงเย็น) พักที่ไหนดีครับที่ใกล้ทะเลและไม่แพงมาก
    2.เช้าจะไปเกาะเสม็ดขับรถไปลงเฟอรี่ได้ใช่ไหมครับ ควรพักที่ไหนดีครับ คาดว่าค้าง2คืน แต่อยากได้เป็นอ่าวละ1คืน ราคาไม่สูงมาก
    3.เส้นทางไประยองจาก ช.ม. ที่ควรใช้วิ่งคือ เข้ามอเตอร์เวย์ ต.อ.ไปทะลุสาย ต.อ.ที่แกลง ใช่ไหมครับ(ดูจากแผนที่)
    4. จากที่พัก(ถ้าเป็นแม่พิมพ์) วิ่งเส้นทางไหนไปหาท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด
    รบกวนสอบถามเยอะนิดครับ ขอบคุณครับ
    อ.กิ่ง ไทรทันเชียงใหม่ สมาชิกรุ่นเดอะ ttc0062

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

ยินดีต้อนรับครับ
    เรื่องที่พักผมไม่แน่ใจไม่ค่อยมีความรู้ รอสมาชิกท่านอื่นช่วยตอบนะครับ
    สำหรับการนำรถขึ้นเกาะเสม็ด คงจะไม่ได้ครับ แต่ข้างบนเกาะมีรถโดยสาร หรือจะเช่ามอเตอร์ก็ได้ครับ แต่ราคาไม่แน่ใจว่า ชม. ละร้อยหรือป่าว. หรือจะเป็นระบบเหมาก็ได้ครับ ลองเช็คราคาอีกที ส่วนรถยนต์ที่นำไปก็ไปจอดที่ท่าก็ได้ครับวันละ 60 บาท หรือ ค้างคืนละร้อยต่อคัน ไม่แน่ใจครับไม่ได้ไปนาน
    ส่วนเส้นทางไปเกาะเสม็ดให้วิ่งเส้นมอเตอร์เวย์. ตามทางระยองตลอดครับ. ไม่ต้องเลี้ยวเข้าแกลง มันอ้อม มันจะพาเข้าเส้น 36. และบังคับเข้าสุขุมวิทครับมุ่งหน้าสู่บ้านเพครับ

User ID
    329
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question ตอบ: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาวระยองหน่อยครับเกี่ยวกับการเด ินทางที่พัก/เที่ยว เกาะเสม็ด

ไม่ได้เข้าบ้านใหญ่ซะนาน รบกวนสอบถามเพื่อนๆน้องๆชาวระยองหน่อยครับ..
    จะพาครอบครัวมาเที่ยวทะเลเกาะเสม็ดที่ระยองซัก2วันคร ับ
    1.มาจากเชียงใหม่ คาดว่าจะหาที่พักแถวหาดรำพึงหรือแหลมแม่พิมพ์(คงถึงเ ย็น) พักที่ไหนดีครับที่ใกล้ทะเลและไม่แพงมาก
    ไม่ น่าจะได้ นะ ครับ น่าจะถึงมืด ๆ คงจะลำบาก ลองจองที่พัก ก่อน นะ ราคา น่าจะ ประมาณ1,000 ต้น ๆ

2.เช้าจะไปเกาะเสม็ดขับรถไปลงเฟอรี่ได้ใช่ไหมครับ ควรพักที่ไหนดีครับ คาดว่าค้าง2คืน แต่อยากได้เป็นอ่าวละ1คืน ราคาไม่สูงมาก
    รถข้ามไม่ได้คับ นั่งเรือข้าม อย่างเดียว ที่พัก ที่อ่าว ก็แล้ว แต่ แบบ เคยถาม ๆ ดู คืนละ 800 แอร์ธรรมชาติครับ
    3.เส้นทางไประยองจาก ช.ม. ที่ควรใช้วิ่งคือ เข้ามอเตอร์เวย์ ต.อ.ไปทะลุสาย ต.อ.ที่แกลง ใช่ไหมครับ(ดูจากแผนที่)
    เข้ามอเตอร์เวย์ แล้วตรง มาเรื่อย เข้าระยองใกล้กว่า ครับ

4. จากที่พัก(ถ้าเป็นแม่พิมพ์) วิ่งเส้นทางไหนไปหาท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด
    ท่าเรือเฟอรี่เกาะเสม็ด ไม่มี เฟอร์รี่ ครับ
    รบกวนสอบถามเยอะนิดครับ ขอบคุณครับ
    อ.กิ่ง ไทรทันเชียงใหม่ สมาชิกรุ่นเดอะ ttc0062

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เสม็ดเสร็จทุกราย อิอิ ยินดีต้อนรับครับ
    พักบ้านเพก็ได้ครับง่ายๆ มีหลายราคาตามจำนวนคนพักตาม สไตต์คนนอน
    เพราะใกล้ท่าเรือเพ แนะนำ ขึ้นท่าเรือเพ ตรง ที่เป็นของราชการ ตรงข้าม เทศบาล
    จอดรถไม่เสียเงินนะครับบอกมาขึ้นเรือ

ข้อมูลกระทู้