หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

มาตรฐาน ตอบ: ข้อหาเสริมแนบ ไม่แจ้งลงเล่ม..ผิดซะงั้น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ballmoji89 ดูโพส
    ผมใส่แค่นี้เองครับ (ไม้คาน)
    ยังก้มไปมองเนอะ...555+
    ปล.ตอนนี้ยังไม่ไปเสียค่าปรับเลย ยังวิ่งอยู่แถวๆนี้ อีกหลายวัน ใช้ใบสั่งไปก่อน เดวไปจ่ายก็โดนอีก..555+
    ไฟล์แนบ 237747
    ไปแจ้งตรวจสภาพยังครับ
    แบบนี้ก็ผิดครับ มองแบบกลางๆ มองแบบรถบรรทุก
    อย่ามองแบบเข้าข้างตัวเองหรือแบบสนับสนุนจากเพื่อนๆ

ไปแจ้งไม่กี่บาทหรอกครับ บอกขนส่งไปเลยว่าโดนจับ
    เอาใบปรับไปด้วย เดียวขนส่งออกใบเปลียนสภาพรถให้ครับ

ถ้าเป็นผมโดน ยกสูง ผมก็ยอมจ่ายเพราะเราผิดจริง
    เปลียนสภาพรถมา ไม่ต้องไปเอาข้อกฎหมาย ที่
    ไหนมาหรอกครับ ต้นเหตุเกิดจากเราไปเปลียนสภาพรถ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SM-TRITON : 15-03-2014 เมื่อ 08:48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32684
    Status
    โพส
    4

มาตรฐาน ตอบ: ข้อหาเสริมแนบ ไม่แจ้งลงเล่ม..ผิดซะงั้น

ผมก

ผมก็โดนมาเหมือนกันใส่แค่ไม้คาน ผมจะไปแจ้งที่ขนส่งเค้าบอกว่าต้องขอใบวิศวกรรับรองด้วยและต้องไปแจ้งเปลี่ยนสภาพที่ขนส่งที่เราออกรถคับยุ่งยากมากคับก็เลยไม่ทำดีกว่า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้